Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đã mẹ nào cho bé sử dụng AQUADETRIM (VITAMIN D3)?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có người khuyên cho gialinh uống thuốc này để bổ sung vitamin D cho bé, bé mới được 10 ngày tuổi. Các mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng thì cho mẹ gialinh bít nha.:Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

bác sỹ kê cho con mình uống mỗi ngày 2 giọt, liên tục đến 18 tháng tuổi. bạn cho ra thìa với 1 ít nước cho bé uống, bé đỡ bị ghê. hồi đầu mình ko biết cứ cho uống trực tiếp, nhìn con bé cứ nhăn mặt lại hix:Sad:
    • 185 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinh09 Xem bài viết
    có người khuyên cho gialinh uống thuốc này để bổ sung vitamin D cho bé, bé mới được 10 ngày tuổi. Các mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng thì cho mẹ gialinh bít nha.:Angel:
    Cái này mình cũng đã cho bé nhà mình uống, vì bé sinh non, nhưng uống theo chỉ định của bác sĩ, 1 ngày uống 10 giọt, chia làm 2 lần, mỗi lần 5 giọt pha cùng với thìa con nước.
    Em thấy bác sĩ bảo trẻ sơ sinh đẻ ra 3,8kg mới cần uống, và trẻ sinh non như con em thì phải uống sớm.
    Chị nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi cho bé uống nhé.

BORN TO BE TOGETHER...
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con mình 1 tháng 4.5kg Bs mới kê cho uống mỗi ngày 1 giọt đến khi nào hết chai.
    • 573 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình đọc nhiều bài báo đều nói là nên bổ sung cho trẻ em 400IU vitamin D mỗi ngày. 1 giọt aquadetrim = 500IU nên mình cũng chỉ cho bé nhà mình uống mỗi ngày 1 giọt thôi, để bé hấp thụ canxi tốt hơn, mình vẫn tắm nắng cho con hàng ngày. Trừ khi bé bị còi xương, sinh non thì mới phải uống nhiều hơn tùy theo chỉ dẫn của bác sĩ thôi bạn ạ.
    • 3,792 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Liều dự phòng là mỗi ngày 1 giọt từ 2 tuần tuổi đến hết 18 tháng.
    Liều điều trị theo hướng dẫn của bác sĩ, thường từ 2-4giọt cho những bé còi xương
    Cho uống bằng cách nhỏ vào 1 thìa cafe nước lọc cho đỡ chua và nồng
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cứ uống vào là lười ăn nên mình ko cho uống nữa
    • 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng uống thuốc này.BS bảo uống 1 giọt/ngày thôi ạ.Bé nhà em sinh ra là 3,5kg sinh đủ tháng.Em nhỏ sữa vào thuốc cho con uống.:Battin ey:
    • 1,858 Bài viết

• 2,546 Được cảm ơn

Mình uống thử 1 2 giọt này nhưng mà thấy khó uống thế !!! Con bé nhà mình, hồi đầu mình hay pha 2 giọt này với 1 chút nước, đổ vào cái thìa đút cho nó uống trọn trong 1 thìa thôi chứ ko pha lẫn sữa. Pha vào sữa nồng lắm !!!

Gần đây chuyển cho con dùng Zymafluor D 500 (loại tương đg) nhưng ở dạng viên nén. Mỗi sáng cho 1 viên (nhỏ nhỏ, trong 1 vỉ như vỉ thuốc tránh thai ấy), nó tan ra trong thìa nước, đút cho con uống ... Loại này nó thơm thơm và ngọt ngọt dễ uống lắm. Của Đức. Được người nhà ở Nước ngoài gửi về cho dùng. Các mẹ thử tìm xem các hiệu thuốc có bán không, mua cho con mà dùng. Loại này cực kỳ dễ uống. Bé nhà mình hồi uống Aqua thì nhiều hôm uống xong còn dọa ọe. Còn dùng sang cái này thì chưa lần nào. Vì nó ngọt ngọt thơm thơm, vào miệng ko có cảm giác gì cả chứ ko kinh kinh như Aqua.
    • 1,330 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Cái đấy tốt cho phát triển xương, con mình cứ 2giot/ngày. Trộm vía từ ngày uống D3 bé ngủ ngon giấc mà không ghắt ngủ như trước.
    • 846 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

mở nắp ra là fai bảo quản trong tủ lạnh hả các mẹ
    • 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

