• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

con ngoài 4 tháng nên cho uống sữa gì các mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 280 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

em chào cả nhà!
    em đã lập pic: Rất mong sự giúp đỡ từ quý mẹ, quý chị! nên có lẽ có mẹ nào đọc sẽ biết em. Bây giờ cu Bin được hơn 4 tháng rồi, trộm vía con cũng lớn và ăn được. Nhưng em tự nhiên bị ít sữa nên mấy hôm nay con hay khóc,chỉ đòi bú thôi. Em tính mua thêm sữa ngoài bổ sung thêm cho con, nhưng thấy các mẹ bảo sữa còn xem con có hợp không, rồi mua về con không uống... nhiều vấn đề quá. Em không biết nên thế nào cả, mua 1 hộp sữa với em không đơn giản gì cả, mà nhỡ mua về con không uống được thì em không đủ sức đổi sữa, nên lên đây nhờ các mẹ tư vấn cho em với.
    Em xin nói qua về con trai ạ: lúc sinh con được 3,2kg, đủ ngày đủ tháng, khi con 4 tháng là 7,5kg, dài 65cm, trộm vía thú thực là từ lúc mang bầu tới lúc sinh xong, em cũng không tẩm bổ gì cả, có lúc còn ăn chay mấy tuần liền nhưng ai cũng bảo con lớn, em vừa mừng vừa lo các mẹ ạ. Chặng đường nuôi con còn vất vả gian nan lắm phải không các mẹ, lại trong thời buổi khó khăn thế này, em cũng chúc cho các con, các anh chị của Bin hay ăn chóng lớn để các mẹ đỡ đi phần nào. Cảm ơn các mẹ đã vào đọc pic của em, chúc các mẹ luôn vui vẻ nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngoài 4 tháng thì bạn nên cho con uống sữa ngoài đi cho con cứng cáp. Cũng phải thử xem con hợp loại nào, bạn cứ cho con ăn 1 thời gian thấy tăng cân đều, không táo bón là ổn. Mình thì vẫn tin tưởng sữa xách tay hơn. Hai đứa nhà mình đều hợp và uống sữa S26 thời gian dài. Mình mới đổi sang sữa Gallia của Pháp thì thấy cũng tốt. Do dì mình đi nhiệm kỳ bên Pháp gửi ít đồ về vừa để dùng, vừa để mình bán tham khảo xem thế nào, mình mới up lên facebook và cũng toàn bán cho bạn bè người quen thôi, nguồn gốc thì yên tâm 100%. Bạn cứ thử cho con dùng S26 xem sao. Nếu quan tâm đến sữa Pháp thì ghé qua FB hoặc qua nhà mình xem nhé! http://www.facebook.com/#!/profile.p...00004170722175 Chúc mẹ tìm được sữa hợp cho Bin, chúc cu Bin hay ăn, chóng lớn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ averlasting. Em vào xem sữa rồi ạ, nhìn sữa thích quá, em đều tin tưởng các mẹ ở wtt nên không nghi ngờ gì hàng hóa cả ạ, chỉ có đìu là sữa mắc quá với khả năng của em, mặc dù biết là rất tốt. hi. em sẽ lưu lại và khi nào có điều kiện thì liên lạc với chị ngay. chúc chị luôn đắt hàng nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi everlasting Xem bài viết
    Ngoài 4 tháng thì bạn nên cho con uống sữa ngoài đi cho con cứng cáp. Cũng phải thử xem con hợp loại nào, bạn cứ cho con ăn 1 thời gian thấy tăng cân đều, không táo bón là ổn. Mình thì vẫn tin tưởng sữa xách tay hơn. Hai đứa nhà mình đều hợp và uống sữa S26 thời gian dài. Mình mới đổi sang sữa Gallia của Pháp thì thấy cũng tốt. Do dì mình đi nhiệm kỳ bên Pháp gửi ít đồ về vừa để dùng, vừa để mình bán tham khảo xem thế nào, mình mới up lên facebook và cũng toàn bán cho bạn bè người quen thôi, nguồn gốc thì yên tâm 100%. Bạn cứ thử cho con dùng S26 xem sao. Nếu quan tâm đến sữa Pháp thì ghé qua FB hoặc qua nhà mình xem nhé! http://www.facebook.com/#!/profile.p...00004170722175 Chúc mẹ tìm được sữa hợp cho Bin, chúc cu Bin hay ăn, chóng lớn!
    • 966 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bé nhà minh gần 7th, mình cho uống dielac optimum (160k hộp 400g), bé uống cũng được gần 2th rồi, nó cao cấp hơn dielac 1 chút,mình thấy con mình uống cũng được,bạn thử cho bé nhà bạn uống thử xem, sữa này là tương đối rẻ nhất trong các loại sữa cho bé đó, nếu bé không hợp thì mua dutch lady cho bé uống thử,chỉ mắc hơn chút xíu à, còn mấy loại sữa ngoại thì toàn trên 200k 1 lon 400g. Chúc Bin nhà bạn hay ăn chóng lớn!^^
    • 163 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con em hồi 3 tháng cũng ko bú em nữa vì mẹ hư ko có nhiều sữa cho con nên con thích bú bình hơn. Con em cũng ko lên kg nhiều em đổi sữa hoài àh từ trong nc ra ngoài nc, bây giờ em cho uống thử nuti thấy rẻ mà con cũng lên cân. Chị thử xem.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Okie, cảm ơn mẹ Bin. Mẹ Bin tham khảo mấy loại vừa vừa hơn cho con ăn thêm xem sao, có khi Bin hợp thì vẫn cứng cáp và tăng cân tốt mà. Nhưng mẹ Bin nhớ mua ở mấy đại lý lớn cho yên tâm nhé! Chúc Bin ngoan, tăng cân tốt!
    • 280 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

