• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Con bị đi ngoài nhiều, phân có bọt có làm sao ko các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.63K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con nhà mình được 1,5 tháng ngày vẫn đi ngoài nhiều lần, khoảng 5 đến 6 lần một ngày. Có lần chỉ là một ít, có lần nhiều. Cứ xì xoẹt vậy từ khi mới sinh. Và con đi ngoài phân ướt và có bọt. Như vậy có sao ko hả các mẹ?MÌnh con đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 228 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, đó là hiện tượng bình thường mà. Nếu bé vẫn ti mẹ thì ko sao đâu, đừng lo. Cho đến 3 tháng, bé nhà mình mới đi đều mỗi ngày 1-2 lần mà.
    Mẹ nó yên tâm đi nhé!
    • 3,730 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Bé nhà em vẫn đi ngoai nhiều lần nè! Đi hơn 6 lần /ngày đó. Bé nhà em bú mẹ ban ngày, ban đêm cho bú bình, trung bình 1 đêm 2-3 bình 70ml. Tại bé ngủ ngắn do bé mê ngủ trong lúc bú mẹ nên không no dẫn đến ngủ ngắn, mau đói. Buổi trưa thôi bé có thể đi ngoài từ 3-4 lần rồi, tùy lượng sữa bé bú. Em nghĩ bé đi nhiều càng mau lớn, hihi....
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 130 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tháng bú mẹ hoàn toàn ban ngày ị khoảng 4 lần.Tối 3 lần rồi ngủ từ 12h đến 5 giờ sáng luôn.Thỉnh thoảng bé đi ngoài phân cũng có bọt nhưng vẫn hoa cà hoa cải.Tầm tuổi này bé vẫn đi nhiều quan trọng là chất lương phân của bé bạn a :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babe_love; 30/04/2010 vào lúc 01:49 PM.
    What A Beautiful Life !
    • 3,661 Bài viết

• 3,101 Được cảm ơn

bé đi ngày mấy lần là chuyện bình thuờng , nếu có bọt bên nên xem lại thức ăn bạn ăn nhé , ngày xưa mình uống tí nứơc cam là con cũng bị thế , xong rồi mấy hôm bé cũng tự hết
    • 231 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với mẹ nấm Pooh, bé nhà mình ngày trước cũng đi ị ngày đến 7-8 lần cơ, theo bác sỹ thì cũng ko sao, nếu phân bé mềm bình thường,
    Nhưng bé nhà bạn đi phân có bọt thì thức ăn hoặc hệ têu hóa của bé có vấn đề rồi,
    Trước hết bạn xem lại xem bé có ko hợp với một laọi thức ăn hay thức uống nào đó ko,
    Nếu ko phải thì rất có thể hệ tiêu hóa của bé ko tốt - thông thường như bé nhà mình thì mình hay cho uống thêm cốm vi sinh để hỗ trợ vài hôm là ok - nhưng các kinh nghiệm của bọn mình chỉ để tham khảo thôi bạn ạ - tốt nhất bạn nên đi hỏi bác sĩ nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LotusBaby; 01/05/2010 vào lúc 09:42 AM.
    Link cuộc thi ảnh đẹp của con - Cả nhà cổ vũ giùm con với nhà!
    http://www.webtretho.com/forum/f2840...-07-a-1118358/
    http://www.webtretho.com/forum/f2840.../#post23278798
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ chia sẻ. Bé nhà mình bây giờ mẹ ăn uống để ý kiêng khem hơn nên ko bị đi ngoài ra bọt nữa rồi nhưng vẫn nhiều lần. Có khi mỗi lần chỉ ị ra một ít thôi. Thấy các mẹ chia sẻ vậy mình cũng thấy nhẹ nhàng và yên tâm hơn rất nhiều rồi. Cám ơn các mẹ nhé.
    • 757 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Nếu bé đi ngoài nhiều lần như vậy, nhưng phân không có nhày mũi, không chua, và bé vẫn tăng cân tốt thì không sao đâu. Còn nếu có hiện tượng như mình kể trên thì nên đi khám nhé.
    • 303 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

