Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Đã có mẹ nào dùng viên nang lợi sữa ZENTOMILK chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 37.8K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hiện có sản phẩm mới là viên nang lợi sữa ZENTOMILK. Mình nghe nói là vừa có tác dụng làm tăng tiết sữa vừa bổ sung dinh dưỡng cho sữa mẹ. Mà Zentomilk có chứa Tảo Spirulina là một thực vật rất quý. Mình đang cần uống, nên muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ.
    Mẹ nào biết thông tin về sản phẩm này thì bảo mình với nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dream83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hiện có sản phẩm mới là viên nang lợi sữa ZENTOMILK. Mình nghe nói là vừa có tác dụng làm tăng tiết sữa vừa bổ sung dinh dưỡng cho sữa mẹ. Mà Zentomilk có chứa Tảo Spirulina là một thực vật rất quý. Mình đang cần uống, nên muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ.
    Mẹ nào biết thông tin về sản phẩm này thì bảo mình với nhé
    Là bố nhưng biết thông tin có được trình bày k?:Laughing:
    Zentomilk là thực phẩm chức năng đầu tiên dạng viên nhộng ở Việt Nam mà vừa lợi sữa vừa bổ sữa; mùi vị dễ chịu, dễ uống, không phải pha nước.
    Có các thành phần thiên nhiên an toàn và quý: Tảo Spirulina, thông thảo, ý dĩ... rất phù hợp với bà mẹ cho con bú đặc biệt là người bị thiếu sữa, hay chất lượng sữa kém.
    Không lo bị quá liều hay ảnh hưởng đến con.
    Em gái tôi đang dùng, khen được đấy. Vợ tôi sắp sinh, chắc cũng sẽ dùng, đứa đầu đã không đủ sữa rồi. Cái gì chứ biện pháp mà để nhiều sữa mẹ cho con bú thì phải áp dụng hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sucmanhtritue; 22/10/2009 vào lúc 10:50 AM.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sucmanhtritue Xem bài viết
    Là bố nhưng biết thông tin có được trình bày k?:Laughing:
    Zentomilk là thực phẩm chức năng đầu tiên dạng viên nhộng ở Việt Nam mà vừa lợi sữa vừa bổ sữa; mùi vị dễ chịu, dễ uống, không phải pha nước.
    Có các thành phần thiên nhiên an toàn và quý: Tảo Spirulina, thông thảo, ý dĩ... rất phù hợp với bà mẹ cho con bú đặc biệt là người bị thiếu sữa, hay chất lượng sữa kém.
    Không lo bị quá liều hay ảnh hưởng đến con.
    Em gái tôi đang dùng, khen được đấy. Vợ tôi sắp sinh, chắc cũng sẽ dùng, đứa đầu đã không đủ sữa rồi. Cái gì chứ biện pháp mà để nhiều sữa mẹ cho con bú thì phải áp dụng hết.
    sản phẩm này bán ở đâu vậy bạn
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    sản phẩm này bán ở đâu vậy bạn
    Vợ mình cũng đang dùng Zentomilk đấy.
    Có bán ở các hiệu thuốc. Nhưng hình như gần đây hàng này đang khan thì phải, bạn nên mua ở hiệu thuốc lớn một chút. Hôm trước mình cũng phải đi mấy chỗ mới mua được cho bx.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucbachlove Xem bài viết
    Vợ mình cũng đang dùng Zentomilk đấy.
    Có bán ở các hiệu thuốc. Nhưng hình như gần đây hàng này đang khan thì phải, bạn nên mua ở hiệu thuốc lớn một chút. Hôm trước mình cũng phải đi mấy chỗ mới mua được cho bx.
    Bác trucbachlove ơi, cho em hỏi câu này với.
    Mỗi đợt dùng Zentomilk là bao lâu ạ, và thuốc có ảnh hưởng gì cho em bé không bác nhỉ?
    Bác hỏi bx của bác giùm em với.
    Khoảng 10 ngày nay em tự nhiên ít sữa hẳn nhưng chưa dùng thuốc gì, chỉ ăn mấy món kiểu chân giò hầm đu đủ thui. Nhưng thấy k cải thiện.
    Em có nên dùng Zentomilk luôn k hả bác?
    Bác hồi đáp sớm giúp em nhé. Em chân thành cảm ơn ạ.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác trucbachlove ơi, cho em hỏi câu này với.
    Mỗi đợt dùng Zentomilk là bao lâu ạ, và thuốc có ảnh hưởng gì cho em bé không bác nhỉ?
    Bác hỏi bx của bác giùm em với.
    Khoảng 10 ngày nay em tự nhiên ít sữa hẳn nhưng chưa dùng thuốc gì, chỉ ăn mấy món kiểu chân giò hầm đu đủ thui. Nhưng thấy k cải thiện.
    Em có nên dùng Zentomilk luôn k hả bác?
    Bác hồi đáp sớm giúp em nhé. Em chân thành cảm ơn ạ.
    Theo kinh nghiệm của bx mình thì bạn nên dùng ngay đi.
    Zentomilk có tác dụng ngay sau 1-7 ngày tùy cơ địa. Hi vọng bạn giống vợ mình, dùng 2 ngày sau là lại sữa. Nhưng khi nhiều sữa lên vẫn nên tiếp tục dùng để duy trì và tăng cường chất lượng nguồn sữa.
    Mà Zentomilk không phải là thuốc đâu bạn ạ. Zentomilk là thực phẩm chức năng được tinh chế từ dược liệu thiên nhiên quý rất an toàn. Bạn yên tâm, không hề gây hại mà Zentomilk rất tốt cho mẹ và bé.
    Trong giai đoạn này bạn nên uống nhiều nước và ăn đầy đủ, tinh thần thoải mái nhé. Lo lắng quá càng làm ít sữa hơn.
    Bạn dùng Zentomilk luôn đi nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế bác ơi, bác xem hộ em với, đâu sản xuất Zentomilk bác nhỉ?
    Ah, giá Zentomilk thế nào bác nhỉ? Bác có kinh nghiệm rùi, chỉ em tham khảo với ạ.
    Em chân thành cảm ơn bác.
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dream83; 03/11/2009 vào lúc 08:39 AM.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi, hôm nay tiện qua cửa hàng thuốc em đã mua Zentomilk rùi bác ạ. Không làm phiền bác nữa.
    Zentomilk do CT DƯỢC APHARMA. Em mua giá là 85K.
    Em bắt đầu dùng thử luôn rồi. Hi vọng thành công.
    Chúc cả nhà ngủ ngon.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Vậy đủ sữa rồi hoặc có sữa khá khá nhiều thì có cần dùng thuốc này không nhỉ?
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChickyBoom Xem bài viết
    Vậy đủ sữa rồi hoặc có sữa khá khá nhiều thì có cần dùng thuốc này không nhỉ?
    Đối với bà mẹ cho con bú thì có sữa bao nhiêu là đủ? Kyrycuk nghĩ là k có giới hạn vì đều muốn dành hết cho con.
    Mà Zentomilk ngoài công dụng lợi sữa còn có vai trò bổ sữa, thành phần có tảo spirulina được tinh chế phù hợp để bổ sung dinh dưỡng cho sữa mẹ. Tức là vừa tăng cả lượng vừa tốt cả chất. Với một số mẹ lượng không thiếu nhưng sữa trong và ít chất thì chất quan trọng hơn đấy.
    Với lại Zentomilk không phải là thuốc đâu, là thực phẩm chức năng, ChickyBoom à. Tớ nghe nói là tính an toàn của thực phẩm chức năng cao hơn thì phải, không ảnh hưởng đến bé nữa.
    Em đang dùng Zentomilk đấy. Sữa tốt hơn hẳn, nhiều hơn mà không trong như nước dừa nữa.
    :Smiling:
    • 569 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Hi, hôm nay tiện qua cửa hàng thuốc em đã mua Zentomilk rùi bác ạ. Không làm phiền bác nữa.
    Chúc cả nhà ngủ ngon.
