• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Công dụng của nước nghẹ với phụ nữ sau khi sinh.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 740 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Nghe nói đẻ xong uống nước nghệ thì khỏe lắm, và đẹp da nữa. Nhưng uống trong 1 tuần, ngày nào cũng uống 1 cốc. Em chả uống được vì cứ ngửi mùi là buồn ói, ko bít có mẹ nào uống đc nước nghệ và có thấy nó có tác dụng ngay ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

mình đây,uống đến hôm nay là 3 tuần rồi,nhưng số ngày uống chính thức khoảng hơn 2w,đúng là khỏe và da đẹp hẳn ra luôn.hồi bầu da mình đen thui,giờ ai đến thâm cũng bảo trắng và sinh xong đẹp ra,xác nghệ thì mình dùng thoa lên da,da tay chân cũng trắng và mịn lắm.Đúng là khó uống thật,nhưng mình cho thêm mật ong vào,nhắm mắt uống 1 phát,có hôm muốn nôn ra luôn,nhưng vì sự nghiệp đẹp da nên làm đại.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 740 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thấy bảo uống nước nghệ còn phục hồi lại lượng máy lúc sanh mình mất, và về già khỏe ra nữa. Mẹ nào mới sanh thì cố nhắm mắt bịt mũi vào mà uống.
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Mình mới ngâm bình rượu gừng nghệ để bôi thôi, còn nước nghệ thì làm thế nào hả các mẹ? Ép nghệ ra lấy nước à? Mình được cái ko thể cố ăn, nhg có thể cố uống đc. Nếu bảo ăn nghệ mà đẹp chắc mình chịu, nhg uống 1 phát thì mình uống đc. Các mẹ chỉ cách làm cho mình với nhé, mình cũng sinh đến nơi rùi.

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    mình đây,uống đến hôm nay là 3 tuần rồi,nhưng số ngày uống chính thức khoảng hơn 2w,đúng là khỏe và da đẹp hẳn ra luôn.hồi bầu da mình đen thui,giờ ai đến thâm cũng bảo trắng và sinh xong đẹp ra,xác nghệ thì mình dùng thoa lên da,da tay chân cũng trắng và mịn lắm.Đúng là khó uống thật,nhưng mình cho thêm mật ong vào,nhắm mắt uống 1 phát,có hôm muốn nôn ra luôn,nhưng vì sự nghiệp đẹp da nên làm đại.
    ôiiii, công dụng thế thất hả chị? Em cũng phải cố gắng mới được. Em mới bầu 33w thôi, đang phải nghiên cứu dần chứ giờ xấu quá đi mất, hix hix. Mà chị ơi, nước nghệ tươi đấy em nghe nói cho mật ong vào và đánh kèm lòng đỏ trứng sẽ tốt hơn phải không ạ? Mỗi lần uống thế, chị dùng chừng nào nghệ? với lại mỗi ngày uống 1 lần hả chị?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mom ơi, em định ép nghệ lấy nước rồi cho vào bình để tủ lạnh, vậy có giữ được lâu không ạ? tại em mới bầu có 33w thôi, muốn làm trước không đến lúc sinh rồi, không có ai giúp thì chả thò tay vào mà làm được.
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    Đấy phải có những mẹ cmt như thế này mới lên dây cót cho chị em được phấn khởi.

Mình phải cuối năm mới sinh cơ nhưng phải hóng từ bây giờ. Mình nghĩ trong đầu thôi, tiện đây thì hỏi luôn các mẹ xem thế có được ko. Các mẹ bảo phải uống nước nghệ, theo mình hiểu thì là nghẹ tươi giã ra, rồi lọc với nước uống hằng ngày đúng kọ ạ?

Uống thế thì khó uống nhỉ. Thế nên mình mới nghĩ làm như vậy. Lấy mật ong trộn với bột nghệ đã sao khô, cứ vo viên bằng viên thuốc nhỏ nhỏ thôi, rồi mình uống như uống thuốc ấy, thế thì dễ uống lắm. Còn tác dụng theo mình là ko khác nhau là mấy, vì người ta bị bệnh dạ dày cũng toàn uống như vậy mà.

Các mẹ xem có được ko, chứ uống nghệ tươi nghe chừng mình thấy cũng hơi ớn.
    • 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeutrenho810 Xem bài viết
    ôiiii, công dụng thế thất hả chị? Em cũng phải cố gắng mới được. Em mới bầu 33w thôi, đang phải nghiên cứu dần chứ giờ xấu quá đi mất, hix hix. Mà chị ơi, nước nghệ tươi đấy em nghe nói cho mật ong vào và đánh kèm lòng đỏ trứng sẽ tốt hơn phải không ạ? Mỗi lần uống thế, chị dùng chừng nào nghệ? với lại mỗi ngày uống 1 lần hả chị?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Đấy phải có những mẹ cmt như thế này mới lên dây cót cho chị em được phấn khởi.

Mình phải cuối năm mới sinh cơ nhưng phải hóng từ bây giờ. Mình nghĩ trong đầu thôi, tiện đây thì hỏi luôn các mẹ xem thế có được ko. Các mẹ bảo phải uống nước nghệ, theo mình hiểu thì là nghẹ tươi giã ra, rồi lọc với nước uống hằng ngày đúng kọ ạ?

Uống thế thì khó uống nhỉ. Thế nên mình mới nghĩ làm như vậy. Lấy mật ong trộn với bột nghệ đã sao khô, cứ vo viên bằng viên thuốc nhỏ nhỏ thôi, rồi mình uống như uống thuốc ấy, thế thì dễ uống lắm. Còn tác dụng theo mình là ko khác nhau là mấy, vì người ta bị bệnh dạ dày cũng toàn uống như vậy mà.

