Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có nên mặc quần gen bụng sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.8K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 6/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 8
    • 110 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Sinh xong bé thứ hai lúc nào mình cũng chỉ lo là không lách được qua cửa, dù mình chỉ lên 16 cân so với lúc trước có bầu, nhưng mình hơi thấp và cũng đã tròn sẵn rùi. Mổ đẻ xong ra tháng hết sản dịch là mình gen bụng của Farlin, chẳng biết có hiệu quả không vì không đo nhưng cũng thấy người nhẹ nhõm đi nhiều. Mình gen bụng được khoảng hai tháng, mỗi ngày từ 6-8 tiếng, cũng không khó chịu lắm vì gen Farlin khá thoáng, hơn nữa mình sinh vào mùa thu, trong phòng bật điều hoà suốt ngày nên khô ráo thoáng mát. Đến tháng thứ ba thằng cu ho hắng thế là mải chăm con lười quá bỏ luôn chẳng gen. Đến lúc đi làm nhòm lại tủ quần áo thì các váy đều mặc vừa, các quần thì mặc vừa một nửa những cái trước lúc có bầu không chật quá, nhưng khi cài cúc vào thì ôi thôi ngấn mỡ ngấn miếc ở đâu nổi lên đùng đùng. Tức mình đi mua hai cái quần gen, thử của triumph thấy nó cứ tụt lên tụt xuống, bị em bán hàng tán tỉnh thế nào mua hai cái của bon bon, về mặc ok lắm, những chỗ nào bó thì nó bó chặt lại, phần còn dư nó đùn hết lên trên, bùn cười không thể tả, trông cứ là từng khúc từng khúc, còn khó thở nữa chứ:Laughing:. Nghe các mẹ trên WTT bảo, mình đi mua hai cái slim'lift, mặc quần áo vào thấy tự tin hẳn, nó rất gọn, ôm người, mặc quần hay váy đều ok. Mình vote cho sản phẩm này, mặc dù không biết nó có bền không vì toàn bộ nó đều bằng sợi, mùa đông này chân tay khô mặc không cẩn thận có khi cũng bị rút sợi đấy.
    • 513 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyduong Xem bài viết
    Mình cũng mới sinh mổ bên Hàn quốc nhưng đã được họ băng bụng ngay sau khi mổ. Mình có hỏi thì họ nói là so với việc băng bụng để đẹp thì việc đỡ lưng cho khỏi đau là quan trọng hơn và họ khuyên nên băng liên tục trong vòng 1 tháng sau sinh, khi đi ngủ thì bỏ ra còn lúc đi lại, di chuyển thì băng vào. Còn tất nhiên sau 1 tháng thì mình vẫn có quyền băng bụng tiếp cho đẹp. Việc băng bụng như vậy không hề ảnh hưởng gì đến việc co tử cung hay sản dịch bị tắc cả. Mình sang tháng thứ 2 rồi vẫn ok mà....
    uh, tớ chưa sinh em bé, nhưng tớ đọc sách tham khảo, thấy khuyên thế thì tớ post lên thôi. chứ kinh nghiệm thực tế thì chịu. nhưng tớ thì chắc ra tháng mới nịch bụng, vì tớ còn phải xông hơ nữa mà còn nịch bụng nữa thì chịu ko nổi!
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

