• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chuyển dạ giả sau bao lâu thì sinh ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.1K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 477 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Vấn đề này phải hỏi những mẹ đã sinh rồi nên hôm nay em mới dám đặt chân sang Mục sau khi sinh này. Em bị ra huyết hồng rong trong 1 ngày (bắt đầu khoảng 3 giờ sáng). Cả ngày hôm đấy cứ đau âm ỉ, đến tối thì đau dữ dội hơn. Em nghĩ chắc đêm thì sinh. Nhưng đến đêm cơn đau giảm dần, sáng em ngủ dậy thì không đau đớn gì nữa. Cả sáng ko đau, chiều hôm qua em vào viện khám thì bsi bảo chuyển dạ giả vì tử cung chưa mở tí nào. Về nhà đợi. 4h sáng nay em dậy đi vệ sinh lại thấy ra huyết hồng, từ lúc ấy đến giờ em lại đau âm ỉ. Nhưng giờ em không biết đấy là chuyển dạ thật hay chuyển dạ giả nữa. Có mẹ nào đã bị chuyển dạ giả chưa?Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em xem sau chuyển dạ giả khoảng bao lâu thì sinh? Em hồi hộp quá! Cứ tưởng được gặp con rồi, ai ngờ... Mà đợi chờ thế này sốt ruột, thắc thỏm quá các mẹ ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Chắc mẹ này đi đẻ rồi!
    • 149 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mục này sao không có ai chia sẻ vậy? Em cũng đau bụng từ sáng, từng cơn nhưng nhẹ thôi cũng đang muốn biết khoảng bao lâu thì siinh? Sau chuyển dạ giả? Dau nhẹ có đi viện chưa hay là chờ đau nhiều mới phải đi ạ? co mẹ nào trênmangj trả lới luôn thì tốt quá
    • 3,730 Bài viết

• 5,993 Được cảm ơn

Bạn phải vào viện đi chứ
    Thông tin các mẹ truyền nhau chỉ là kinh nghiệm thôi làm sao bằng các bsỹ được
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

