Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có nên sử dụng mỹ phẩm khi đang cho con bú hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi? Em đang trong thời kỳ cho con bú ạ. Nhưng mà mặt em nổi nhiền mụn lắm. Em định dùng sữa rửa mặt trị mụm hoặc đắp mặt nạ không biết có ảnh hưởng gì đến con em không. Các chị có kinh nghiệm giúp em với ạ!

Mọi thứ thật đẹp và em thì thật hạnh phúc!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mybear0102 Xem bài viết
    Các chị ơi? Em đang trong thời kỳ cho con bú ạ. Nhưng mà mặt em nổi nhiền mụn lắm. Em định dùng sữa rửa mặt trị mụm hoặc đắp mặt nạ không biết có ảnh hưởng gì đến con em không. Các chị có kinh nghiệm giúp em với ạ!
    Mình nghĩ chắc không sao đâu. Mình vẫn dùng SRM và make-up nhẹ khi đi làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

co nhieu ng thi noi la bi di ung! minh cung dang cho con bu dc 3 thang day! minh moi dung lai SRM,kem duong da dem va kem lam trang da ban ngay dc may hom ! hi vong lako sao !^^
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

k sao đâu, nhưng đừng làm dụng và tẩy trang trước khi bế con nhé
    • 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mybear0102 Xem bài viết
    Trong thời gianc ho con bú mình vẫn sử dụng mỹ phẩm bình thường. Còn đắp mặt nạ nữa thì tốt quá. Tuy nhiên mặt nổi mụn có thể là do bạn ăn quá nhiều gừng nghệ sau sinh nên nóng. Bạn cố gắng ăn thêm nhiều đồ mát hoa quả và ưống thật nhiều nước sẽ giúp da khỏe hơn.
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó như mình dùng loại mỹ phẩm thiên nhiên Tanamera chuyên cho làn da bà bầu và mẹ cho con bú nè. Mình dùng sữa rửa mặt, kem dưỡng da, xà bông đen trị mụn và mặt nạ của hãng này từ lúc mang thai đến giờ rất tốt, không có bị dị ứng da, ăn nắng hay ảnh hưởng đến con vì không có chất bảo quản hóa học hay chất nhân tạo nào hết. Xài thấy cũng bớt mụn, da cũng bớt dầu hẳn.