Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có mẹ nào dùng bình sữa diệt khuẩn Edel Nano silver ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 218 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi mua đồ em bé ở 282 Bạch Mai, người bán hàng có giới thiệu bình sữa diệt khuẩn Edel Nano Silver của Hàn Quốc. Thấy bảo dùng bình này thì k phải luộc mà chỉ cần tráng nước sôi thôi vì trong bình có tráng lớp bạc diệt khuẩn rồi. Giá bình 120k, núm ti 40k. Mình băn khoăn quá không biết dùng loại này cho bé có tốt k. 2 tuần nữa mình lên thớt rồi. Có mẹ nào từng dùng bình loại này chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm với, hoặc chỉ giúp mình dùng bình sữa loại nào tốt cho bé? cảm ơn các mẹ! :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ sinh con, chồng được nghỉ từ 5-7 ngày?

Các mẹ ui! sáng nay coi được thông tin này mừng quá...chả là tháng 12 này em nó nằm ổ, nah2 chỉ có...

• Có mẹ nào dùng bình sữa Nano Silver không?

Các mẹ ơi, em có nghe nói về bình sữa diệt khuẩn bằng công nghệ Nano nhưng chưa hiểu rõ tính an toàn trong diệt khuẩn và khử độc và cách sử dụng của nó. Hôm trước em đi mua sữa hỏi cô bán hàng về loại bình sữa này, các cô ấy bảo bình này không được luộc vì nếu luộc lên sẽ làm mất đi lớp tráng bạc ở...

• Có mẹ nào dùng bình bóp sữa Sillicon của Falin hok?

chào cả nhà, con em gần 6 tháng rồi nhưng lười bú kinh khủng, lúc thức phải đút bằng thìa, có khi bé còn không chịu nuốt nữa. Em tính mua bình bóp sữa Sillicon của Falin để bóp sữa chảy vào miệng và ép bé uống. Nhà mình có ai từng dùng bình này chưa ạ? hiệu quả có tốt không nhỉ? các mẹ tư vấn...

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• 3 cách làm "túp lều lý tưởng" cho bé tại nhà

Thuở nhỏ, ai cũng từng mơ ước được sống trong một tòa lâu đài huyền bí trong rừng sâu, hoặc có một...