Các mẹ xem có được ko, chứ uống nghệ tươi nghe chừng mình thấy cũng hơi ớn.
    Nói đến uống nghệ thì phải cám ơn bà ngoại nhiều lắm,hằng ngày má mình phải chà sạch củ nghệ rồi dùng cái bào,ngồi bào nhuyễn,bao nhiêu củ thì mình kô biết,nhưng ra 1 chén nước và nữa tô xác nghệ,má chồng thì kêu bào xong,chắc lấy nước sau đó cho vào nồi chưng cách thủy cho mình uống.Được vài ngày đầu má mình cũng làm như vậy,chưng xong cho thêm tý mật ong vào và mình uống,mấy ngày sau má mình nghe mấy người bạn bảo là uông tươi thì tốt hơn nên má mình bào xong chắc lấy nước rồi pha mật ong cho mình uống.Mình uống liên tiếp được vài ngày thì ngán quá,muốn nôn.......kêu má đừng bào nữa,cảm giác uống thấy đau bao tử quá,vậy là những ngày cuối mình uống cách ngày.Có những ngày mình lười kêu má đừng làm,nhưng má nói ráng uống đi,có mấy ngày nữa thôi,uống xong rồi ráng bôi nghệ cho trắng da.Má bào cực khổ,bị nghệ ăn da da tay mà kô nói gì vậy mà mình được uống còn la om xòm,thật tội nghiệp bà ngoại Kat
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeutrenho810 Xem bài viết
    các mom ơi, em định ép nghệ lấy nước rồi cho vào bình để tủ lạnh, vậy có giữ được lâu không ạ? tại em mới bầu có 33w thôi, muốn làm trước không đến lúc sinh rồi, không có ai giúp thì chả thò tay vào mà làm được.
    Nếu ép bằng máy ép hoa quả thì cân thận kẻo cháy máy nhé. Kinh nghiệm cho thấy là đã cháy nhìu rùi đấy nhé.
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Nhà mình đun nước nghệ uống, dễ uống mà ngon cực, mình nghiền luôn đấy.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nghe nói uống tinh bột nghệ dễ uống hơn, không bị hôi. Nhưng không biết tinh bột nghệ với uống nghệ tươi thì cái nào có hiệu quả làm đẹp da hơn ?. Có mẹ nào dùng tinh bột nghệ chưa , cùng chia sẽ vơi .
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Bạn uống nghệ vo viên với mật ong cũng được, cách nào mình thấy cũng đẹp da hết.
    • 1,949 Bài viết

• 2,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_bang_lang Xem bài viết
    Nhà mình đun nước nghệ uống, dễ uống mà ngon cực, mình nghiền luôn đấy.
    Mẹ nó đung thế nào vậy? Mình sinh 7 tháng rùi uống còn tác dụng gì hông? hic
    Ngôi nhà của Bống yêu: http://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    • 550 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

ah , nước nghệ để tủ lạnh uống thơm và ngon lắm nha . Khi mình sanh , mẹ mình mua nghệ tươi về rửa sạch , xay cho 1 hũ to gửi vào cho mình , bảo để tủ lạnh dùng dần . Mới đầu chỉ để thêm vô khi kho cá kho thịt thôi . lúc hết 1 tháng , mình thèm nước đá quá mà ko dám uống ,mở tủ lạnh thấy hũ nghệ bèn thử 1 thìa con con , thấy ngon quá trời . now ngày nào mình cũng xúc 1 thìa cơm cả cái và nước ngệ , kobieets có công hiệu j ko nhỉ
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachduong14 Xem bài viết
    Mẹ nó đung thế nào vậy? Mình sinh 7 tháng rùi uống còn tác dụng gì hông? hic
    Mình nghĩ ai uống cũng đẹp da hết, ko nhất thiết phải là bà đẻ. Mẹ nó giã nát nghệ rồi bọc vào vải mùng, đun sôi với nước lên uống, uống nóng ngon hơn nguội.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Uống nghệ bổ máu mà. Thành ra uống nghệ giống như uống sắt sẽ làm hồng da vì các mẹ sau sinh thường mất nhiều máu. Tuy nhiên uống nhiều nghệ quá có thể gây nóng.
    • 257 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

uống tinh bột nghệ và nghệ tươi cái nào tốt hơn các chị
    • 208 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

thang 8 nay em cung sinh em be. dang ngoi hong xem uong nuoc nghe the nao de da dep.
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Mấy mẹ cứ uống nghệ kiên trì, đảm bảo thấy hiệu quả liền, da trắng hồng mà nước nghệ còn có công dụng với ai bị đau dạ dày nữa. Ngoài ra các mẹ có thể làm mặt nạ nghệ nữa, vừa tẩy tế bào chết, trị mụn, làm mờ vết thâm, chống nhờn và thu nhỏ lỗ chân lông.:Smiling: Tuy nhiên mẹ nào xài mặt nạ nghệ thì phải che nắng kỹ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Hồi mình sinh bé thứ nhất cũng uống nghệ tươi nhưng được mấy hôm em bé bú sữa mẹ nóng quá nên nổi mẩn đỏ hết cả cánh tay. Mình ngừng uống thì em bé hết mẩn đỏ luôn. Mẹ mình bảo chắc do cơ địa mình nóng quá, uống nghệ vào càng thêm nóng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2