ui zowif ơi !
    Tinhf trạng như thế thì đi viện đẻ thôi .. ngồi đây đợi mọi người chia sẻ nữa à ???
    tớ cả đau đẻ lần đẻ trong vòng 2 tiếng đây này
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Thì chia sẻ với những mẹ chuẩn bị đọc topic này vậy. Tớ cũng bị chuyển dạ giả đây, mê mê tơi tơi đi viện, bsi khám nói chuyển dạ giả, nhưng lúc đấy chả biết là gì, sợ nên cứ nài bsĩ cho nhập viện cho an tâm. Chờ mãi, chờ mãi, hôm nào cũng thế, cứ đêm đau, ngày lại hết đau, mà quá ngày dự kiến sinh chứ. Mãi 4 ngày hôm sau vẫn thế, cuối cùng phải truyền thuốc để đẻ đấy.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đêm đau, ngày ko thấy gì đây, mà mai là ngày dự sinh rồi đấy.. hix...
    • 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hic hic hic ... em thì 2 hôm nay bụng gồng cứng lên... con trườn đạp rất nhiều nhưng chẳng thấy đau đớn gì cả ... Bà nội ra rùi cứ giục đi đẻ hoài ... ai cũng bảo đi khám xem thế nào ko thì mổ hoặc kích thích cho con ra đi chứ ... Nghĩ mà buồn quá ... chẳng biết bao giờ đẻ ... cứ giục hoài bộ nghĩ em ko sốt ruột àh ! Ghét thế ... ( Chả là quê chồng em ở xa, nên bà ngoại ra ăn đám cưới nhà cô ở lại chờ em sinh xong rùi mới về, nên nóng ruột cứ suốt ngày giục đi đẻ, mà mới ở được 2 hôm toàn kêu nhớ nhà, nhớ cháu ... chán ... chẳng nhẽ bảo mẹ cứ về đi con tự đẻ ...huhuhuuu...)Em chỉ thấy gồng nhiều, tức tức bụng dưới chứ chẳng thấy đau đớn gì cả chứ... mấy hôm nay chịu khó đi thật nhiều để giục sinh .. hihihi... thôi sinh xong cho bà về ... gọi bà ngoại lên bà cháu chăm nhau chứ bà nội ở lại sốt ruột thêm mà lại vất vả thêm ...( chả là bà ko ở đây em toàn bắt ax giặt đồ, giờ bà ra bà xót con nên ko cho anh giặt, thía là ngày nào em cũngt hì hụi giặt chứ ... chưa kể vụ nấu cơm rửa bát ... oải quá ...)Ah! con bức xúc này cho em chia sẻ nốt ( lạc Topic ) em mua cho bà cái áo rét đẹp lắm gần 300k lận để bà khoác thía mà chê ỏng chê eo còn bảo là: đi đổi đi, " cái này mặc ở nhà đi chợ nấu nướng cững tiện vì nó gọn" --> Tức thế ko biết ...!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gr_bananer Xem bài viết
    Hic hic hic ... em thì 2 hôm nay bụng gồng cứng lên... con trườn đạp rất nhiều nhưng chẳng thấy đau đớn gì cả ... Bà nội ra rùi cứ giục đi đẻ hoài ... ai cũng bảo đi khám xem thế nào ko thì mổ hoặc kích thích cho con ra đi chứ ... Nghĩ mà buồn quá ... chẳng biết bao giờ đẻ ... cứ giục hoài bộ nghĩ em ko sốt ruột àh ! Ghét thế ... ( Chả là quê chồng em ở xa, nên bà ngoại ra ăn đám cưới nhà cô ở lại chờ em sinh xong rùi mới về, nên nóng ruột cứ suốt ngày giục đi đẻ, mà mới ở được 2 hôm toàn kêu nhớ nhà, nhớ cháu ... chán ... chẳng nhẽ bảo mẹ cứ về đi con tự đẻ ...huhuhuuu...)Em chỉ thấy gồng nhiều, tức tức bụng dưới chứ chẳng thấy đau đớn gì cả chứ... mấy hôm nay chịu khó đi thật nhiều để giục sinh .. hihihi... thôi sinh xong cho bà về ... gọi bà ngoại lên bà cháu chăm nhau chứ bà nội ở lại sốt ruột thêm mà lại vất vả thêm ...( chả là bà ko ở đây em toàn bắt ax giặt đồ, giờ bà ra bà xót con nên ko cho anh giặt, thía là ngày nào em cũngt hì hụi giặt chứ ... chưa kể vụ nấu cơm rửa bát ... oải quá ...)Ah! con bức xúc này cho em chia sẻ nốt ( lạc Topic ) em mua cho bà cái áo rét đẹp lắm gần 300k lận để bà khoác thía mà chê ỏng chê eo còn bảo là: đi đổi đi, " cái này mặc ở nhà đi chợ nấu nướng cững tiện vì nó gọn" --> Tức thế ko biết ...!!!
    hêmẹ chồng nàg dâu là chuyện muôn đời vẫn thế mà .Mẹ chồng bạn không ở cùng lên thời gian khủng bố trôi qua cũng nhanh thôi .Nhưng mình nghĩ nếu đến ngày dự sinh rồi thì bạn lên đi khám đi,như mình đây nè : chẳg đau dớn gì,quá ngày dự sinh 2 ngày lên mình lên viện khám,cổ tử cung đã mở 2 phân ... ạc ạc ...lúc bác sĩ khám trong thì 2' sau mới ra máu báo .Bác sĩ bắt nhập viện luôn,nhưng vì mình chưa đau lên vẫn phóng xe máy về nhà tắm gội,lấy đồ,ăn cơm rồi mới lên viện Từ lúc đau đến lúc đẻ xong có gần 2 tiếng thôi .Lúc đấy chồng mình còn đang ở nhà cơ,lúc vào phòng đẻ có mỗi mẹ ruột mình vì chẳng ai nghĩ lại đẻ nhanh thế ... mình chẳng đau dớn gì cả Tớ đẻ thường ,con 3,5kg ... 2 hôm sau đã đi lại được,1 tuần thì hết sạch máu,2 tuần đã đi xe máy
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 128 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uầy, cái này tùy người thật! Nhưng nói chung là có dấu hiệu thì nên tới bác sĩ!
    Như tớ thì 2h sáng ra máu báo, sau đó bắt đầu lẩm nhẩm đau bụng theo từng cơn, thế là hì hục vào viện, bác sĩ khám lại đuổi về! Chiều tối thấy đau hơn nên quyết định xin vào nằm viện, vật lộn đau đẻ đến gần 5h sáng hôm sau mới đẻ đấy! Cho nên tốt nhất là vào viện khám cho yên tâm!

• 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ ! Nhưng mà mình chẳng có dấu hiệu gì nhiều cả !!! |Chỉ đau lưng, cứng bụng, em bé trườn gồng nhiều ... thía mà vào viện thì 100% bị đuổi về ...

Em đang mong có cách nào để em đẻ luôn ko ??? Mẹ nào biết mẹo đẻ nhanh ko ??? Mách em với !!!:Crying::Crying::Crying:
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

huhu.. mình thì 40 tuần rồi đây, người mệt lử đử rồi, người thì nhỏ 53kg mà bụng thì to, bs siêu âm kêu 3kg 5 rồi, chưa thấy dấu hiệu chuyển dạ...
    làm thế nào bây giờ các mẹ nhỉ? Mình cũng lo quá.
    • 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    tớ đau lắm>.< 1,5 ngày lận huhu, nếu cứ nở 2 phan , ko rỉ ối tốt nhất nằm nhà , đau ko chịu đc mót rặn quá thì chạy vào viện là okie ^.^
    Mẹ Bông ơi ! Hồi mẹ nó sinh có thấy máu báo hay rỉ ối gì ko ? Triệu chưngs thế nào ??? Mình chỉ gò bụng nhiều cưứn ngoắc thôi, thỉnh thoảng đau lâm râm àh !!!
    • 3,476 Bài viết

• 2,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gr_bananer Xem bài viết
    Mẹ Bông ơi ! Hồi mẹ nó sinh có thấy máu báo hay rỉ ối gì ko ? Triệu chưngs thế nào ??? Mình chỉ gò bụng nhiều cưứn ngoắc thôi, thỉnh thoảng đau lâm râm àh !!!
    Trịêu chứng thì cũng tuỳ người em ạ, nhưng máu báo thì ai cũng có.