co cái cách nào mà k nịt bụng cũng nhỏ lại như trc k các chị nhỉ.em hơn 4 tháng rồi nhưng k nịt ví thấy khó chịu quá. mà nhìn vào bụng mình mà thấy thương h mà nịt thì còn kịp k nhỉ? xót.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,403 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    công nhận mình thấy gen nó cứ từng khúc ý >.< hichic , mà chả biết có tác dụng ko mà ngứa khiếp ,
    Hơ hơ mẹ này giống mình, mình cũng bị ngứa khi gen bụng, nhưng chỉ mấy ngày đầu thôi, giờ thì hết rồi. Mình k biết có phải do gen bụng có tác dụng hay do cơ địa của mình mà giờ bụng mình gần như mình thường rồi. Mình gen ngay sau khi từ viện về, tức là sau 3 ngày thôi. Giờ mới được 11 ngày sau khi sinh mà bụng mình cũng bé lắm rồi, mỗi lần đi tắm bỏ gen bụng ra bụng cũng k sổ nữa, nhưng mình vẫn đeo vì có cảm giác chắc chắn. Bụng mình cũng k bị rạn tí nào, may thế, giờ chỉ còn mỗi vết nâu nâu, k biết bao giờ thì hết. Sản dịch thì mình vẫn chưa hết nhưng ít lắm, chỉ nhiều 2 hôm ở viện thôi, còn về nhà thì ra tẹo teo thôi. Nhưng mà mình cũng thấy lạ lạ, là mấy buổi sáng gần đây thì sản dịch của mình chuyển sang mầu nâu nâu rồi, cứ tưởng hết đến nơi thế mà cứ chiều tối là lại ra mầu đỏ, k biết có sao k và bao giờ mới hết hẳn. Có mẹ nào bít k bảo mình với?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui trời ui sao bé Bảo Hân lại giống Bean nhà mình thế. Bé Bean mới sinh được 1 tháng 6 ngày thui nhưng nhìn y hệt bé Bảo Hân. chúc 2 bé hay ăn chóng lớn nha.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các c ơi cho e hỏi với ... Quần slim'lift thì giá cả ntn ah? E đe mổ đc 5 tuân thì có mặc đc ko nhỉ? C nào biết tư vấn giùm e với ah...
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ******* mother Xem bài viết
    co cái cách nào mà k nịt bụng cũng nhỏ lại như trc k các chị nhỉ.em hơn 4 tháng rồi nhưng k nịt ví thấy khó chịu quá. mà nhìn vào bụng mình mà thấy thương h mà nịt thì còn kịp k nhỉ? xót.
    Hic. E luc dau cung nghe ba ngoai. Quan cai ta vao bung. Thay nho di trong thay. Ai cung bảo là như chưa có con. Nhưng đc 1 tháng mình bỏ ra. Híc. Giờ bụng dưới nó cứ 1 đống mỡ đc 4 tháng rồi. K bít gen trở lại còn kịp không. Mà e gen thấy toàn bị xoắn lại dồn về 1 chỗ. Cứ như là nắn lưng ấy. Đau chết đi đc. Em gen đc 3,4 ngày lại bỏ ra. Tốn baO nhiu tiền Mua gen các loại.
    (¸.•'´(´'•.¸¸.•'´)`¤*¤´(´'•.¸¸ .•'´)`'•.¸)
    «´¨`•..¤| Hạnh phúc là cái chăn quá hẹp |¤..•´¨`»
    «´¨`•..¤| Người này co thì người kia bị hở |¤..•´¨`»
    (´'•.¸(¸.•'´ `'•.¸)¸¤*¤¸(¸.•'´ `'•.¸)¸.•'´)
    • 2,802 Bài viết

