• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có nên mặc quần gen bụng sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 46.4K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ sinh em bé rồi tư vấn giúp em với. Sau khi sinh có nên mặc quần gen bụng ko? Em nghe nói mặc nó khó chịu lắm thì phải. Nếu mặc thì mặc quần kiểu gì hả các mẹ? Kiểu quần lót liền hay kiểu rời ạ. Em sắp sinh rùi, làm ơn giúp em gấp gấp :Crying:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,895 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Lần trước tớ cũng nghe nhỏ em con cậu nói về vấn đề này.Tại tớ thấy nó sinh xong mà bụng phẳng lì như con gái luôn, như không hề có dấu tích gì là đã sinh con ấy ! Thấy nó bảo nó mặc quần gen bụng.Hồi đó tớ lại chả quan tâm .Giờ thì liên lạc với nó lại không được.:Sad:
    • 290 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng sắp sinh, mình thấy bán áo gen có vẻ hay hơn nên mua áo gen vì mình thấy cái quần gen nó bé tý tý, mặc vào chắc khó chịu lắm còn cái áo gen có vẻ hay hơn nhưng ko bít có ai mặc chưa?
    • 3,749 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình nhé. Bạn sinh xong thì lấy một cái tã của bé gấp làm ba hay bốn j đó rồi bạn quấn thật chặt vào bụng dưới, sau đó buộc chặt vào bên cạnh sườn, mình thấy rất hiệu quả đó. Nhất là lúc mới sinh xong bị co dạ con, quấn thật chặt sẽ làm cho mình thấy dễ chịu hơn đấy. Cứ quấn như vậy trong khoảng 20 ngà, tất nhiên là fải thay hàng cái tã đó ngày nhé. Nhưng đó là mình sinh thường. Còn nếu sinh mổ thì mình e không áp dụng được cách này đâu.Mình đã có 2 nhóc rồi và cũng không có "bụng".
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em dang thac mac la khi nao thi nen gen bung ha cac me.co phai doi sau khi het san dich khong hay la de xong thi gen luon?em cung sap sinh roai.so bi so bung lem.
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Nghe bảo phải hết sản dịch. Tầm 4-6 tuần. Eo ôi lâu thế nhỉ.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mình đây sanh mổ nhưng sau 4 ngày là mua gen bụng về quấn, mua cái loại dán ý đừng mua cái loại có móc gài, nói chung cũng hơi khó chịu vì phải quấn chặt bụng mà nhưng cũng phải cố gắng thôi chứ ko bụng bự, mà công nhận hiệu quả lắm đó, bụng tớ sau sinh 3 tháng nhìn hơi bị đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,524 Bài viết

• 7,772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent_love Xem bài viết
    Mình đây sanh mổ nhưng sau 4 ngày là mua gen bụng về quấn, mua cái loại dán ý đừng mua cái loại có móc gài, nói chung cũng hơi khó chịu vì phải quấn chặt bụng mà nhưng cũng phải cố gắng thôi chứ ko bụng bự, mà công nhận hiệu quả lắm đó, bụng tớ sau sinh 3 tháng nhìn hơi bị đẹp
    Mẹ này hơi bị liều đấy:Nottalkin: May cho mẹ nó nhé vì vết mổ không vấn đề gì, nhưng đừng có phổ biến cho các mẹ sinh mổ khác vì thể trạng không ai giống ai. Các mẹ sinh mổ thì đa phần được khuyến cáo là không được làm gì động chạm đến vết mổ cả. Còn mẹ nào sinh thường thì chịu khó chờ đến khi hết sản dịch, nếu không thì bó bụng chặt quá sản dịch ứ đọng lại là khổ trăm bề. Làm đẹp thì để từ từ cũng được, quan trọng là phải giữ sức khỏe mà chăm con nhé.
    Các mẹ sinh thường muốn bụng mau nhỏ mà không cần quấn bụng thì dằn muối hột, hiệu quả vô cùng mà lại có thể làm ngay sau khi sinh, không cần chờ đến hết sản dịch. Mua muối hột về rang, cho vào túi vải dày, nằm ngửa dằn lên bụng, chờ đến khi hết nóng thì thôi, làm mỗi ngày vài lần tùy điều kiện và thời gian cho phép, mẹ nào sinh con rạ thì tớ không biết, nhưng con so thì khoảng 3 tuần bụng sẽ phẳng gần như trước.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 790 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nếu sinh thường thì nên gen bụng để sau này có được vòng eo lý tưởng, nhưng sinh mổ thì không thể gen được vì không an toàn.