Chi sinh thằng ku lớn thì trước đó chả có trịêu chứng gì, chỉ ra máu báo khoảng 10h sáng là 3h chiều đã sinh rồi, chẳng đau gì sất.

Đến ku bé, dịch nhờn màu trắng ra khá nhiều từ cả chục ngày trước, rồi mới ra máu báo, rồi cũng sinh luôn mấy giờ sau đó, cũng chả đâu mấy em ạ

Cũng có thường hợp bị rỉ ối, nhưng hình như như thế là cũng ko bình thường đâu (nhất là khi chưa đến thời gian dự sinh)

Em cứ bình tĩnh nhé, chỗ nào cũng thấy post bài hỏi, mất bình tĩnh quá hà :RaisedEye

Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muihech; 08/01/2009 vào lúc 09:49 AM.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

hình như sinh con trai thì ra huyết trước phải không các mẹ:Thinking:

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 1,116 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Mình con gái mà cũng ra huyết trước nè :Laughing:

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn nên vào viện đi. Tớ quá ngày sinh, bác sĩ dặn ở nhà, lúc nào đau nhiều hãy vào. Nhưng ra huyết rồi đau nên tớ xin nhập viện luôn. Vào đó hai ngày vẫn đau đều đặn, cũng không có gì nguy hiểm. Cuối cùng 6h tối hôm sau tớ xin đẻ chỉ huy, 9h bác sĩ chọc ối và tuyên bố ối đục. Tớ sợ lắm, run bần bật không thở nổi, phải thở oxi, vì ối đục rất nguy hiểm. Sau đó, tớ xin mổ, xin mãi, tới 10h mới được cho đi mổ, con ra đời bình thường nhẹ cả người. Nhưng vì đẻ chỉ huy không thành công nên phải truyền mấy ngày, không được cho con bú. Tớ thấy mổ cũng rất ổn, cả mổ cả khâu khoảng 10, 15ph gì đó. Bắt đầu mổ thì khoảng 2ph sau là con ra đời rồi. Nếu trường hợp bất thường thì bạn nên xin nhập viện đi, nếu có vấn đề gì thì xin mổ cũng được, quan trọng nhất là con đựợc an toàn. Chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    • 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ vì em post bài linh tinh quá ...!!! nhưng thông cảm cho em, vì ko có kinh nghiệm lại ko có ai ở cạnh nên hoang mang quá ...!!!:Crying:
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

*** Không có gì đâu CHị Gr-banaer, vì sắp đến ngày sinh nên ai cũng hồi hộp thế mà...vì diễn đàn là nơi chia sẽ tâm tư của các mẹ mà, Chị đừng ngại ,...em cũng sắp đón con yêu nên hiểu tâm trạng ấy...em chia sẽ với Chị nhé...Cố lên nào...Chị sắp được đón con yêu rồi...Chúc Chị được mẹ tròn con vuông nhé...!!!

:Applause::Battin ey::LoveStruc::559:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ gần nhau là cười...!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em bé nhà em 38 tuần 3 ngày tuổi rồi, thai ngôi thuận, nước ối bình thường, bụng cũng tụt, có lúc giảm giác thai máy phía dưới, nhiều lúc em bé thúc đầu xuống cả phía trên hay sao ấy, cảm giác đau buốt phía dưới bên trong chỗ ấy, có khi đang đau quá phải dừng lại một lúc mới đỡ. Cả ngày hôm đấy cứ đau âm ỉ, đến tối thì cứ đau dữ dội hơn, nhưng chỉ một lúc từng cơn đau rồi lại hết. Em nghĩ tưởng chắc nay thì sinh. Nhưng đến đêm cơn đau giảm dần ,sáng em dậy thì không đau đớn gì nữa. Cả sáng không đau. Có mẹ nào giống em không? Liệu có đáng lo ngại không các mẹ nhỉ? Nhưng chưa thấy biểu hiện như ra máu cá hoặc vỡ ối. Nhưng giờ em không biết đấy là chuyển dạ thật hay chuyển dạ giả nữa. Có mẹ nào đã bị chuyển dạ giả nào chưa? Lúc này em chưa đi khám Bs nhỡ đâu Bs bảo mình chưa mở tử cung 1 cm và sẽ đuổi mình về nhà đi, nên mình không thể đi lại được. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em xem sau chuyển dạ giả khoảng bao lâu thì sinh? Em hồi hộp quá. Em cảm ơn nhiều!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3