• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ.
    Mình là ông bố cũng muốn vào topic này để học thêm kinh nghiệm cho BX,
    BX được 1 tháng 10 ngày, đang ở trong khu vực 16m50 đang buồn vì vóc dáng của mình. Thấy thương quá nên lên NET để kiếm vài thông tin bổ ích giúp BX ổn định tinh thần.
    Mình hỏi các mẹ vài điều nha: (BX sinh mỗ nhá)
    1. Tích cực gem bụng thì sẽ giảm bớt được vòng eo phải không?
    2. Vấn đề về da nhăn và thâm thì giải quyết thế nào nhi?
    Thân mến và cảm ơn các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh k bit cac me the nao nhung de ca 2 dua con, minh deu ghen bung sau chi 12 tieng sau khi sinh. Phai ghen bung ngay lap tuc sau khi sinh moi co tac dung vi luc do cơ địa trong nguoi minh dang thay doi, dua tre dag nam trog bug me 9thag, de xong 1 cai bung no rỗng, luc nay moi la luc cac te bao mỡ dễ tich tu nhanh nhat, nen minh fai ghen bung ngay. Ghen lien tuc 24/24 , tru luc tắm thao ra con minh ghen ngày ghen đêm, kể ca luc an, luc di lam roi minh van ghen, cang dep! Ko sao ca. Mac du ghen lien tuc hoi kho chiu 1 chut nhug muon dep thi fai chap nhan thoi. Hien nay tren thi truong cung co ban rat nhieu bo quan ghen nit bung tot lam cac me thi tim hieu xem sao. Bay h thi bung minh da tro lai gon gang rui, vi la minh sinh dua thu nhat cug ghen lien tuc 6 thang lien, nen dua sau minh chi can ghen 1 thang da thay bug nho tro lai. Nhug mac du vay nhug van fai ghen vao cac me ah, ko nen chu quan thay ok rui ma bo ra som, no se rat de bi xổ bung tro lai. Nen ghen liên tuc trong 6 thag thi tot hon , sau nay se rat la Ok ! Hihi do chi la kinh nghiem rieg minh da co', mun chia se voi cac me thoi! Chuc cac me tre mau chog lay lai voc dag nhza!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruafix Xem bài viết
    chào các mẹ.
    Mình là ông bố cũng muốn vào topic này để học thêm kinh nghiệm cho BX,
    BX được 1 tháng 10 ngày, đang ở trong khu vực 16m50 đang buồn vì vóc dáng của mình. Thấy thương quá nên lên NET để kiếm vài thông tin bổ ích giúp BX ổn định tinh thần.
    Mình hỏi các mẹ vài điều nha: (BX sinh mỗ nhá)
    1. Tích cực gem bụng thì sẽ giảm bớt được vòng eo phải không?
    2. Vấn đề về da nhăn và thâm thì giải quyết thế nào nhi?
    Thân mến và cảm ơn các mẹ
    Ong bo tam li oi, minh bao ne, ban ko fai lo lang wa dau, da bi nhan va tham la do khi mang thai bx cua ban bi ran bung do thoi, khi de e be ra roi thi duong nhien bung no rỗng no fai nhan chu. Con cac vet tham thi dan dan sau nay no se chuyen thanh mau trang. Chu ko co cach j khac fuc dc ca, neu ban muon bx dep thi sau nay di là seo o tham mi vien la lai dep lai nhu thg ngay y ma hihi! Ban dung lo lang wa nhza! Nhug ng fu nu da mỏng deu bi vay ma, minh cug bi ne nhug dan dan cac vet tham do ran no trang' tro lai. Ko sao dau! Chuc 2 ban vui ve va hphuc!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtunghi Xem bài viết
    minh vua sinh xong dc 7 ngày. Về thấy bụng to như có bầu 5 tháng mình bảo ông xã đi mua gen về dùng luôn. Ko biết có sao ko nữa. Thấy chị làm cùng bảo gen luôn sợ băng huyết, mình vẫn có dịch chảy nhưng như thấy tháng thôi mấy ngày đầu thì dùng bỉm sau sinh còn bây giờ dùng BVS thông thường.
    Ui ban oi, ai bao ban ghen bug luon bi bang huyet? Bang huyet hay khog la do minh. Nhu minh ne, vua sinh xong sau 12h dong ho da ghen luon roi. Chinh ban fai ghen bung moi la ko so bang huyet ban ah. O vnam the nao thi minh ko biet nhug minh sinh con ben nc ngoai nen tat ca moi chi dan, tat ca kinh nghiem deu do bac si Tay bao cho ma. Bon tay no can than lam ban ah, nen minh tin tuong, ko sao dau ban ah. Ma minh de con ben nay trong 2 hom dau o trog benh vien bac si ko cho dung bvs hay bim j ca, ma no fat cho minh tã tiet trung de quan' hichic nhu kieu quan khố thoi ngay xua y. Luc di lai ro la kho, cu fai khep' chan vao, le tung buoc mot, chi so rơi "khố " ra ngoai hahaha.Chang hỉu sao lai fai lam the nhug no ma thay dug bvs thi no mang cho tới tấp luon.
    • 127 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Tớ đẻ xong, bụng về gần như ban đầu chưa có bầu ấy. Chắc tại tớ chửa bé nên ko bị xổ bụng. Mà tớ nghe mấy bác sĩ trong Bv lại khuyên ko nên gen bụng quá chặt đâu nhé, vì dễ làm sệ tử cung đấy. Họ bảo, cách tốt nhất cho cái bụng trở lại ban đầu là tập tành thôi ạ!
    • 1,014 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Mình thấy các bà già và bác sĩ thì ko cho gen bụng sớm đâu. Mình 2 tuần sau sinh là gen bụng 24/24 luôn. Mình nghĩ nịt bụng sớm để bụng gọn gàng lại nhanh, ko sổ ra , ko sồ sề.