• 2,353 Được cảm ơn

Hôm nay vì có bạn hỏi tớ về quần gen nên mới mò topic này coi sao.
    Hồi sau sinh tớ cũng dùng gen bụng, cũng ngứa ngứa à. Đó là loại gen bụng chỉ để dùng sau sinh thôi. Loại gen quế hoặc gen thường là 1 miếng hình chữ nhật để gán hoặc cài và đeo ngang bụng thôi.
    Còn tớ mua mấy cái quần gen là dùng để mặc với váy hoặc quần jean cho đẹp, loại này là chất vải mỏng như đồ lót, mặc lên gọn vùng mỡ thừa, tạo eo đẹp lắm lắm, mặc cả ngày cũng ok mà, tớ thử mặc cả ngày rồi, ko có ngứa gì hết.
    Cho nên cái tiêu đề topic với nội dung ( tớ thì chưa đọc hết) có vẻ ko ăn khớp nhau lắm.
    Quần gen khác mà gen bụng sau sinh khác, ko có giống nhau tí nào đâu ạ.
    P/S: sau sinh thì nhà tớ có cách cho khỏi bụng to trong thời gian ở cữ là: ăn no thì nằm úp bụng xuống, lúc khác thì dùng túi nước nóng ( túi cao su, đổ nước nóng tầm 70 độ vào) rồi chèn lên bụng hoặc lưng, rồi lúc khác thì dùng gen quế hoặc gen thường nịt bụng. Đấy là những cách đơn giản nhất mà mình tự làm được, còn rang muối rang miếc thì chịu, lười lắm mà chả ai làm hộ cho.
    Trước khi có con, hồi con gái, ai cũng bảo tớ sau này sinh con xong là người xổ kinh lắm tại to xương lại hơi beo béo. Vậy mà 2 đứa rồi lại người ngợm ngon lành kinh ( ko dám post hình khoe), hihi... ( ko biết có phải tại vất vả quá ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BlueRose2008; 09/09/2012 vào lúc 10:34 AM. Lý do: Thêm P/S
    • 286 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng quần gen hay dùng gen bụng thì cũng đều là mục đích cho giảm bớt mỡ bụng đi thôi. Dùng gen bụng quế như bạn nói thì nó có bột quế trong nóng rồi nên không cần phải dùng nước nóng 70 độ nữa mà hiệu quả cũng rất nhanh. Mình thấy mấy cách thủ công làm đước mấy bữa nhanh chán lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên mặc áo gen bụng nâng ngực ?

Các mẹ ơi cho mình hỏi tí kinh nghiệm Chả là hôm nay đi Pakson thấy có bán áo gen bụng nâng ngực, định mua hy vọng cải thiện vòng 2 nhưng khi thử thì thấy khó thở quá cô bán hàng tư vấn là " tại chị mới mặc chưa quen nên thế, chị mặc vài hôm quen rồi là thích ngay, lại còn có tác dụng đơ đau...

• Co' nên uống thuốc Bắc (Nam) sau khi sinh con?

Ca'c chi ơi, em khoang 2 tuần nữa là sinh con rùi. Em đang hồi hộp lắm. Em có 1 thắc mắc ah, Mẹ em vừa sang có người thân gởi cho mẹ em 10 thang thuốc - em cũng ko biết là thuốc Bắc hay thuốc Nam nữa. Em thấy nó gồm các loai rể, lá cây, táo tau,...nấu lên rồi uống trong 2 ngày. Thuốc dành cho bà...

• Những thực phẩm tiêu mỡ hiệu quả cho vòng 2 của các mẹ đây!

Con mình 30 tháng rồi mà vòng 2 vẫn như bầu 4 tháng vậy, mặc ghen bụng thì nóng vô cùng mà nếu mặc...

• Cách dễ dàng để có bữa sáng no đủ mà ít béo

Các mẹ sau sinh thường mang nhiều cảm xúc. Một phần rất sợ sau sinh béo hoài mà k xuống được. Một...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng muốn bon chen vì mới sinh bé được 1 tuần, ối cái bụng ..to và xấu xí, lại sinh mổ, vết mổ vẫn còn đau, nhưng đã xí xớn muốn làm đẹp, mình nghĩ đợi vết mổ lành thì sẽ mua quần gen nhưng chưa biết loại nào, llaanf sinh bé trước mình có mua quần gen của triump, chán ko thể tả nên mặc đúng một lần, mà như các mẹ nói nó cứ thành từng khúc, ghét cực và nó ko cao nen mỡ bụng lại lên trên.huhuBây giờ mình cũng chẳng biết dùng gen áo có tiện hơn ko, có mẹ nào biết chỉ dùm mình với.
  • Trang 6/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 8