Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có nên mặc quần gen bụng sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43.4K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shalala123 Xem bài viết
    Mình cũng muốn bon chen vì mới sinh bé được 1 tuần, ối cái bụng ..to và xấu xí, lại sinh mổ, vết mổ vẫn còn đau, nhưng đã xí xớn muốn làm đẹp, mình nghĩ đợi vết mổ lành thì sẽ mua quần gen nhưng chưa biết loại nào, llaanf sinh bé trước mình có mua quần gen của triump, chán ko thể tả nên mặc đúng một lần, mà như các mẹ nói nó cứ thành từng khúc, ghét cực và nó ko cao nen mỡ bụng lại lên trên.huhuBây giờ mình cũng chẳng biết dùng gen áo có tiện hơn ko, có mẹ nào biết chỉ dùm mình với.
    Mới sinh được 1 tuần, mà sinh mổ, mẹ nó tuyệt đối ko quấn bụng nhé, ít nhất phải chờ vết mổ khô lành đã. Thường muốn gen bụng các mẹ phải chờ hết sản dịch đã. Mẹ nó có thể mua gen bụng ( có bán ở ngoài cho các cỡ bụng khác nhau), kết hợp massage bụng bằng gừng thuốc, tự làm muối thuốc( gồm muối hạt + gừng + ngải cứu) và dùng gen quấn hỗn hợp này vào bụng, vừa có tác dụng cơ học, chất muối thuốc ngấm vào bụng cũng làm bụng co hồi nhanh hơn. Kiên trì làm trong 1 - 1,5 tháng bụng sẽ nhỏ lại mà không lo bị sổ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,

đag mag bầu có nên bôi thuốc chống rạn bụng luôn ko các mẹ, chỉ cho e với
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HelloTrang Xem bài viết
    các mẹ ơi,

đag mag bầu có nên bôi thuốc chống rạn bụng luôn ko các mẹ, chỉ cho e với
    Đang mang bầu mẹ nó không nên dùng những sản phẩm có hóa chất mẹ nó ah,không tốt cho con, mẹ nó nên sử dụng dầu dừa đc lam từ tự nhiên, có tác dụng làm mờ và ngăn vết rạn xuất hiện, phụ nữ bầu thường dùng dầu dừa nhiều lắm bạn nhé
    • 73 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucuoi157 Xem bài viết
    Đang mang bầu mẹ nó không nên dùng những sản phẩm có hóa chất mẹ nó ah,không tốt cho con, mẹ nó nên sử dụng dầu dừa đc lam từ tự nhiên, có tác dụng làm mờ và ngăn vết rạn xuất hiện, phụ nữ bầu thường dùng dầu dừa nhiều lắm bạn nhé
    Mẹ nó chỉ đúng lắm lúc em mang bầu 7 tháng em cũng dùng dầu dừa để thoa. Em dùng dầu dừa tinh khiết tanamera thoa đến tận sau khi sinh xong 2 tháng có tác dụng mờ vết rạn khá tốt.

Còn về vấn đề đeo đai thì sinh mổ phải đợi đến 1 tháng sau, tái khám sản nếu bác sĩ cho phép mới được đeo đai. Em thì 2 tháng mới đeo ( bác sĩ dặn thế), em sử dụng đai nịt bụng của sausinh làm bằng cotton nên co giãn theo cơ thể, thắt đai như thắt giày rất dễ sử dụng. Em đeo đi làm 8 tiếng để mặc quần jean và váy, mà vẫn rất thoải mái, không khó thở hay khó chịu gỉ cả.
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em thì ít nhất là phải hết sản dịch mới được gen bụng, nếu ko sẽ bị bế sản dịch.
    • 1,679 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Em oánh dấu. Giờ em đang Bầu tháng thứ 6 cũng thấy bụng có vết rạn rùi.
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freshroom Xem bài viết
    Em oánh dấu. Giờ em đang Bầu tháng thứ 6 cũng thấy bụng có vết rạn rùi.
    Mẹ nó dùng dầu dừa thoa hàng ngày luôn cho đỡ rạn bụng đi, chứ để sau sinh mới chữa thì mệt với tốn công lắm.
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bầu 8 tháng rồi, bôi dầu dừa từ tháng thứ 4 nên chỉ bị rạn hơi hơi thôi, nhìn kỹ mới thấy. Em đang phân vân có nên sinh mổ không, vì sinh thường em sợ đau lắm, hix. Với lại cũng muốn tìn hiểu về gen bụng, sinh mổ chắc phải đợi lành rồi mới gen dc phải không ạ? Có biện pháp nào giảm bụng nhẹ nhàng mà đỡ khó chịu hơn không các chị
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_design Xem bài viết
    Em bầu 8 tháng rồi, bôi dầu dừa từ tháng thứ 4 nên chỉ bị rạn hơi hơi thôi, nhìn kỹ mới thấy. Em đang phân vân có nên sinh mổ không, vì sinh thường em sợ đau lắm, hix. Với lại cũng muốn tìn hiểu về gen bụng, sinh mổ chắc phải đợi lành rồi mới gen dc phải không ạ? Có biện pháp nào giảm bụng nhẹ nhàng mà đỡ khó chịu hơn không các chị
    Mẹ nó cứ chiiuj khó bôi dầu dừa đi nhé, dưỡng da cho đẹp
    Nếu không muốn gel bụng mẹ nó thử dùng muối quấn bụng với rượu gừng nhé, hiệu quả giảm eo rất tốt đấy, mà lại an toàn nữa
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mặc gen bụng có sao đâu? Những lúc mà phải mặc đẹp, tiếp đón ngoại giao mà bụng chưa bé lại, thì mình thấy dùng gen bụng là biện pháp tạm thời hữu hiệu nhất. Trông dáng đẹp, eo thon, phụ nữ nào mà chả thích chứ.

Mình thấy ở đây có người bán gen bụng này, các mẹ có nhu cầu thì tham khảo mà mua nhé:
    http://quangenbung.blogspot.com/2013...-sau-sinh.html
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ chịu khó gen với tập luyện thì sẽ thành công thôi, chứ để lâu tác dụng sẽ chậm.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4