Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có mẹ nào làm phẫu thuật thu hẹp âm đạo ngay sau sinh ở PSHN không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 168 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị sinh cháu thứ 2 ở bệnh viện PSHN, muốn hỏi về phẫu thuật thu hẹp âm đạo ngay sau sinh. Có mẹ nào đã làm rồi cho em xin chút ít kinh nghiệm với. Vì em cũng ko định sinh thêm nữa và cũng muốn kiêng luôn một thể.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều...:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Oai, đánh 1 lúc rõ dài và chi tiết thì out mất, thôi thì đánh lại cho mẹ nó vậy..

"phẫu thuật thu hẹp âm đạo ngay sau sinh" là lúc khâu lại nhé. Trước khi đẻ mẹ nó nhờ luôn BS của mẹ nó bảo cô BS khâu khâu khít lại và thẩm mĩ 1 chút. Cái này lại phụ thuộc vào BS khâu nhé, vì thế nếu nhờ đc ai đỡ đẻ mát tay và khâu khéo thì coi như vụ này ok và k mất phí j nhé ... (mình may mắn vụ này:Battin ey

Dịch vụ thẩm mĩ vùng kín trong bệnh viện và mất phí (1tr thì phải) là dành cho những người sau đẻ, tức là người bình thường, k chửa đẻ j hết, muốn làm cho đẹp và khít lại.

Mình xác định lần đẻ cuối cũng hỏi BS mà mình nhờ, cô ấy phân tích thế, mình mới biết. Chia sẻ ít thông tin cho các mẹ, để các mẹ biết mà nhờ luôn, k vừa mất tiền lại vừa đau.

Chúc mẹ tròn con vuông bố sung sướng nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,260 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me3nhoc Xem bài viết
    Oai, đánh 1 lúc rõ dài và chi tiết thì out mất, thôi thì đánh lại cho mẹ nó vậy..

"phẫu thuật thu hẹp âm đạo ngay sau sinh" là lúc khâu lại nhé. Trước khi đẻ mẹ nó nhờ luôn BS của mẹ nó bảo cô BS khâu khâu khít lại và thẩm mĩ 1 chút. Cái này lại phụ thuộc vào BS khâu nhé, vì thế nếu nhờ đc ai đỡ đẻ mát tay và khâu khéo thì coi như vụ này ok và k mất phí j nhé ... (mình may mắn vụ này:Battin ey

Dịch vụ thẩm mĩ vùng kín trong bệnh viện và mất phí (1tr thì phải) là dành cho những người sau đẻ, tức là người bình thường, k chửa đẻ j hết, muốn làm cho đẹp và khít lại.

Chúc mẹ tròn con vuông bố sung sướng nhé!
    Mẹ nó ơi chắc là dịch vụ đấy nó thế nào chứ viện C phẫu thuật thẩm mỹ tầng sinh môn là 6 tr
    còn tớ vừa sinh xong đây, nhờ bs của tớ luôn, đưa thêm cho bác sĩ 2 triệu đấy , còn thấy quá rẻ chứ làm gì có giá 1 tr, 1 triệu chắc là chỉ khâu thẩm mỹ thôi
    Mình xác định lần đẻ cuối cũng hỏi BS mà mình nhờ,anh ấy phân tích thế, mình mới biết. Chia sẻ ít thông tin cho các mẹ, để các mẹ biết mà nhờ luôn, k vừa mất tiền lại vừa đau.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xukaxuxi; 30/12/2009 vào lúc 04:16 PM.
    • 2,266 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xukaxuxi Xem bài viết
    Mẹ nó ơi chắc là dịch vụ đấy nó thế nào chứ viện C phẫu thuật thẩm mỹ tầng sinh môn là 6 tr
    còn tớ vừa sinh xong đây, nhờ bs của tớ luôn, đưa thêm cho bác sĩ 2 triệu đấy , còn thấy quá rẻ chứ làm gì có giá 1 tr, 1 triệu chắc là chỉ khâu thẩm mỹ thôi
    Mình xác định lần đẻ cuối cũng hỏi BS mà mình nhờ,anh ấy phân tích thế, mình mới biết. Chia sẻ ít thông tin cho các mẹ, để các mẹ biết mà nhờ luôn, k vừa mất tiền lại vừa đau.
    Mẹ Ka ơi, thế là họ có cắt tí gì đi không nhỉ hay chỉ khâu hẹp lại thôi?
    Bống: 2.9kg → 3.9 kg → 5 kg → 6.0 kg → 6.7 kg → 7.6 kg → 8 → 8.6 kg → 9.3 kg → 9.7 kg → 10 kg → 10.5 kg → 11 kg → 15m: 11.8 kg → 17m: 12.5 kg http://inoxvinhvuong.com

• 1,260 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdan0101 Xem bài viết
    Mẹ Ka ơi, thế là họ có cắt tí gì đi không nhỉ hay chỉ khâu hẹp lại thôi?
    Cắt từ trong ra ngoài đấy mẹ nó ơi, giờ chị vẫn đau này,chắc phai vài tháng nữa mới bình thừong ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mẹ Xuka&xuki ơi! Hòm thư của chị đầy qúa rồi, em không gửi tin cho chị được. Chị xoá bớt hòm thư chị nhé.