• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chút kinh nghiệm cho các mẹ - Làm đẹp sau sinh bằng nghệ trắng và rượu gừng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 320K Lượt đọc
  • 1K Trả lời

114 Người đang theo dõi

• 316 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebilove Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi dùng rượu gì để ngâm gừng,nghệ vậy? mình ở Sài Gòn thì mua ở đâu?Sợ mua phải rượu cồn dởm rước họa vào người thì khổ? Mẹ mình bảo dùng Vodka Hà Nội của Halico.không biết có được ko?
    Mình thấy trong siêu thị có rất nhiều loại rượu nếp, mẹ có thể xem và chọn loại vừa với túi tiền của mình là được. Không cần các loại mắc quá đâu mẹ à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanhyeu83 Xem bài viết
    bạn thử gọi xem 0977852248 minh cũng mua của chị này dùng thấy ok lém
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanhyeu83 Xem bài viết
    lần trước mìn có mua của chị này nè,có nghệ trắng và gừng tươi laọi ngâm sẵn cũng có, đợt đó mình mua 100k/l minh mua mỗi loại 2l. lúc mua bỏ ra 400k cũng sót nhưng jo thấy cũng đáng vì da mình jo chẹp hưn hẳn, hiii. ah minh còn sdt đó 0977852248 thì phải mẹ nó gọi thử coi
    các mẹ lưu ý nhé, hỗn hợp rượu và nghệ trắng có tác dụng hoạt huyết da và đỡ nhức mỏi xuong khớp, các mẹ nào mà da đã trắng rồi thì có thể dùng loại này, còn mẹ nào muốn làm đẹp da thì phải dùng hỗn hợp nghệ vàng và rượu nhé, nó có tác dụng hoạt huyết da và làm da trắng hồng tự nhiên, đối với nghệ trắng và nghệ vàng các mẹ nên hạ thổ là tốt nhất, hạn chế ra ngoài ánh nắng để không bị bắt nắng nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có người hợp nghệ vàng ,có người hợp nghệ trắng .nhà mình trồng nhiều nghệ cả vàng cả trắng luôn ,bôi nghệ vàng ko dị ứng nhưng chuyển nghệ trắng dị ứng ngay .biết là có tác dụng đấy nhưng chắc chỉ có mẹ nào có người chăm con cho mới chăm sóc mình được ,chứ như mình chịu ko bôi được vì chẳng ai chăm con cho cả .thậm chí ngâm cả bình rượu gừng thơm phức mà chưa bôi được lần nào .nay con 3 tháng rồi ,tạch.chẳng nghĩ đến chuyện ấy nữa .
    chúc các mẹ ngày càng đẹp hơn

• 109 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em mới ngâm đựoc hai chai rượu gừng pha nghệ vàng và thêm một hũ nữa. Không biết ngâm khoảng 1 tháng có dùng được k hả các mẹ ơi???
    Cục Vàng 6/12/2012 (ÂL) $ 17/1/2013 (DL)

• 43 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình giông bạn tranhoangkhanhvan k có người chăm bé giúp nên nay bé gần 3 tháng cũng chưa dùng đến, hic tiếc quá.

• 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMocLinh Xem bài viết
    Em mới ngâm đựoc hai chai rượu gừng pha nghệ vàng và thêm một hũ nữa. Không biết ngâm khoảng 1 tháng có dùng được k hả các mẹ ơi???
    Mẹ nó ngâm càng lâu càng tốt, 1 tháng vẫn dùng đc, nhưng mà tính axit của nghệ vẫn mạnh nên dễ gây dị ứng với mẹ nào cơ địa nhạy cảm, và mẹ nó nhớ ít ra nắng thôi nhé

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi là mình dùng rượu gừng nghệ bôi cả vùng "tam giác mật" có được k ạh

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone

• 167 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

K dc dau Maith oi, o do se co san Pham khac dung rieng

• 799 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi. Em chưa sinh được bé nào, nhưng em bị sảy thai 3 lần. Bụng em từ hồi đấy đến giờ cứ xổ ra. Và xổ tăng lên sau mỗi lần em sảy. Bây giờ thì nhìn to lắm. Em bây giờ có dùng được rượu này không. Dùng như 1 cách làm giảm béo bụng thì có hiệu quả không.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, vậy mình dùng sp gì cho vùng tế nhị đấy hả mẹ Hana

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone