Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chút kinh nghiệm cho các mẹ - Làm đẹp sau sinh bằng nghệ trắng và rượu gừng

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 338K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

123 Người đang theo dõi

• 1,744 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

lâu không ghé thăm chị em, các mẹ sau sinh có khỏe không ạ? các mẹ nhà mẹ đã lớn chừng nào rồi
    • 1,435 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Lâu mới thấy topic này trôi lên, hì. Các mẹ vẫn xinh xắn, dáng đẹp chứ ạ
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soo_yooo Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi , e thấy chị dâu sinh xong , da thịt trở nên hôi hôi các mẹ ah . có mẹ nào bị như vậy chưa ? có cách nào khắc phục k các mẹ nhỉ ??
    Khi sinh xong các mẹ dùng rượu gừng để lau người sẽ hết mùi hôi nhé, mà lại còn ấm cơ thể, tránh gió tránh cảm rất tốt nha.
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shu_jin Xem bài viết

2 loại đều tốt, bạn đọc lại cách phân biệt ngắn gọn mình ghi ở trang bên nhé
    em thấy 2 loại này đều có tác dụng làm hoạt huyết da, nhưng mà để làm trắng thì nghệ vàng tốt hơn mẹ nó nhỉ?
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuong_tran Xem bài viết
    Bôi nghệ vàng có bị bẩn lắm không hở các mẹ? Da em đen lắm nên chắc phải bôi nghệ vàng rồi, nhưng cứ nghĩ đến bị bẩn là lại ngại quá đi mất!
    Chịu khó làm đẹp thôi mẹ nó ạ, lúc nào bắt đầu dùng thì mặc bộ đồ cũ cũ thôi đến lúc dùng hết rồi vứt đi là vừa. Làm đẹp mà, phải chăm chỉ cần cù chịu khó, hihi!
    • 156 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienha_2012 Xem bài viết
    Khi sinh xong các mẹ dùng rượu gừng để lau người sẽ hết mùi hôi nhé, mà lại còn ấm cơ thể, tránh gió tránh cảm rất tốt nha.
    bôi rượu gừng này lên người bế con liệu có sao ko chị? Nhỡ dây vào con thì sao nhỉ
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt22 Xem bài viết
    bôi rượu gừng này lên người bế con liệu có sao ko chị? Nhỡ dây vào con thì sao nhỉ
    Cái này đều là sản phẩm tự nhiên nên tuyệt đối an toàn cho bé mẹ nó ạ. Mẹ nó bôi xong mặc một bồ quần áo cũ bên ngoài thì cũng ko dây ra con được đâu, hihi!
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ dùng rượu gừng nghệ ý. Mình đã dùng tốt lắm.Da hết hẳn sạm mà trắng lên bao nhiêu. Mình mua của shop "rượu ngâm gừng nghệ làm đẹp sau sinh" chỗ đó uy tín phết
    • 133 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    các mẹ cứ đun 1 củ nghệ tươi với 5 quả táo tàu uống mỗi ngày 1 lần. da cứ gọi là như da em bé...hehehe
    1 củ nghê 5 quả táo thì nấu bao nhiêu nước vây chi ? táo tàu là táo đỏ hay táo đen vây chi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn sử dụng nghệ vàng sau sinh chăm sóc da tốt hơn là nghệ trắng. nếu có thời gian chuẩn bị trước ngâm rượu với nghệ vàng tỷ lệ 1:1 cứ 1 kg nghệ vàng thì cho 1 lít rượu vào, chọn củ nghệ vàng già và tô cạo rủa rạch giã rồi cho vào bình thủ tinh hạ thổ 3 tháng 10 ngày thì sử dụng nhé.nhưng dùng nghệ tươi bao giờ độ axit cao nên dùng cũng phải lưu ý. còn rượu ngâm với gừng thì chỉ để giảm eo thôi nhé. Mình thấy ý kiến 1 số mẹ là thoa rượu gừng toàn thân thì không cần thiết chỉ cần thoa quanh vòng eo rồi quấn muối còn rượu nghệ mới còn thoa toàn thân, chịu khó bẩn 1 tý khi dùng nghệ vàng nhưng kết quả thấy rõ hơn. Đây là kinh nghiệm từ bản thân mình các mẹ có thể tham khảo.