mẹ @Lovelylove84: nghe mẹ nói thế em thấy yên tâm quá, Bin bây giờ ít bú mẹ hẳn, hình như sữa mẹ ít chất hơn hay sao ấy, hồi 4 tháng là 7.5kg, bây giờ 4 tháng 15 ngày đươc 7.6kg. Em phải cho Bin uống bổ sung ngay, mong con chóng lớn từng ngày chị ạ.
    cảm ơn mẹ 00pebj00: em có nghe các mẹ nói sữa dielac chứ chưa biết sữa nuti như thế nào, tháng tuổi của su vừa với tháng tuổi Bin. Em tham khảo để mua ngay chị ạ.
    mẹ everlasting: nhìn sữa mẹ nó em yên tâm lắm, biết là sẽ rất tốt cho con, vẫn muốn con được chăm sóc tốt nhất nên ngay khi có điều kiện em sẽ mua mẹ nó ạ, hihi. mẹ nó ưu tiên cho em nhé.hì.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng gần 7 tháng rùi hnay đi metro mua luôn 4 hộp sữa optimum 2 loại 900g. con nhà mình dao này ăn hay bị trớ hết nen thử đổi sữa này xem sao .mong rằng con yêu hợp sũa
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy bảo Dielac ngọt lắm, sợ con uống sữa này thì khó đổi sữa, ko chịu bú mẹ i', sữa dê mát nhưng max quá, e cũng đang phân vân, Tom nhà e số tháng và cân nặng như bé nhà mẹ cu Bin i' (e là Dì thôi mà mới có cháu đầu nên cả nhà chăm chút ạ ^^)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con minh cung gan 4 tahng thay uong sua Enfalac A+ thay duoc lam nhung chang len can minh dang dinh doi sua cho con nhung chua biet doi sua nao.cn minh 3thang 28 ngay duoc hon 7kg,cac ba me biet thi chi minh voi!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang mang bầu chuẩn bị sàng tháng thứ 4 mà vẫn nghén quá hu hu