a bsỹ hướng dẫn e là mùa hè 1 giọt, mùa đông 2 giọt/ngày, pha vào 1 thìa sữa vì cai nay can chat beo de hoa tan tot hon.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mjnh cung cho be nha` mjnh` uong D3 moi ngay` 2 giot . phan lan~ voi nuoc soi de? nguoi. thay nguoi ta bao? pha voi sua~ thi be ko hap thu dc thi phai? .... ko bit the nao` nua~
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà em khi ngủ đổ mồ hôi trộm ướt hết áo, cho dù nằm máy lạnh, bé chậm mọc răng và không lớn, có phải bé thiếu vitamin D không các mẹ nhỉ? Em có người bạn cũng giới thiệu nói cho bé uống thử Aquadetrim 1 giọt/ngày, em phân vân không biết có nên cho uống hay không, xin ý kiến các mẹ nhé.
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ben's mum Xem bài viết
    Chào các mẹ, bé nhà em khi ngủ đổ mồ hôi trộm ướt hết áo, cho dù nằm máy lạnh, bé chậm mọc răng và không lớn, có phải bé thiếu vitamin D không các mẹ nhỉ? Em có người bạn cũng giới thiệu nói cho bé uống thử Aquadetrim 1 giọt/ngày, em phân vân không biết có nên cho uống hay không, xin ý kiến các mẹ nhé.
    Bé nhà mình hồi mới sinh ra cũng vậy, bác sĩ cho uống Aquadetrim cũng đỡ hơn đấy. Chắc bé nhà mẹ cũng giống nhà mình rồi
    • 1,150 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh non bsĩ cũng cho uống ngày 1 giọt thôi
    • 1,323 Bài viết

• 3,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    Mình uống thử 1 2 giọt này nhưng mà thấy khó uống thế !!! Con bé nhà mình, hồi đầu mình hay pha 2 giọt này với 1 chút nước, đổ vào cái thìa đút cho nó uống trọn trong 1 thìa thôi chứ ko pha lẫn sữa. Pha vào sữa nồng lắm !!!

Gần đây chuyển cho con dùng Zymafluor D 500 (loại tương đg) nhưng ở dạng viên nén. Mỗi sáng cho 1 viên (nhỏ nhỏ, trong 1 vỉ như vỉ thuốc tránh thai ấy), nó tan ra trong thìa nước, đút cho con uống ... Loại này nó thơm thơm và ngọt ngọt dễ uống lắm. Của Đức. Được người nhà ở Nước ngoài gửi về cho dùng. Các mẹ thử tìm xem các hiệu thuốc có bán không, mua cho con mà dùng. Loại này cực kỳ dễ uống. Bé nhà mình hồi uống Aqua thì nhiều hôm uống xong còn dọa ọe. Còn dùng sang cái này thì chưa lần nào. Vì nó ngọt ngọt thơm thơm, vào miệng ko có cảm giác gì cả chứ ko kinh kinh như Aqua.
    bé nhà e uống Aqua bị nóng nổi rôm sẩy, chán ăn, người nóng ran, bé sinh non có 2kg5 bs cho uống 2 giọt chắc con ko chịu nổi ..em ngừng luôn và cũng nhờ người nhà bên Đức gửi về Zymaflour 500 cho con uống, gửi liền 4 hộp uống 1 năm luôn , pha với sữa uống, dạng viên nén nên rất dễ tan trong sữa, bé nhà em trộm vía chăm ăn hẳn, cũng hết vàng da luôn ..các mẹ nên cân nhắc khi dùng Aqua, phải theo dõi kĩ tình trạng của bé
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cho mình hỏi bé như thế nào thì mới phải uống Aqua? các mẹ đưa bé đi khám ở đâu để biết bé bịthiếu vitamin D? bé nhà mình trộm vía ăn ngoan ngủ ngoan, ko biết có cần uống ko? (có người khuyên mình là trẻ dưới 1 tuổi thì nên uống)
    Mình cùng nhau nuôi dậy con nên người, vợ nhé :Kiss:
    • 256 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng đang uống Aqua, công nhận là khó uống nhưng trộm vía bé nhà e vẫn uống đc. Mà con e fải uống 5 giọt cơ, vì BS bảo bé còi xương. E cứ nhỏ ra cái thìa có sẵn ít nước rồi cho con uống, sau đấy cho con uống thêm nước nữa thì bé sẽ ko khó chịu.
    • 172 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_Zin Xem bài viết
    cho mình hỏi bé như thế nào thì mới phải uống Aqua? các mẹ đưa bé đi khám ở đâu để biết bé bịthiếu vitamin D? bé nhà mình trộm vía ăn ngoan ngủ ngoan, ko biết có cần uống ko? (có người khuyên mình là trẻ dưới 1 tuổi thì nên uống)
    Bé nhà mình trộm vía cũng ăn ngoan ngủ yên, sinh đủ tháng, khỏe mạnh. Nhưng vẫn cho uống AQUADETRIM đây. Thấy cô y tá đến tắm bé và cô đến tiêm phòng bé đều nói nên cho bé uống vitamin D3 dự phòng chống còi xương. Mình cho bé uống mỗi ngày một giọt, hòa ra một thìa nước ấm cho bé uống sau khi ăn sáng. Thấy cô y tá bảo không nên hòa với sữa. Hôm nào buổi sáng có nắng mình cũng cho bé phơi nắng nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2