Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chuyển dạ giả sau bao lâu thì sinh ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế lúc các mẹ sinh bé bạn chuyển dạ bao lâu thì mới ra máu báo và sinh? Cho mình tí kinh nghiệm với, mình đang lo lang quá
    Mình cũng đau lâm râm bụng dưới và thắt lưng hôm 38 tuần, được 2 ngày rồi mà vẫn vậy, ko thấy gì cả, bé gò trườn nhiều, ko thấy máu báo, cũng ko thấy ối iếc gì hết, cũng ko thấ đau nhiều hơn. Mình vào viện hôm qua thì tử cung còn đóng nên bs cho về. Ko biết sẽ như thế nào, mình lo quá đi
    Thanks các mẹ, giúp mình với ạ

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIc, em thì cổ tử cung đã mở 1cm từ khi em bé mới có 31 tuần, nằm trên giường và dùng thuốc để giữ không cho nó mở thêm. Đến giờ em bé được hơn 36 tuần rồi, bác sĩ cho ngưng dùng thuốc, và cho phép đi lại. Em mới đi lại có 1 ngày thôi, khi vô toilet rặn, sau đó vệ sinh thì thấy kì lắm, sờ giống như nó mở rộng ra và có cái gì nó lòi lòi ra ấy. Vậy có phải là cổ tử cung của em đã mở rộng hơn rồi không? Em chưa bị ra nhớt hồng, cũng chưa bể nước ối chỉ thấy ra cái gì giống như sợi dây, không có màu hồng (chắc là huyết trắng ạ?), nên không đi khám. Khi cổ tử cung mở bao nhiêu cm thì bắt buộc phải sanh vậy hở các mẹ???

• 824 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suezi Xem bài viết
    HIc, em thì cổ tử cung đã mở 1cm từ khi em bé mới có 31 tuần, nằm trên giường và dùng thuốc để giữ không cho nó mở thêm. Đến giờ em bé được hơn 36 tuần rồi, bác sĩ cho ngưng dùng thuốc, và cho phép đi lại. Em mới đi lại có 1 ngày thôi, khi vô toilet rặn, sau đó vệ sinh thì thấy kì lắm, sờ giống như nó mở rộng ra và có cái gì nó lòi lòi ra ấy. Vậy có phải là cổ tử cung của em đã mở rộng hơn rồi không? Em chưa bị ra nhớt hồng, cũng chưa bể nước ối chỉ thấy ra cái gì giống như sợi dây, không có màu hồng (chắc là huyết trắng ạ?), nên không đi khám. Khi cổ tử cung mở bao nhiêu cm thì bắt buộc phải sanh vậy hở các mẹ???
    Thế mà mẹ nó còn ngồi đây à đi khám đi thôi,mình đoán bạn mở tử cung sớm thế thì dễ đẻ sớm đấy,cứ thử đi khám đi,dao này mình cũng cảm giác như âm đạo nó nở to ra ý,nhưng chưa đi khám,đi vệ sinh cũng ko cảm giác bị tụt,nếu bạn đi vệ sinh mà cảm giác có gì tụt thì đi vào viện xem thế nào ^^ hiii

• 81 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũng nghe mẹ em dặn khi nào thấy ra huyết hồng và âm ỉ đau thì lo tắm gội cắt móng tay móng chân rồi vào viện luôn Mà huyết hồng là màu hồng hay màu như máu kinh hả các mẹ? Các mẹ bảo đi vệ sinh thấy tụt thì nên vào BV, nhưng em lại ko hiểu tụt là tụt như thế nào ạ? Em còn 1 tuần nữa là đến ngày dự sanh, lại toàn ở nhà 1 mình nên cũng thấy lo lo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mieo_Xynk; 16/01/2011 vào lúc 02:29 PM.

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mieo_Xynk Xem bài viết
    Em cũng nghe mẹ em dặn khi nào thấy ra huyết hồng và âm ỉ đau thì lo tắm gội cắt móng tay móng chân rồi vào viện luôn Mà huyết hồng là màu hồng hay màu như máu kinh hả các mẹ? Các mẹ bảo đi vệ sinh thấy tụt thì nên vào BV, nhưng em lại ko hiểu tụt là tụt như thế nào ạ? Em còn 1 tuần nữa là đến ngày dự sanh, lại toàn ở nhà 1 mình nên cũng thấy lo lo.
    uh mẹ nó ạ. Ra huyết hồng là báo sắp sinh rồi. Mình cũng ra dịch nâu và huyết hồng một chút và sau đó mấy tiếng là sinh. Mẹ nó có dấu hiệu này thì nên tắm gội sạch sẽ để vào viện (t/h mà sinh nhanh và viện xa nhà thì cần phải thao tác nhanh kẻo không kịp đấy). Mình chuyển dạ vào ban đêm và nhà gần bệnh viện, vậy mà khi vào viện còn bị kíp trực nói là: định đẻ dọc đường à?
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 327 Bài viết

• 1,619 Được cảm ơn

K biết có mẹ nào như em k chứ em chả thấy 1 tý máu báo nào luôn, lúc thấy 6phút có cơn đau 1 lần thì dựng chồng dậy vào viện thế là đẻ luôn đấy ạ...

• 1,260 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Hình như là tùy từng ng các mẹ ạ. Như bài báo hôm vừa rồi chị đó sinh lúc 32 tuần ko có máu báo hay gì cả chỉ đau bụng vỡ ối và sinh trong vòng có 4 phút. Có ng thì ra thăm, có ng lại vỡ ối rồi mới sinh.
    Nên có dấu hiệu 1 trong những trường hợp này là vào viện luôn cho yên tâm: Ra thăm (màu hơi hồng ko như máu cá), đặc biệt vỡ ối, thấy có cơn đau.
    Như mình trước đọc cũng chủ quan, ra thăm rồi vẫn chưa vào viện, từ 5h sáng đến 10 h tối mới có dấu hiệu đau mới vào viện. May mà mình đau ít và dễ sinh. ko bị vỡ ối (đến viện bs mới chọc ối)
    Còn thấy bụng tụt thì cảm giác rõ lắm. Nhìn thấy bụng thấp hẳn xuống dưới cảm giác như rơi ra tới nơi rồi. Mà đi bộ cũng có cảm giác là mình ko đi đc đường dài. Cảm giác gần sinh rõ lắm. Ko biết có phải mỗi ng mỗi khác ko nữa.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocondangyeu_2020 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em bé nhà em 38 tuần 3 ngày tuổi rồi, thai ngôi thuận, nước ối bình thường, bụng cũng tụt, có lúc giảm giác thai máy phía dưới, nhiều lúc em bé thúc đầu xuống cả phía trên hay sao ấy, cảm giác đau buốt phía dưới bên trong chỗ ấy, có khi đang đau quá phải dừng lại một lúc mới đỡ. Cả ngày hôm đấy cứ đau âm ỉ, đến tối thì cứ đau dữ dội hơn, nhưng chỉ một lúc từng cơn đau rồi lại hết. Em nghĩ tưởng chắc nay thì sinh. Nhưng đến đêm cơn đau giảm dần ,sáng em dậy thì không đau đớn gì nữa. Cả sáng không đau. Có mẹ nào giống em không? Liệu có đáng lo ngại không các mẹ nhỉ? Nhưng chưa thấy biểu hiện như ra máu cá hoặc vỡ ối. Nhưng giờ em không biết đấy là chuyển dạ thật hay chuyển dạ giả nữa. Có mẹ nào đã bị chuyển dạ giả nào chưa? Lúc này em chưa đi khám Bs nhỡ đâu Bs bảo mình chưa mở tử cung 1 cm và sẽ đuổi mình về nhà đi, nên mình không thể đi lại được. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em xem sau chuyển dạ giả khoảng bao lâu thì sinh? Em hồi hộp quá. Em cảm ơn nhiều!
    cái này hệt giống tớ, thế mà sau đáy lại trở lại bình thường và bây giờ vẫn chưa đẻ.
    .
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp E với. E thai được tròn 38 tuần. 2 hum trc tự nhiên thấy đêmngăm ngăm đau bụng mà sáng thì đỡ. chiều qua E đi khám bác sĩ bẩu ko sao cho về. Sáng nay 3h sáng E lên cơ co 10 tới 15 phút 1 lần. Đau ko ngủ được E cố đợi xem thời gian có ngắn lại hơn không và có đau hơn không mà ko thấy gì cả. 8h hơn E vào viện khám, bác sĩ siêu âm vẫn cho là...chưa đẻ lại cho về. Rồi từ lúc đó tới bây giờ bụng E vẫn cứ 10 tới 15 phút đau 1 lần. E phải làm gì giờ. đau thế này hoài E không ngủ được sức đâu mà rặn lúc chuyển dạ thật. mà như e thì bao lâu sẽ chuyển dạ thật. có mẹ nào có kinh nghiệm chia xẻ với E chút đi. Lo ghê

• 2,990 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilikitty Xem bài viết
    cái này hệt giống tớ, thế mà sau đáy lại trở lại bình thường và bây giờ vẫn chưa đẻ.
    .
    mình cũng mở 2,5cm rồi, từ thứ 6 tuần trước, ra dịch nâu dịch hồng đủ cả, nhưng ko hề đau bụng. bsi bảo về nhà, chờ đau bụng thì vào, chờ gần cả tuần rồi, bjo thì lại ko dịch nâu dịch hồng gì nữa hết. :Worried: chả biết chờ đến khi nào đây, chờ thế này oải quá, gần 2 tuần nữa mới đến ngày dự sinh.

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6