• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chút kinh nghiệm cho các mẹ - Làm đẹp sau sinh bằng nghệ trắng và rượu gừng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 320K Lượt đọc
  • 1K Trả lời

114 Người đang theo dõi

• 1,257 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ckiplonely11o2 Xem bài viết
    Bôi được toàn thân mẹ nó ơi, rượu gừng thì tránh bôi mặt thôi

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau khi sinh bôi rượu gừng nghệ toàn thân, ngoài ra uống nước cốt nghệ tươi ép vừa giúp đẹp da vừa giảm cân nhanh các mẹ ạ. Làm phức tạp nhưng giờ có thể oder được hết chứ không như các cụ ngày xưa.

• 1,257 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumcare Xem bài viết
    các mẹ ơi sau khi sinh nghệ rất tốt cho da,ngoài ra nghệ,gừng đều mang tính ấm cho nên theo đông y sẽ bổ sung khí huyết bị tổn thương sau sinh do mất máu.nghệ tươi rất tốt nhưng hàm lượng axit trong nghệ lại rất cao nên có tính bào mòn da và bắt nắng. Mình chuyên chăm sóc làm đẹp sau sinh từ nghệ nên mình rất hiểu.
    Mình có Nghệ vàng hạ thổ thuốc bắc giúp tái tạo da và trắng da rất cao. ngoài ra mình có thêm nghệ mặt giúp sa khít lỗ chân lông và sáng da,Muối thuốc từ nghệ và thuốc bắc giúp da bụng săn chắc,mờ thâm nám và tiêu mỡ thừa. Mẹ nào có nhu cầu gọi cho mình mình tư vấn thêm.
    tel: 0985101024/0966080871 ( mình đang có chương trình khuyến lớn mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20/10
    Mẹ này làm ở đâu nhỉ? Công ty nào thế?

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho e hỏi ngu tí ạ.thế k sinh thì có dùng cái này để làm trắng da đc k ạ

• 1,740 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wait1493 Xem bài viết
    các chị ơi cho e hỏi ngu tí ạ.thế k sinh thì có dùng cái này để làm trắng da đc k ạ
    chào em gái, nếu em muốn làm trắng da có thể sử dụng 1 số nguyên liệu từ tự nhiên như cám gạo, đậu đỏ, yến mạch, ngọc trai, thuốc bắc để tẩy da chết và dưỡng trắng da toàn thân. các mẹ sau sinh sẽ thay da, dùng rượu nghệ dưỡng da sẽ giúp da trắng sáng hơn. Có điều kiện ở nhà nhiều tránh tiếp xúc với môi trường bên ngoài nên da sẽ khỏe và đẹp hơn.
    em gái nghiên cứu để làm đẹp nhé!!!!!!!!!!!!

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ thử dùng máy masssage bụng happy 8 tốc độ thử xem, mình dùng cũng giảm nhanh lắm, có kết hợp nhìu thứ lắm, đều hiệu quả

• 1,257 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wait1493 Xem bài viết
    Hehe, em nghĩ đơn giản là không sinh đẻ thì ngại bôi cái vàng vàng này lên người lắm

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết có tác dụng không nhỉ..người thì bảo chỉ cần ăn thôi. Nhưng cái này đẻ xong là bôi luôn hay phải qua 1 tháng ở cữ

• 1,257 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuong_linh221 Xem bài viết
    Không biết có tác dụng không nhỉ..người thì bảo chỉ cần ăn thôi. Nhưng cái này đẻ xong là bôi luôn hay phải qua 1 tháng ở cữ
    Tất nhiên là có tác dụng rồi, nhưng phải thực hiện kiên trì, nếu chỉ ăn nghệ thôi thì tác dụng cũng k nhanh lắm, và nghệ lại còn nóng nữa, mẹ nào đã nóng trong người lại còn ăn nghệ thì rất dễ táo bón và phát hỏa, khó chịu.
    Đẻ xong tầm 5-7 ngày là bôi luôn, còn nếu đẻ mổ thì đợi vết mổ lành lặn thì mới được bôi bụng.

• 1,257 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuy0887 Xem bài viết
    Sau khi sinh bôi rượu gừng nghệ toàn thân, ngoài ra uống nước cốt nghệ tươi ép vừa giúp đẹp da vừa giảm cân nhanh các mẹ ạ. Làm phức tạp nhưng giờ có thể oder được hết chứ không như các cụ ngày xưa.
    Cũng k phức tạp lắm đâu, dành chút thời gian tự làm 1 bình rượu gừng, rượu nghệ rồi nhờ các cụ hạ thổ, tự tay mình làm vẫn an tâm nhất.