các mẹ thân mến trong những tháng đầu bé đi ngoài nhiều lần là chuyện bình thường nhưng nếu để lâu bé dễ toét đít lắm. Dân gian có bài thuốc cực đơn gian mà lại rẻ đó là: mía và cà rốt đun lên uống, đảm bảo bé đi nhiều nhất là 4 lần thôi ko thì 2 đến 3 lần. Mẹ chồng mình chăm 2 cô con ruột và 1 cô con dâu đây toàn cho uống như vậy. Chuẩn ko cần chỉnh luôn. Chúc các mẹ và bé khỏe!
    • 218 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    Nếu bé đi ngoài nhiều lần như vậy, nhưng phân không có nhày mũi, không chua, và bé vẫn tăng cân tốt thì không sao đâu. Còn nếu có hiện tượng như mình kể trên thì nên đi khám nhé.
    Cho mình hỏi chút, nếu bé đi ngoài nhièu lần khoảng 5,6 lần mà phân chua là ko tốt a, bé nhà mình đi ngoài phân có mùi chua chua, nhưng vàng đều ko có nhầy mũi như bạn nói, ko có màu xanh.
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà mình vẫn đi ngoài 5-6 lần một ngày. Mình hỏi bác sĩ nói ko sao nếu phân ko có mùi chua và ko có bọt. Bé nhà mình nói là phân nhưng nhiềunước lắm. Cũng vẫn lo lo. MỌi người bảo ăn cà rốt, mình ăn suốt mà ko thấy đỡ gì cả.
    • 3,661 Bài viết

• 3,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy83 Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút, nếu bé đi ngoài nhièu lần khoảng 5,6 lần mà phân chua là ko tốt a, bé nhà mình đi ngoài phân có mùi chua chua, nhưng vàng đều ko có nhầy mũi như bạn nói, ko có màu xanh.
    có mùi chua là nhiều khả năng bé tiêu hóa không hết bạn à , giống như mình ăn nhiều mà bộ máy tiêu hóa không cần đến mức ấy , nếu phân vàng bình thuờng thì không sao cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cho bé uống men tiêu hóa là ổn lắm.mẹnào cần mình cho tên thuốc nhé
    • 102 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_happy Xem bài viết
    mình cho bé uống men tiêu hóa là ổn lắm.mẹnào cần mình cho tên thuốc nhé
    Bạn ơi cho mình tên thuốc với. Bé nhà mình( 3tháng tuổi) bị đi ngoài sống phân, có bọt và nhầy gần 2w rồi. Mình đang cho Bé uống lactomin plus, enterogermina và uống nước carot nhưng vẫn chưa đỡ, cứ ăn xong là ị. Mình xét nghiệm phân kết quả : Trực khuẩn gram 70% ( + ); 30% (-).
    Trộm vía Bé vẫn ăn tốt, chơi , ngủ bình thường nhưng uống thuốc mãi chưa khỏi nên mình lo lắm. Bạn cho mình tên thuốc nhé ! Cám ơn bạn nhiều.
    • 155 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con nhà mình được 1,5 tháng ngày vẫn đi ngoài nhiều lần, khoảng 5 đến 6 lần một ngày. Có lần chỉ là một ít, có lần nhiều. Cứ xì xoẹt vậy từ khi mới sinh. Và con đi ngoài phân ướt và có bọt. Như vậy có sao ko hả các mẹ?MÌnh con đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả.

