Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chuyển dạ giả sau bao lâu thì sinh ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 63.8K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 310 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình mang thai đc 38 tuần 5 ngày rùi. 2,3 tuần nay cứ ra huyết trắng nhiều,đau nhức lưng,đau bụng lâm râm bụng dưới như khi hành kinh vậy mà có khi đau như sắp sanh vậy,rùi lại hết đau,không thấy máu báo gì hết. Vào viện lại bảo chưa sanh. Không biết có những dấu hiệu đó thì bao lâu sanh hả các mẹ.

Sumy yêu ck yêu Subo nhứt...

3 tuần : biết hóng chuyện a...u...,biết cầm bình sữa.
    5 tuần : biết nghe...ai kiu tên là cười híp mắt.
    NB : 3,1 kg - 50 cm
    1m : 4,2 kg
    2m : 5,7 kg - 59 cm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon134 Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm giúp E với. E thai được tròn 38 tuần. 2 hum trc tự nhiên thấy đêmngăm ngăm đau bụng mà sáng thì đỡ. chiều qua E đi khám bác sĩ bẩu ko sao cho về. Sáng nay 3h sáng E lên cơ co 10 tới 15 phút 1 lần. Đau ko ngủ được E cố đợi xem thời gian có ngắn lại hơn không và có đau hơn không mà ko thấy gì cả. 8h hơn E vào viện khám, bác sĩ siêu âm vẫn cho là...chưa đẻ lại cho về. Rồi từ lúc đó tới bây giờ bụng E vẫn cứ 10 tới 15 phút đau 1 lần. E phải làm gì giờ. đau thế này hoài E không ngủ được sức đâu mà rặn lúc chuyển dạ thật. mà như e thì bao lâu sẽ chuyển dạ thật. có mẹ nào có kinh nghiệm chia xẻ với E chút đi. Lo ghê
    mẹ nó ơi, giờ này thì con yêu của mẹ nó cũng hơn 1 tuổi rồi, tớ có dấu hiệu giống hết mẹ nó, nhưng tớ ra máu 2 ngày trước rồi, giờ thì k ra nữa, nhưng vẫn đau khoảng nửa tiếng đến 15p / 1 lần, vào viện toàn bị bác sỹ đuổi về vì cổ tử cung chưa mở, cho tớ hỏi kinh nghiệm của mẹ nó mới ....
    • 132 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng đi khám, bác sỹ bảo mở 2cm rồi, tử cung xóa 50%. Khám xong thì thấy ra máu nhưng bác sy bảo bình thường vì do bác sỹ khám nên chất nhày theo ra. Giờ em đang hoang mang quá, ko biết phải thế nào. Bsy thì bảo khi nào đau bụng thì vào viện luôn. có chị nào như em ko ạ?
    Bán LV priscilia, speedy, hamstead, Bally, Marc Jacobs giá phải chăng!
    http://zaodich.com/forum/f2488/da-gi.../#post26144017
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Mình 38w4d, cũng chưa thấy hiện tượng gì, lo quá. Mà mình đi khám ở Tâm Hưong các bác sỹ chẳng khám trong gì cả, chỉ siêu âm thôi các mẹ ah
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ừ thì chuyện mẹ chồng nàng dâu thì muôn thuở kể hoài ko hết. Nhưng mình thiết nghĩ đã là con thì nên cho xứng làm con. Quý mẹ đẻ ntn thì mẹ chồng cũng nên thế. Ko nên nghĩ về mẹ chồng theo hướng tiêu cực. Bà có lo thì mới nói, bà già rồi nhớ nhà là chuyện đương nhiên. Mà bụng bạn to rồi, ax hoàn toàn có thể làm giúp những cviec nhà. Cứ sống thoải mái có lẽ mối qh mẹ chồng nàng dâu dễ thở hơn.
    • 207 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì 38tuần 4 ngày, ra dịch màu hồng. Gọi bác sỹ bảo vào viện người ta đo tim thai em bé, rùi kiểm tra dấu hiệu sanh. Vào đo 30p mới có 1 cơn gò, cổ tử cung mở có tí tẹo, bị .... đuổi về nhà (hơ...hơ...). Người nhà bảo ở nhà nghỉ đi, nhưng ráng đi làm thêm 2,3 bữa nữa vì chưa thấy cơn gò hay đau bụng gì cả, đầu em bé còn cao & nước ối chưa vỡ. Cũng đang hồi hộp lắm nè các mẹ. Mà làm sao để đầu em bé tụt xuống xương mu nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng giống một số mẹ trên này, hic, hôm 2/5 thấy có một chút dịch màu hồng, vào Việt Nhật thì bs đo cơn co 30', không thấy cơn co nên cho mình về, bảo bao h đau bụng thì vào, và đây là dấu hiệu chuyển dạ giả, bây h đã là 9/5, tròn 1 tuần rùi mà chưa thấy gì, nghỉ làm lâu rồi mà chưa sinh nên mình sốt ruột quá, hiccc
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Mình thấy con so thường thế mà, cũng nhiều mẹ như vậy, bao giờ vỡ ối, hoặc cơn co trong 10 phút có khoảng 3 cơ thì mới đẻ được đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuty_08 Xem bài viết
    Mình cũng giống một số mẹ trên này, hic, hôm 2/5 thấy có một chút dịch màu hồng, vào Việt Nhật thì bs đo cơn co 30', không thấy cơn co nên cho mình về, bảo bao h đau bụng thì vào, và đây là dấu hiệu chuyển dạ giả, bây h đã là 9/5, tròn 1 tuần rùi mà chưa thấy gì, nghỉ làm lâu rồi mà chưa sinh nên mình sốt ruột quá, hiccc
    • 207 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, tình hình có biến chuyển gì chưa? Mình nghỉ ở nhà nằm chờ rùi, hôm nay được 39w rùi mà vẫn chưa có tín hiệu gì cả, hix
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sò Con Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, tình hình có biến chuyển gì chưa? Mình nghỉ ở nhà nằm chờ rùi, hôm nay được 39w rùi mà vẫn chưa có tín hiệu gì cả, hix
    Hôm nay mình vẫn chưa thấy j, có 4 người bạn đều dự kiến sinh vào đầu tháng 5 như minh mà đã sinh hết rùi, ngày nào cũng nhận được tin nhắn và điện thoại hỏi sinh chưa lại càng sốt ruột. Mình lại là con dạ chứ không phải con so. Hix..
    • 207 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay mình vẫn chưa thấy j, có 4 người bạn đều dự kiến sinh vào đầu tháng 5 như minh mà đã sinh hết rùi, ngày nào cũng nhận được tin nhắn và điện thoại hỏi sinh chưa lại càng sốt ruột. Mình lại là con dạ chứ không phải con so. Hix..
    Ui, mình hôm nay 39w2d rùi mà cũng chưa có biến chuyển gì cả mẹ nó ạ, cũng vừa hồi hộp & sốt ruột quá à. Mong ôm con yêu lắm rùi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    hêmẹ chồng nàg dâu là chuyện muôn đời vẫn thế mà .Mẹ chồng bạn không ở cùng lên thời gian khủng bố trôi qua cũng nhanh thôi .Nhưng mình nghĩ nếu đến ngày dự sinh rồi thì bạn lên đi khám đi,như mình đây nè : chẳg đau dớn gì,quá ngày dự sinh 2 ngày lên mình lên viện khám,cổ tử cung đã mở 2 phân ... ạc ạc ...lúc bác sĩ khám trong thì 2' sau mới ra máu báo .Bác sĩ bắt nhập viện luôn,nhưng vì mình chưa đau lên vẫn phóng xe máy về nhà tắm gội,lấy đồ,ăn cơm rồi mới lên viện Từ lúc đau đến lúc đẻ xong có gần 2 tiếng thôi .Lúc đấy chồng mình còn đang ở nhà cơ,lúc vào phòng đẻ có mỗi mẹ ruột mình vì chẳng ai nghĩ lại đẻ nhanh thế ... mình chẳng đau dớn gì cả Tớ đẻ thường ,con 3,5kg ... 2 hôm sau đã đi lại được,1 tuần thì hết sạch máu,2 tuần đã đi xe máy
    mình hiện giờ đang ra huyết nè. chuẩn bị tới bệnh viện. không biết thế nào. híc híc
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi, lúc vào bv thì vào phòng khám hay qua phòng 300 luôn. Mình bị đau bụng giả, định đi khám mà chưa biết vào phòng nào cả.hix
    • 241 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình thì lúc chiều đi khám đo cơn gò thì cứ 4-5' có cơn gò 1 lần , nhưng nhẹ lắm ! Bs khám trong bảo tử cung mở ít , 1 ngón vô còn chật lắm .. Mình đây gần 39w rồi , mong con quá , ngày nào cũng dụ con ra chơi với ba mẹ mà mãi ko thấy j ngày nào cũng đi bộ và lên xuống cầu thang cả chục lần mà tử cung ko mở thêm đc tí nào cả hichic
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay ngủ dậy mình cũng thấy máu báo ( mình đang bầu tuần 38) thế là vào bệnh viện chầu trực nhưng vẫn chưa chuyển dạ và tử cung chua mơ nên bác sĩ bảo về theo dõi tiếp hix...........
    GIẤY DÁN TƯỜNG HÀN QUỐC NHIỀU MẪU MÃ LỰA CHỌN, CHẤT LƯỢNG ĐẢM BẢO, GIÁ CẢ CẠNH TRANH
    THẢM YOGA, GIẦY ĐÁ BÓNG VÀ CÁC PHỤ KIỆN THỂ THAO GIÁ RẺ
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuInsky Xem bài viết
    Mình thì lúc chiều đi khám đo cơn gò thì cứ 4-5' có cơn gò 1 lần , nhưng nhẹ lắm ! Bs khám trong bảo tử cung mở ít , 1 ngón vô còn chật lắm .. Mình đây gần 39w rồi , mong con quá , ngày nào cũng dụ con ra chơi với ba mẹ mà mãi ko thấy j ngày nào cũng đi bộ và lên xuống cầu thang cả chục lần mà tử cung ko mở thêm đc tí nào cả hichic
    Trùi, mẹ phải cẩn thận chứ, 39 tuần nếu con so thì có thể sinh rùi nhưng con rạ chưa đâu mẹ nó à. Mình bần tới 40 tuần tức là đùng 280 ngày luôn đó thì bé mới chịu chui ra. Mẹ cứ an tâm, hãy thư giãn thoải mái nha mẹ.
    • 3,773 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Mình vừa ra 1 cục màu trắng như nhựa chuối ấy không biết là sắp sinh chưa nữa. mong con yêu lắm rùi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peekapoo123 Xem bài viết
    Hôm nay em cũng đi khám, bác sỹ bảo mở 2cm rồi, tử cung xóa 50%. Khám xong thì thấy ra máu nhưng bác sy bảo bình thường vì do bác sỹ khám nên chất nhày theo ra. Giờ em đang hoang mang quá, ko biết phải thế nào. Bsy thì bảo khi nào đau bụng thì vào viện luôn. có chị nào như em ko ạ?
    M cũng như mẹ nó. Xoá 70% CTC mở 2cm r. Máu cũng ra khi bsy khám xong. Bây h về cứ đau râm rAn nhẹ thôi. Bsy bảo ngÀy mai nhập viện. K biết lúc nào sinh ý
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3