    Mẹ ấy mua ở cửa hàng thuốc nào đấy, mình đang dùng Mummilk thấy cũng ổn, nhưng ko biết loại kia thế nào. Nghe các mẹ nói hay dùng Bokimilk nhưng em đi hỏi ở hiệu thuốc thì ko có , chỉ có Promilk thôi.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mình cũng hỏi mua nhiều nơi mà không có
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merino Xem bài viết
    Mẹ ấy mua ở cửa hàng thuốc nào đấy, mình đang dùng Mummilk thấy cũng ổn, nhưng ko biết loại kia thế nào. Nghe các mẹ nói hay dùng Bokimilk nhưng em đi hỏi ở hiệu thuốc thì ko có , chỉ có Promilk thôi.
    Mummilk là nhãn hiệu mới của Bokimilk rồi mẹ nó nhé :Smiling:
    Yêu con nhất trên đời!
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn thì mua zentomilk ở đâu hả các mẹ ơi
    • 1,001 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Chúc cả nhà ngủ ngon.
    Mẹ nó mua zentomilk ở cửa hàng thuốc nào thế, mình hỏi mấy hàng mà không có, share thông tin cho mọi người với. Thanks bạn!
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • 178 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình mới mua 2 hộp Zentomilk ở cty này nè, giá 75k/hộp (có VPDD ở SG) http://vnp.com.vn/index.php/Zentomil...lypage.tpl.vnp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muRitz Xem bài viết
    Mình mới mua 2 hộp Zentomilk ở cty này nè, giá 75k/hộp (có VPDD ở SG) http://vnp.com.vn/index.php/Zentomil...lypage.tpl.vnp
    Gọi điện thoại cho cty TNHH dược phẩm TÂN THỊNH theo số có ở trang web theo link trên, hỏi cụ thể về các nhà thuốc có bán zentomilk là chuẩn nhất.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyrycuk Xem bài viết
    Đối với bà mẹ cho con bú thì có sữa bao nhiêu là đủ? Kyrycuk nghĩ là k có giới hạn vì đều muốn dành hết cho con.
    Mà Zentomilk ngoài công dụng lợi sữa còn có vai trò bổ sữa, thành phần có tảo spirulina được tinh chế phù hợp để bổ sung dinh dưỡng cho sữa mẹ. Tức là vừa tăng cả lượng vừa tốt cả chất. Với một số mẹ lượng không thiếu nhưng sữa trong và ít chất thì chất quan trọng hơn đấy.
    Với lại Zentomilk không phải là thuốc đâu, là thực phẩm chức năng, ChickyBoom à. Tớ nghe nói là tính an toàn của thực phẩm chức năng cao hơn thì phải, không ảnh hưởng đến bé nữa.
    Em đang dùng Zentomilk đấy. Sữa tốt hơn hẳn, nhiều hơn mà không trong như nước dừa nữa.
    :Smiling:
    Em nghe mẹ nó nói mà cũng thấy ham wa. Nhưng xã em không cho mua, bảo là đang nhiều sữa uống vào thành ra tịt thì chết, mới lại sữa em cũng đặc lắm nên anh ấy càng không cho. Nhưng mà mẹ nào cũng muốn sữa mình tốt hơn nữa. Để em thử cố vận động bố nó xem sao
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChickyBoom Xem bài viết
    Em nghe mẹ nó nói mà cũng thấy ham wa. Nhưng xã em không cho mua, bảo là đang nhiều sữa uống vào thành ra tịt thì chết, mới lại sữa em cũng đặc lắm nên anh ấy càng không cho. Nhưng mà mẹ nào cũng muốn sữa mình tốt hơn nữa. Để em thử cố vận động bố nó xem sao
    Nếu đã có đủ sữa và muốn sữa tốt thì bạn chú ý ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ và bổ sung vi chất chứ ko cần dùng thuốc lợi sữa đâu
    • 115 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang dùng Bokimilk nhưng có vẻ không có hiệu quả lắm, sữa không nhiều măc dù mình ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ. Đã có mẹ nào dùng cả Bokimilk và Zentomilk rồi thì cho mình biết Zentomilk có tốt hơn Bokimilk không ạ?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5