• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Có ai bị đau vết mổ sau khi mổ đẻ 2 năm?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.93K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình sinh mổ cách đây 2 năm, không hiểu sao dạo này mình thấy thỉnh thoảng đau ở bụng dưới (trong bụng) nơi có vết mổ. Có lúc đang ở tư thế nằm mà ngồi dậy thì thấy đau ngang ở bụng dưới (mình để ý những lúc đau như thế là lúc mình đang QKĐ). Còn bình thường thì không thấy đau. Có ai như thế không, chia xẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Mình đang định có thai lại (vì trước đây con mất do sinh non), nhưng cũng hơi lo. Các mẹ cho lời khuyên nhé

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Có mình đây.
    Đi khám một số nơi đều bảo không sao. Nhưng ở Victoria Mỹ Mỹ thì nói là lạc nội mạc tử cung lên gần vết mổ. Họ nói mình phải chịu như thế đến khi mãn kinh huhuhu.
    Nếu bạn muốn có thêm baby, chắc phải khám xét cẩn thận nhé.
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    Có mình đây.
    Đi khám một số nơi đều bảo không sao. Nhưng ở Victoria Mỹ Mỹ thì nói là lạc nội mạc tử cung lên gần vết mổ. Họ nói mình phải chịu như thế đến khi mãn kinh huhuhu.
    Nếu bạn muốn có thêm baby, chắc phải khám xét cẩn thận nhé.
    Siêu âm có phát hiện được không bạn? Tháng trước giữa chu kỳ mình đi siêu âm nhưng không hỏi về chuyện này (vì lúc ấy không thấy đau), và mọi thứ bình thường. Làm sao để phát hiện được?

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình lanh chanh trả lời nhé vì trước đây mình cũng bị LNMCT, đã từng mổ hai lần. Nếu thực sự bạn bị LNMTC thì lúc hành kinh sẽ rất đau (mình đau đến nói mê sản đấy)! Siêu âm phát hiện được (mình theo dõi toàn bằng SA). Tuy nhiên, thời gian SA phải phù hợp mới có kết quả chính xác. Mình nhớ ko nhầm là 10 ngày sau ngày thấy kinh là phải SA. Nếu thực sự LNM thì hơi khó có em bé. Tuy vậy, ko phải ai cũng thế vì như mình đã mổ hai lần nhưng cuối cùng cũng có em bé. Bạn nên đến BS thăm khám cụ thể nhé.

Chúc bạn may mắn, khỏe.

• 181 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilymthu Xem bài viết
    Bạn ơi, mình lanh chanh trả lời nhé vì trước đây mình cũng bị LNMCT, đã từng mổ hai lần. Nếu thực sự bạn bị LNMTC thì lúc hành kinh sẽ rất đau (mình đau đến nói mê sản đấy)! Siêu âm phát hiện được (mình theo dõi toàn bằng SA). Tuy nhiên, thời gian SA phải phù hợp mới có kết quả chính xác. Mình nhớ ko nhầm là 10 ngày sau ngày thấy kinh là phải SA. Nếu thực sự LNM thì hơi khó có em bé. Tuy vậy, ko phải ai cũng thế vì như mình đã mổ hai lần nhưng cuối cùng cũng có em bé. Bạn nên đến BS thăm khám cụ thể nhé.

Chúc bạn may mắn, khỏe.
    Cám ơn về trả lời của bạn. Hôm qua (ngày thứ 5 kể từ khi QKĐ)mình đã đi siêu âm lại nhưng BS bảo bình thường, ko phải LNMTC (may quá!). Thật ra trong lúc QKĐ mình ko đau, chỉ khi đang nằm mà ngồi dậy mới thấy đau ở bên trong chỗ vểt mổ (đau như kiểu bị đau cơ bụng khi tập thể dục ấy), bạn có thế ko?

• 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng bị như thế, mình sanh mổ đã hơn 1 năm nhưng mỗi lần gần tới ngày QKD, vết mổ lại đau, có khi đau nhói ko thể chịu được và ngứa nữa chứ. Nếu hết QKD thì cũng hết đau và hết ngứa. Mình ko biết là khi nào mới hết hẳn luôn.
    :Rose: Ta nghe nghìn giọt lệ, rớt xuống thành hồ nước long lanh ... :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng phải sinh mổ, nghe dọa là đau lắm, đến cả mấy tháng trời. Em thì đúng đau thật, nhưng mà chỉ độ 1 tuần - 10 ngày là hết đau. Vậy mà thời gian gần đây,khi vêt mổ đã liền sẹo, còn lên sẹo lồi một đường be bé xinh xinh nữa, thì tự nhiên lại thấy khó chịu, cứ ran rát thế nào ấy, sờ vào có khi còn đau nữa. Vết sẹo có màu đỏ, hơi nâu, màu sắc như vết rạn ra lúc mang bầu vậy. Không biết có sao không. Bé nhà em 3 tháng 13 ngày rồi.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy tốt nhất là bạn đi Bệnh viện khám, nói cho bác sĩ biết tình trạng của mình. Chứ nếu siêu âm ngoài không thì không an tâm đâu trong tình trạng bạn vẫn còn đang đau!

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesocli Xem bài viết
    mình cũng bị như thế, mình sanh mổ đã hơn 1 năm nhưng mỗi lần gần tới ngày QKD, vết mổ lại đau, có khi đau nhói ko thể chịu được và ngứa nữa chứ. Nếu hết QKD thì cũng hết đau và hết ngứa. Mình ko biết là khi nào mới hết hẳn luôn.
    Bữa sau khi em post bài cái chuyện em bị đau thì hóa ra là giống như thế này, hic tới kỳ rồi. Lần đầu tiên sau khi sinh, máu ra nhiều kinh khủng. Hết kinh cũng hết đau luôn :Smiling:

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng bị đau jong bạn nhưng mình sinh cháu đc 4 năm rưỡi rồi. thỉnh thoảng đang nằm mà ngồi dậy thì mình cug bị đau như đau cơ và bị đau mất mấy hôm rồi tự hết, có hỏi bs thì bs bảo bình thường nhưng đến mấy ngày hôm nay mình đau quá cũng tại vì đang nằm mà ngồi dậy đấy, sờ vào vết mổ chỗ bị đau thì thấy nó sưng gồ lên còn ấn vào bên cạnh thì k đau và k thấy sưng gồ như bên bị đau. cũng chẳng biết nó có bị làm sao k nữa. à hôm rồi có đi khám bs thì bs bảo là đau hạ vị nhưng mình thấy hình như bs chẩn đoán nhầm, muốn đi khám lại mà lại dính đúng 30/4 ngỉ 4 ngày nên lại fai chờ. có bạn nào bị như vậy tư vấn m với. đang mong đẻ đứa 2 mà chưa dính k biết bị đau ntn có liên quan j k nữa

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2