Thôi chết, con em được hơn 1 tháng cũng đi ngoài có bọt, một ngày cũng xì xoẹt 4-5 lần, còn có cả nước nữa, em lại tưởng bình thường.... Em cho ti mẹ, em ăn uống bình thường, cơm canh thì thịt nạc thăn với rau ngót thôi. Nhưng em ăn nhiều hoa quả và uống nhiều nước cam lắm, không biết có phải nguyên nhân là vậy không???? Mẹ thì không bị đi ngoài, hix hix, ko biết bé có làm sao không các mẹ nhỉ???
    Không ăn thêm hoa quả thì em sợ k đủ chất vì em ăn ít cơm canh lắm, từ hồi đẻ xong em bị chán ăn, có mỗi hoa quả thì ăn bao nhiêu cũng được nên em nghĩ là thôi thì cố gắng ăn thêm hoa quả, uống sữa để sữa mẹ có đủ chất
    • 251 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thế phân có bọt là thế nào hả các mẹ? Xin lỗi em hỏi hơi ngu tí, nhưng em hỏi thế là vì bé nhà em khi rặn, phân đang chui từ hậu môn ra thì có bọt, nhưng xuống đến tã rồi thì ko có bọt nữa, hichic, em xin lỗi lần nữa vì tả thực quá, nhưng như thế thì có gọi là có bọt ko ạ?
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình bây giờ ổn lắm. Ngày di một lần và phân bắt đầu sánh dần. May quá đi mất. Các mẹ mua Biovita cho con uống ý tốt lắm. Loại này của Hàn QUốc. Yên tâm nhé, bác sĩ kê đơn cho bé nhà mình mới gần 2 tháng đã uống chứ ko phải từ 3 tháng trở lên như hướng dẫn đâu. Đây là bác sĩ phó khoa nhi kê cho mình đấy. Nên các mẹ cứ yên tâm khi sử dụng nhé.
    • 2,582 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Bé nhà mình bây giờ ổn lắm. Ngày di một lần và phân bắt đầu sánh dần. May quá đi mất. Các mẹ mua Biovita cho con uống ý tốt lắm. Loại này của Hàn QUốc. Yên tâm nhé, bác sĩ kê đơn cho bé nhà mình mới gần 2 tháng đã uống chứ ko phải từ 3 tháng trở lên như hướng dẫn đâu. Đây là bác sĩ phó khoa nhi kê cho mình đấy. Nên các mẹ cứ yên tâm khi sử dụng nhé.
    Ban ơi, con mình cũng có hiện tượng như bạn, ngày xì toẹt 4-5 lần, phân có hột trắng trắng, có nước nữa, phân vàng. Bạn có thể nói rõ liều lượng thuốc Biovita cho mình được ko? vì mình ở xa, trên mình Bsy nhi ko giỏi lắm nên mình ko đi khám, theo đơn của bạn xem bé có đỡ không. Mong nhận được tin của bạn. Cảm ơn nhìu
    • 1,234 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình chỉ có kinh nghiệm chút ít là các bé tầm 3 tháng, 5 tháng...là thời gian biết các trò mới như lẫy, mọc răng, bò...thì các bé rất dễ bị đi tướt (phân lỏng-nhầy-xanh-bọt). Con mình tầm 3m cũng bị, mà bị gần tháng trời. Đi khám bsi tiêu hóa ở Pháp Việt thì bsi bảo bình thường (mình còn giơ cái bỉm cho bsi xem). Theo mình nếu con vẫn ăn uống bình thường, hoặc ít hơn thường một chút, vẫn chơi đùa thì trộm vía ko sao đâu. Vì bản thân mình không thích cho con dùng thuốc quá sớm.
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamAnh Xem bài viết
    Ban ơi, con mình cũng có hiện tượng như bạn, ngày xì toẹt 4-5 lần, phân có hột trắng trắng, có nước nữa, phân vàng. Bạn có thể nói rõ liều lượng thuốc Biovita cho mình được ko? vì mình ở xa, trên mình Bsy nhi ko giỏi lắm nên mình ko đi khám, theo đơn của bạn xem bé có đỡ không. Mong nhận được tin của bạn. Cảm ơn nhìu
    Mẹ nó à, bác sĩ dặn là pha một thìa với sữa hoặc nước. Nếu bé nhỏ hơn 3 tháng thì ngày cho uống 2 đến 3 lần. Còn nếu trên 3 tháng thì uống theo hướng dẫn. Mình thì thường vắt sữa mẹ ra hòa vào rùi cho con uống. Bé nhà mình đều đặn giờ một ngày một lần. Đợt trước bé đi ngoài nhiều còn đỏ hết cả đít nữa cơ, nhìn mà xót hết cả ruột.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2