    Mình sinh 2 lần: lần 1 sinh thường dùng gen bụng kết quả rất ok, vòng 2 duyên dáng lắm. Lần 2 sinh mổ, không thể dùng gen bụng vì bác sỹ chỉ định là cấm dùng, kết quả đến giờ vòng 2 không được ưng ý, nhưng xã không chê bởi tất cả vì tương lai con em mà.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi với
    em mới sinh được 1 tháng rưỡi, em sinh mổ. Em có đeo ghen bụng lúc sanh được hơn 3 tuần, nhưng bụng vẫn thế, không thay đổi (to đùng).
    Ngực và bụng em nổi đầy mụn (từ lúc mang thai tháng thứ 8) vậy em phải làm sao cho hết đây ạ? Nhìn kinh lắm
    Giúp em với :Sad:
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bao nhiu ngay thif hết dịch sản vậy các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dear. các Mẹ. Theo kinh nghiệm của tôi khi bà xã sinh như thê này. - Sau khi sinh ông ngoại có gửi cho 1 chai rượu ngâm Mật mèo. mỗi ngày BX làm chén thây bảo rượu nặng nhưng uống xong thây kêt quả liền à. Máu đọc trong người ra rât nhiều. Trong tháng sinh đó bx nhà này hóa ra tiểu lượng lên quá . Nhưng chỉ dùng trong tháng đó thôi. - Vụ gen bụng nghe mây chị em hàng xóm nói cũng chuẩn bị mua một chiếc ỏ BigC thì phải ? . Thây kêu ác. nó ngứa mà. Đang định hỏi mekhanhduy mua một lọ Gel về cho bx bôi chống rạn bụng. các mẹ nào dùng Gel rui thì cho ý kiến nhé.
    • 9,524 Bài viết

• 7,772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdv Xem bài viết
    Dear. các Mẹ. Theo kinh nghiệm của tôi khi bà xã sinh như thê này. - Sau khi sinh ông ngoại có gửi cho 1 chai rượu ngâm Mật mèo. mỗi ngày BX làm chén thây bảo rượu nặng nhưng uống xong thây kêt quả liền à. Máu đọc trong người ra rât nhiều. Trong tháng sinh đó bx nhà này hóa ra tiểu lượng lên quá . Nhưng chỉ dùng trong tháng đó thôi. - Vụ gen bụng nghe mây chị em hàng xóm nói cũng chuẩn bị mua một chiếc ỏ BigC thì phải ? . Thây kêu ác. nó ngứa mà. Đang định hỏi mekhanhduy mua một lọ Gel về cho bx bôi chống rạn bụng. các mẹ nào dùng Gel rui thì cho ý kiến nhé.
    "Máu độc trong người" là cái gì thế anh:Sigh::Thinking: Sau khi sinh ai mà không ra sản dịch, không ra được mới đáng lo chứ. Trừ khi bị ứ sản dịch phải đị BV, còn không thì ai cũng phải trên dưới 1 tháng mới sạch hoàn toàn, trong thời gian này không nên gen bụng. Không nên uống rượu nếu cho con bú mẹ. Nếu muốn ấm người thì chưng gừng với mật ong mà uống.
    BX anh sinh rồi mới dùng kem chống rạn thì hơi muộn đó, rất ít có kết quả.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 644 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tớ thấy tùy cơ địa từng người thôi. Có người sinh xong co tử cung rất đau. Tớ thì không thấy đau gì cả. Sau 4 tuần là bụng bình thường, và bác sĩ của tớ bảo tử cung đã co hết rồi. Mỗi tội là vì khi có bầu tăng > 22kg nên bụng không phẳng cho lắm vì có ... lớp mỡ . 1 tuần cũng hết sản dịch rồi.

Vết rạn ở bụng cũng vậy. Sau sinh thì có loại kem bôi dành cho phụ nữ sau sinh, giúp săn chắc da và lành sẹo ... của Mỹ (siêu thị Maxi có bán, khoảng 280.000 đ thì phải).

Tuy sinh thường nhưng tớ cũng không dùng gen bụng tí nào cả. Thế là phí cái gen Farlin và 1 cái quần gen khác, hồi bầu bí lo hơi xa nên mua. (Có ai dùng không tớ để lại ... hihi. Sorry, xì pam. Để làm kỷ niệm vậy!).