@ruafix : mình sau sinh vẫn còn tip chống rạn da hồi mang bầu chưa xài hết. Thế là sau khi sanh bé,mỗi lần tắm xong mình đều bôi lên bụng và các vết rạn và matxa. Nó cũng đỡ thôi chứ chưa hết hẳn đâu ( mới sanh 4 tháng, mình hi vọng sau này sẽ hết )

@ lời khuyên cho các bạn sanh xong là cố gắng nịt bụng sớm để lấy lại vóc dáng ban đầu nhé. dù lúc nịt hơi khó chịu vì nóng, nhưng tấtt cả chỉ vì ....có dáng gọn, đẹp như xưa thôi.

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • 190 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

sao mình nghe mỗi ng nói 1 kiểu, có ng kêu gen bụng chẳng giải quyết đc vấn đề gì, quan trọng là mình tập thể dục sau khi sinh, các bài tập về bụng thôi. Bà chị mình cũng kêu nên gen lại nhưng bụng bà ấy sau khi sinh 2 đứa xổ ra khủng khiếp, nhìn sợ luôn
    Bây giờ sinh xong bé rồi mình vẫn đang phân vân ko biết có nên gen bụng ko và mua loại gen nào tốt? Mua ở đâu?
    • 138 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Khuyên các bạn là nên gen bụng. Mẹ đẻ mình còn bảo, sau khi sinh bụng còn bềnh bàng chưa ổn định, chưa trở về trạng thái bình thường thì mình phải giúp nó, sinh thường được 2 ngày là mình tiến hành luôn. Mình có một cái để gen bụng nhưng mẹ mình bảo nên dùng tã vải của con quấn quanh bụng thì tốt hơn vì nó còn là "hèm" gì đó thì phải.

Lần con được 4 tháng mình đi làm vẫn mặc đồng phục cũ từ thời con gái, mấy chị tròn mắt luôn. Giờ con được chín tháng nhìn vẫn như xưa :-)

Nhưng nhớ là phải kết hợp một số bài tập cho bụng nhé! Ví dụ như nằm, hoặc đứng rồi co chân, gập người lên áp vào bụng, tác động đến lớp mỡ ở bụng.... thì mới có hiệu quả chứ gen không thì không triệt để đâu.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi tí: em sinh mổ, vết mổ lại có vấn đề nên em không gel sớm được, bụng bây giừ như cái trống cơm ấy:Worried: Bây giừ con em được 4 tháng, liệu gel còn tác dụng không? Mẹ nào đã dùng gel quế cho em tí thông tin nha, em đang định dùng loại ấy, được không hả các mẹ? Thank các mẹ nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 126 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

trc tớ Bầu bí lên có 6kg sinh em bé xong chả có tí bụng nào, mỗi hơi nhão nhão 1 tí thôi. Nhưng khi em bé đc 3 tháng thì bụng tớ bị sổ to đùng như người chửa 4-5 tháng ý, thế mới chán. giờ đang chuẩn bị sinh bé thứ 2 ...lần này tớ quyết tâm gen bụng, ăn uống điều độ, tập tành chăm chỉ để lấy lại dáng vóc như xưa.:Battin ey:
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4