• 218 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

híc, mình gửi bài này mấy hôm rùi mà ko có ai trả lời,
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy loại bình sữa này quảng cáo trên tivi trong chương trình "Giá cả thị trường". Theo mình nghĩ chắc dùng cũng tốt hơn các loại khác. Mình ở tìm mua mà không có (ở Hải Phòng).
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có nhà mình dùng bình đó cho em bé này. Về vụ luộc hay tráng rửa mình không bình luận nhưng dùng bình nano một thời gian mình không thích. Thứ nhất, các vạch chỉ mức nước rất nhanh mờ, dùng 1 tháng đã thấy cái ở cái đi đâu mất tiêu. Thứ 2, các vạch đó hình như ko chính xác vì có lần mình máy móc thử lấy 120ml nước ở bình nano đổ sang bình NUK để so sánh thì thấy chênh nhau đến hơn 10ml. Thứ 3, bình đó xấu quá, chẳng có màu sắc sặc sỡ gì cả.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnga
    Hôm trước mình đi mua đồ em bé ở 282 Bạch Mai, người bán hàng có giới thiệu bình sữa diệt khuẩn Edel Nano Silver của Hàn Quốc. Thấy bảo dùng bình này thì k phải luộc mà chỉ cần tráng nước sôi thôi vì trong bình có tráng lớp bạc diệt khuẩn rồi. Giá bình 120k, núm ti 40k. Mình băn khoăn quá không biết dùng loại này cho bé có tốt k. 2 tuần nữa mình lên thớt rồi. Có mẹ nào từng dùng bình loại này chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm với, hoặc chỉ giúp mình dùng bình sữa loại nào tốt cho bé? cảm ơn các mẹ! :1:
    Mẹ anhnga ơi ! Mình dùng bình này cho con gài mình rồi, bạn cứ mua mà dùng, mình thấy rất tiện và tốt, nhưng mình khuyên bạn là nếu bạn sắp sinh rồi mà gia đình bạn có điều kiện thì co thể mua 2 bình cung được đó là bình 120ml và bình 260ml ( bình 260ml này sau này dùng rất tiện vì nó có cả núm ti cho trẻ sơ sinh, và núm ti cho trẻ tập ăn dặm ), nếu gia đình bạn không có điều kiện thì bạn nên mua 1 bình 260ml thôi ( bạn có thể mua ở 73 hay 37 triệu việt vương hà nội, đây là công ty của nó mình không nhớ rõ lắm, ra đây người ta sẽ tư vấn cho bạn rất nhiều thứ, mà giá cũng rẻ hơn so với các cửa hàng). Chúc các bé và mẹ vui vẻ khoẻ mạnh.
    Lưu ý : Bình sửa này công ty này bán bình riêng núm riêng, nếu mua bình 260ml tính vào khoảng 220.000 vnd cả bình và cả núm.
    Nếu mẹ nào có người quen hoặc nhờ được người đi hàn quốc thì mua bên đó rất rẻ mà có đủ cả núm ( 2 núm )
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_daddy
    Cái loại này trên có đề anti-bacteria, chống vi khuẩn nhưng chả biết nó thế nào hay lại giống sữa XO? Tốt nhất là mua bình Nuk và chịu khó luộc bình.
    Bác nói đúng đấy, mua bình NUK dùng và 3-4 tháng lại thay bình một lần là an toàn. Vụ sữa XO đúng là kinh. Hôm trước em cũng đọc qua một bài báo nói về sự không an toàn của công nghệ nano. Đây này:
    http://home.netnam.vn/live/FrontPage...contentId=3484
    • 1,362 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Bác nói đúng đấy, mua bình NUK dùng và 3-4 tháng lại thay bình một lần là an toàn.
    Sao 3-4 tháng lại phải thay bình? Nếu bình vẫn tốt thì cứ dùng chứ?
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 218 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Bác nói đúng đấy, mua bình NUK dùng và 3-4 tháng lại thay bình một lần là an toàn. Vụ sữa XO đúng là kinh. Hôm trước em cũng đọc qua một bài báo nói về sự không an toàn của công nghệ nano. Đây này:
    http://home.netnam.vn/live/FrontPage...contentId=3484
    mình vừa vào link bạn cho, đọc xong cũng thấy ko yên tâm. Hôm trước đi khám ở chỗ bs Quý mình thấy có cái tủ bày bán toàn bình nuk. Bình nano thì màu sắc ko đẹp thật. Chắc là mình mua bình nuk thôi vì thấy nhiều mẹ dùng bình đó.
    • 218 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực ra bình Nuk dùng rất thích vì nó thiết kế rất hợp lý, chất latex của núm vú rất mềm mại cho trẻ con, có lỗ chống sặc, nắp đậy khít, các vạch chia rõ ràng. Còn về công nghệ nano bạc dùng để chống vi khuẩn thì đang thịnh hành ở Hàn Quốc các hãng như Samsung hay LG áp dụng vào máy giặt tủ lạnh để chống vi khuẩn. Thế nhưng cũng không nên tin quá vì điều kiện khí hậu khác nhau, ở nước mình nóng, độ ẩm cao vi khuẩn sinh sôi nhanh chóng nên tốt nhất là luộc bình để tiệt trùng
    Cấp kíu!!! big_daddy ơi, mình vừa gọi điện hỏi cửa hàng, ng ta bảo bình nuk có 2 loại thuỷ tinh và nhựa, núm cũng có 2 loại cao su và silicon. Mình chưa biết loại nào dùng được. Bạn dùng loại nào cho e bé nhà bạn vậy?
    • 316 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Big-dady này không hiểu sao con mình k thể bú được bằng núm vú của Nuk nhé, sữa cứ chảy ra cái lỗ chống sặc ý, mà mình thì rất thích dùng núm vú của Nuk, bạn chỉ cách cho mình với.
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ sâu đo
    mình thấy loại bình sữa này quảng cáo trên tivi trong chương trình "Giá cả thị trường". Theo mình nghĩ chắc dùng cũng tốt hơn các loại khác. Mình ở tìm mua mà không có (ở Hải Phòng).
    Mẹ Sâu đo ơi, bình đó bán ở Mẹ& Bé( gần đền Nghè), shop baby của chị Thu ở đường Phan Bọi Châu...
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ chê Bình sữa Nano Silver nhiều quá, Thực ra không đến mức như vậy đâu. Hồi mình sắp sinh mình cũng đi sắm đồ sơ sinh ở cửa hàng 283 Bạch Mai. Họ cũng giới thiệu chominhf dùng Nano Silver và mình cũng mua 2 bình, một bình nhỏ và một bình lớn. Quả thật mình dùng bình chỉ cần rửa sạch bằng nước tẩy rửa và tráng qua nước sôi không cần phải đun sôi các bình hết. Trộm vía bé nhà mình không hề bị sao cả. Bình Nano tuy không đẹp bàng bình của Nuk thật nhưng mình cũng thấy có nhiều cái tiện lắm. Các mẹ cử thử dùng đi nhé.
    • 316 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bố chứ ko phải mẹ nhé. Cái van chống sặc đấy phải ngửa lên trên.
    Hehehe.........ai ngờ lại có một ông bố trong topic này, nhầm nhọt tí nhé bố big-dady.
    Thiệt tình là em cũng biết để cái van chống sặc đó lên trên rùi nhưng k hiểu sao khi Bob bú cứ phun hết cả sữa ra đằng van chống sặc đấy.
    • bes
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng bình Nano cộng thêm chai nước rửa bình sữa, chả nhớ tên là gì nhưng của cùng 1 nhà nhập khẩu Nano Silver ý, thích cực. Cộng thêm bộ chổi cọ rửa nữa, cực thích. Tác dụng đến đâu thì cũng không kiểm chứng được nhiều, vẫn đề là các bé không biết bình nào tốt, bình nào không mà nó chỉ biết ngậm cái tí nào là thích. Thế nên nó mới đẻ ra Bình Nano + núm Nuk hi...hi...hi...
    Dùng đồ của Nano Silver có một cái thấy ngay là "Đắt lòi". Cái gì cũng đắt, cùng một hội của nó là bỉm Mummy Bear, giấy ướt Nano.....a....b...c.......
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangvinh
    Mình thấy các mẹ chê Bình sữa Nano Silver nhiều quá, Thực ra không đến mức như vậy đâu. Hồi mình sắp sinh mình cũng đi sắm đồ sơ sinh ở cửa hàng 283 Bạch Mai. Họ cũng giới thiệu chominhf dùng Nano Silver và mình cũng mua 2 bình, một bình nhỏ và một bình lớn. Quả thật mình dùng bình chỉ cần rửa sạch bằng nước tẩy rửa và tráng qua nước sôi không cần phải đun sôi các bình hết. Trộm vía bé nhà mình không hề bị sao cả. Bình Nano tuy không đẹp bàng bình của Nuk thật nhưng mình cũng thấy có nhiều cái tiện lắm. Các mẹ cử thử dùng đi nhé.
    Nước tẩy rửa á? Sao mình không biết là có loại nước này nhỉ? Dùng bình NUK ko có thấy nói đến phải sử dụng nước tẩy rửa. Sử dụng các thứ cho em bé mà dùng nhiều hoá chất vậy có an toàn không nhỉ?
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob
    Hehehe.........ai ngờ lại có một ông bố trong topic này, nhầm nhọt tí nhé bố big-dady.
    Thiệt tình là em cũng biết để cái van chống sặc đó lên trên rùi nhưng k hiểu sao khi Bob bú cứ phun hết cả sữa ra đằng van chống sặc đấy.
    Lạ nhỉ? Sao sữa lại phun được ra đằng van chống sặc nhỉ. Bé nhà mình chưa bị thế bao giờ. Bạn đổi núm mà vẫn bị thế à?
    • 316 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mua đến 3 cái núm vú của Nuk rồi mà chẳng dùng được núm nào nữa, muốn con dùng núm của Nuk cho đỡ sặc mà lại còn thấy rắc rối hơn ý.
    • 774 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangvinh
    Hơ hơ, em cũng dùng bình nano, thế dzưng mà, nhà em chỉ mua có 1 bình, 1 bình NUK, và thế là lúc luộc bình NUK thì AX nhà em lại cho tất cả vào luộc, rốt cuộc sau đó các chữ trên bình Nano bay mất, giờ chả dùng được.
    Mà nói chung, trộm vía, nhà em cũng lười luộc bình lắm, nhiều lúc toàn rửa nước lã và tráng nước sôi thôi. May mà bé nhà em cũng ko sao. Cho nên thực ra chất lượng của bình Nano cũng chả biết thế nào cả. À mà đứa bạn em, nó chả bao giờ luộc bình cả, kể cả cái vắt sữa cũng chỉ tráng nước sôi, thế mà trộm vía con nó chả sao cả. Lại rất trộm vía bụ bẫm nữa chứ. :4:

