Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đang cho con bú có được uống cafe sữa ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.4K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried: các mẹ góp ý cho em với nhe!à bé nhà em tháng đầu tiên bé bị ọc sữa có 3 lần thôi nhưng mấy ngày nay bé ọc liên tiếp 3 ngày em lo quá các mẹ ơi:Crying:có phải do em ăn uống ko hay là do nguyên nhân khác!em ăn đủ thứ hết ăn cả mắm nêm nữa(nhưng rất ít) các mẹ thông thái hãy liệt kê cho em danh sách các thứ có thể làm cho bé đầy bụng, khó tiêu các mẹ nhé! em cám ơn các mẹ lắm để em ăn uống lại xem tình hình có khả quan hơn ko!em vẫn đang trợ siro chống đầy bụng,khó tiêu cho bé ngày 2-3lần theo lời bs dặn nhưng bé vẫn ọc:Crying::Crying::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hik,ngta nói có bầu kiêng cafe,còn mẹ nó thì vô tư!Vậy đến lúc sinh rồi kiêng làm chi nữa:Sigh:

Tớ thấy thi thoảng uống ké cafe của chồng thì con hôm ý mắt thao láo!

Cái siro chống ọc ko nên uống nhé!Đọc HDSD thì thấy rõ là ko nên!Nên uống kẽm!
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried: các mẹ góp ý cho em với nhe!à bé nhà em tháng đầu tiên bé bị ọc sữa có 3 lần thôi nhưng mấy ngày nay bé ọc liên tiếp 3 ngày em lo quá các mẹ ơi:Crying:có phải do em ăn uống ko hay là do nguyên nhân khác!em ăn đủ thứ hết ăn cả mắm nêm nữa(nhưng rất ít) các mẹ thông thái hãy liệt kê cho em danh sách các thứ có thể làm cho bé đầy bụng, khó tiêu các mẹ nhé! em cám ơn các mẹ lắm để em ăn uống lại xem tình hình có khả quan hơn ko!em vẫn đang trợ siro chống đầy bụng,khó tiêu cho bé ngày 2-3lần theo lời bs dặn nhưng bé vẫn ọc:Crying::Crying::Rose::Rose::Rose:
    mẹ này liều nhỉ ??? Có bầu mà vẫn dám uống cà fe ??? Bây giò cũng uống ??? hix
    Tớ hôm trước cũng nhấm tí chè xanh (đum sẵn để vào ấm rửa mông cho con ) mà tối đấy con chơi rõ muộn ...sợ luôn .
    Mình không biết cà fe có phải nguyên nhân khiến bé ọc sữa hay không nhưng tốt nhất mẹ nó đừng uống cà fe nữa,tội nghiệp con :Sick:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

mình cũng thèm cafe lắm, hồi có bầu cũng uống nhưng giờ chưa dám uống k biết uống có ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa k nhỉ
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Cafe có cafein là chất kích thích, người ta bảo cho con bú không nên dùng đồ uống có cồn và chất kích thích mờ.
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thèm cafe tới độ, trong nhà có ng pha cafe uong, mình không dám ngồi đấy, sợ thèm quá lại uống thì khổ
    Nói để mẹ nó bỏ đi, hy sinh vì con đã,
    Ngày trc , mình cùng bạn mở quán Trung N Guyên, to bụ nhé, đi học pha chế, mình nghiện cafe tới mức độ, xếp cafe từ số 1-9 uống thử phân biệt đúng vài số đấy.
    không ngóc nghách nào cafe ngon ma không đi
    Giờ có con phải bỏ hết thôi,
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

k hiểu sao càng ngày e càng thấy thèm được uống một tách cafe sữa nóng rooling:mà em còn thích uống bia nữa chứ
    à hay là uống cafe sữa nhưng cho kha khá sữa có được k hả các mẹ??????????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangha910; 09/01/2009 vào lúc 09:03 PM.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

đang cho bé bú ko đựoc uống cafe đâu mẹ bé ơi, mà thèm quá thì hớp vài ngụm chắc đựơc nhỉ...hihi...vì mình cũng là con nghiện cafe đây!!!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 267 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hjz, em cũng nghiện cafe đây maf không dám uống. Lâu lâu chỉ dám nhấp 1 tí teo gọi là có hương cafe thôi, không thì xin ngụm cafe dão cho đỡ thèm.. Trộm vía con em được hơn tháng đến giờ mới trớ có 2 lần, 1 lần do ông ngoại bế cháu thấp đầu quá, lần còn lại do em ép bú hơi nhiều. Còn chuyện ngủ thì cháu ngủ suốt đêm, chỉ dậy bú có mỗi lần thôi! Em chưa biết thế nào là thức đêm chăm con cả!
    • 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tớ cũng thèm quá từ hồi con gần hai tháng hầu như ngày nào cũng làm một côc sữa ông thọ pha thêm một chút caphe việt chỉ sợ nhiều đường thôi chứ trộm vía con ngủ cả ngày, tối thì cứ đến
    chương trình chúc ngủ ngon là con ngủ đến sáng luôn

Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi thì ra có rất nhiều mẹ nghiện cafe giống mình:Battin ey: nhưng mình nghiện cafe sữa thôi(sữa phải nhiều) ko phải lúc nào mình cũng uống mà cách vài ngày mới làm 2 gói cafe hoà tan với sữa ông thọ kiêng cái gì cũng ok nhưng cái đấy mình ko bỏ được:Sigh:lúc đầu mình cũng lo bé ko ngủ được(do có cafein mà)nhưng trộm vía bé vẫn ngủ bình thường mình chỉ lo bé cứ bị ọc sữa!mình nghe nói em bé trong vài tháng đầu bé nào cũng bị ọc sữa cả vì dạ dày bé nằm ngang mà nếu ọc ít thì chắc là ko sao hả các mẹ:RollingEy:còn cái siro ý như mẹ aurola nói thì bs chỉ định uống mà mẹ nó ơi nghe mẹ nói thế mình lo đây ko biết có sao ko:mad:các mẹ góp ý thêm nữa nhé
    • 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    k hiểu sao càng ngày e càng thấy thèm được uống một tách cafe sữa nóng rooling:mà em còn thích uống bia nữa chứ
    à hay là uống cafe sữa nhưng cho kha khá sữa có được k hả các mẹ??????????
    mình nghĩ là được đấy chứ nhỉ mẹ hoangha ơi!nếu mình thử nghiệm uống mà bé vẫn ko có gì thì chắc là ko sao mình nghiện cafe đen pha với sữa đặc ý nhưng lo là lượng cafein sẽ nhiều hơn trong cafe hoà tan nên chỉ dám uống cafe gói pha với sữa cho chắc ăn mẹ nó cứ thử xem sao
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Uống được mà mẹ nó ơi,
    Con mình 1 tuổi rồi mà mình uống từ hồi có bầu 6 tháng, sau sinh kiêng 2 tháng đầu không uống- từ tháng thứ 3 thèm cafe không chịu được nên uống đến tận bây giờ(mỗi ngày 2 gói vinacafe)

hiihihi,,Lúc có bầu thì mọi người bảo uống cafe da con sẽ đen nhưng con mình thì trắng lắm!
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

hi thì ra có rất nhiều mẹ nghiện cafe giống mình:Battin ey: nhưng mình nghiện cafe sữa thôi(sữa phải nhiều) ko phải lúc nào mình cũng uống mà cách vài ngày mới làm 2 gói cafe hoà tan với sữa ông thọ kiêng cái gì cũng ok nhưng cái đấy mình ko bỏ được:Sigh:lúc đầu mình cũng lo bé ko ngủ được(do có cafein mà)nhưng trộm vía bé vẫn ngủ bình thường mình chỉ lo bé cứ bị ọc sữa!mình nghe nói em bé trong vài tháng đầu bé nào cũng bị ọc sữa cả vì dạ dày bé nằm ngang mà nếu ọc ít thì chắc là ko sao hả các mẹ:RollingEy:còn cái siro ý như mẹ aurola nói thì bs chỉ định uống mà mẹ nó ơi nghe mẹ nói thế mình lo đây ko biết có sao ko:mad:các mẹ góp ý thêm nữa nhé
    Mình cũng giống mẹ này, đang có bầu mà thèm cf cực kì mặc dù trc đó ko thích uống cf, uống cf cũng phải bỏ thật nhìu sữa mới đc, hy vọng là ko ảnh hưởng gì tới con :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 3,277 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

mình vữn nhấm nháp của xã. hihi
    ngày nào cũng pha cả mấy lần cf sữa. ngoáy xong rồi nhấm 1 ngụm rùi bỏ tủ lạnh - hehe!:Silly::Silly::Silly:

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Mẹ Suri Xem bài viết
    mình vữn nhấm nháp của xã. hihi
    ngày nào cũng pha cả mấy lần cf sữa. ngoáy xong rồi nhấm 1 ngụm rùi bỏ tủ lạnh - hehe!:Silly::Silly::Silly:
    Mình cũng thía đấy,hì hì,giống nhau qá:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Mình cũng đang thèm đây, mẹ Au nhanh quá nhỉ?
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    mình cũng thèm cafe lắm, hồi có bầu cũng uống nhưng giờ chưa dám uống k biết uống có ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa k nhỉ
    Mẹ Hoàngha không tham gia nhà tháng 9, 10 nhỉ?
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_DiepAnh Xem bài viết
    Mình cũng đang thèm đây, mẹ Au nhanh quá nhỉ?
    Hì,cũng chỉ dám nhắm 1 ngụm của ox thôirooling:,ko dám nhắm nhiều:Laughing:!!!
    • 380 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mình nghĩ là được đấy chứ nhỉ mẹ hoangha ơi!nếu mình thử nghiệm uống mà bé vẫn ko có gì thì chắc là ko sao mình nghiện cafe đen pha với sữa đặc ý nhưng lo là lượng cafein sẽ nhiều hơn trong cafe hoà tan nên chỉ dám uống cafe gói pha với sữa cho chắc ăn mẹ nó cứ thử xem sao
    Ối trời....đừng có uống gì hết,em đây này,mấy hôm vừa rồi trời lạnh quá,pha capuchino cho chồng uống ,ngửi mùi thấy thèm quá uống đại 1 tách,uống 4 ngày thì 4 đêm con kg ngủ được,12 h đêm con ngủ rồi 1 h con lại dậy,sau đó con ngủ được 1 tiếng con lại dậy......cứ như thế đến sáng luôn...bực mình quá quát con ầm ầm làm bố mất ngủ........cứ thắc mắc tại sao mấy hôm nay con khó ngủ thế??????????đến khi có khách đến chơi pha cafe mời khách mình cũng làm 1 tach,khách tròn mắt hỏi sao em dang cho con bú lại uống cafe...........lúc đấy mới chợt hiểu tại sao con mình khó ngủ,chồng mắng cho 1 trận, thế là em xin chừa,con lại ngủ yên giấc rồi.mà bé nhà em hơn 16 tháng rồi đấy.
    Bố mẹ yêu 2 con nhất trên đời
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3