    • 925 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Đồng ý với Cocasuki là tùy cơ địa mỗi người thôi. Lần sanh trước là sanh thường vậy mà phải tới gần 2 tháng sau sinh tớ mới gen (vì ai đến thăm cũng bảo nên làm, không nghe lỡ mai mốt ...!!!), nhưng cũng chỉ làm được hơn 2 tuần. Cũng không có muối hột hay gì gì đâu, chỉ có ăn xong thì nằm sấp xuống thôi.Sau 3 tháng tớ trở lại như xưa, chỉ mỗi tội là mấy vết rạn ở bụng thì vẫn còn đến giờ ( Sorry vì lạc đề: bây giờ đang có bầu lần 2, không thèm bôi kem gì vì nghĩ có bôi cũng vẫn rạn. Có liều không các mẹ nhỉ?)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_water Xem bài viết
    Đồng ý với Cocasuki là tùy cơ địa mỗi người thôi. Lần sanh trước là sanh thường vậy mà phải tới gần 2 tháng sau sinh tớ mới gen (vì ai đến thăm cũng bảo nên làm, không nghe lỡ mai mốt ...!!!), nhưng cũng chỉ làm được hơn 2 tuần. Cũng không có muối hột hay gì gì đâu, chỉ có ăn xong thì nằm sấp xuống thôi.Sau 3 tháng tớ trở lại như xưa, chỉ mỗi tội là mấy vết rạn ở bụng thì vẫn còn đến giờ ( Sorry vì lạc đề: bây giờ đang có bầu lần 2, không thèm bôi kem gì vì nghĩ có bôi cũng vẫn rạn. Có liều không các mẹ nhỉ?)
    Tớ hoàn toàn đồng ý với mẹ này. Tớ cũng cho rằng bôi kem chả có tác dụng gì sất, rạn vẫn hoàn rạn mà thui. Vì thế đẻ đứa thứ 2 tớ chả bôi, cũng chả buộc gì cả, đến giờ em bé 4 tháng, tớ lại đã trở lại vóc dáng cũ.
    quan trọng là ăn uống điều độ, ăn đủ chất, đủ lượng, tuyệt đối không ăn thừa chất. Uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả. Vì nếu tăng cân nhiều thì cái bụng nó sẽ tăng đầu tiên và giảm đi sau cùng. híc
    Mẹ yêu các con hơn tất thảy mọi thứ trên đời!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 642 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai gen bụng mà bị đau lưng ko ạ? em sinh mổ, sau khi sinh được 3 tuần thì bắt đầu gen nhưng mà mỗi lần gen là em thấy đau lưng, không biết có phải do gen bụng ko? có ai bị như em ko ạ?
    • 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có mẹ nào sau khi sinh dùng gen kết hợp với dùng máy massage bụng ko ah? nếu có thì bao lâu mới đùng máy được, có phải đợi sau khi dạ con co lại ko ah ?
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ sinh thường nhớ đừng chủ quan mà mặc quần gen sớm. Trường hợp của mình hú hồn đây này. Lần đầu sinh thường, mới được có 5 ngày mình đã chui vào cái quần (sau mấy hôm quấn tã thấy vướng víu và lỏng lẻo), 2 ngày sau biết mặt nhau ngay, đang đi toilet thấy sản dịch ộc ra ào ào, mình kêu thất thanh thì mẹ chồng chạy lên bảo bị băng huyết rồi. Tức tốc đưa vào bệnh viện cấp cứu, nằm mất 1 ngày, lại còn bị bs mắng cho là suýt chết vì thiếu hiểu biết (bt phải sau 4 - 6 tuần mới nên mặc đồ gen bụng mà). Lần này mình sinh mổ, cạch luôn cái vụ gen bụng, nhưng trộm vía mới được gần 6 tuần mà bụng đã sắp về mo rồi :Smiling:
    Tương lai của các con là công trình của các bà mẹ - Napoleon
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Đúng đấy, theo tớ thì các mẹ đừng có gen bụng làm gì, vì thực ra sau sinh các bộ phận đang cần thời gian để sắp xếp lại, nếu mình gen thì sẽ ảnh hưởng đến quá trình đó. Mình lần trước cũng định ghen nhưng mẹ đẻ mình phân tích một hồi thế là thôi, nhưng sau bụng lại về mo, bụng còn không bị rạn nên trông lại cứ như gái chưa đẻ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4