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 1,362 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Cái nước tẩy rửa này thì hồi đầu mình cũng có dùng, hồi đấy mua ở Thái về nhưng lúc mua về có đọc hướng dẫn sử dụng của nó thấy cũng lằng nhằng đại loại là sau khi rửa xong lại phải rửa lại thật sạch bằng nước.... mình thấy lằng nhằng quá nên dùng vài lần rồi vứt đó bây giờ vẫn còn nguyên.
    Cái gì mà chả phải rửa lại thật kỹ bằng nước hả bố cháu? Chả lẽ bố cháu muốn bớt lằng nhằng bằng cách rửa qua qua thôi à?
    Mình vưỡn thường xuyên dùng nước rửa bình để rửa bình, núm cho bé trước khi luộc. Bây giờ bé nhà mình 14 tháng rồi vưỡn đầy đủ các khâu "lằng nhằng" thế. :4:
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 316 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thiệt tình với các bác là từ hồi em sinh cháu đến giờ, luộc bình cho cháu được hai lần, còn lại là rửa bằng nước rửa bình sữa rồi vào tráng bằng nước sôi. Trộm vía con em k bị sao, nghe các bác nói luộc bình sữa cho con cẩn thận quá, em cũng thấy lo lo. Thế lần nào con uống song là đều phải luộc bình sữa hả các bác hay lâu lâu thì luộc bình sữa?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4