• 3 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    mình mới sinh cháu được 10 ngày.Trộm vía cháu ăn tốt,nhưng ăn xong hay bị nấc cụt. Mình đã tìm rồi nhưng không tìm thấy đường link.Mẹ nào biết xin chỉ giùm mẹ kin kin cách chữa nấc cụt, nguyên nhân và gửi đường link cho mẹ kin kin nhé!
    Cám ơn nhiều!:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Chữa nấc cho trẻ mới sinh

Gãi nhẹ lên môi hay mang tai của trẻ sẽ giúp bé hết nấc (Dân trí) - Khi trẻ mới sinh bị nấc, rất nhiều bà mẹ lúng túng không biết xử lý ra sao. Có bà mẹ vuốt ngực, lay, lắc trẻ hoặc cho con ngậm núm vú cao su. Các cách trên đều không tốt. Nguyên nhân khiến trẻ mới sinh bị nấc có thể do khóc...

• Tắc tia sữa - chữa dễ ợt!

Tắc tia sữa - chữa dễ ợt! Tắc tia sữa nếu không được chữa trị kịp thời có thể khiến mẹ bị áp-xe...

• Vẻ đẹp trong mỗi người phụ nữ

Từ xa xưa con người đã biết cách tự làm đẹp, người phụ nữ thời nguyên thủy dùng đồ trang sức như...

• Giúp em ! thuốc gì chữa bệnh ngoài da cho trẻ sơ sinh ??? 1 kiểu bị chốc mép íh ạ :D

Bé nhà em đc hơn 2 tháng tuổi ạ, 1 tuần nay cháu bị nổi đỏ ở dưới cằm, vết đỏ thành vầng hình tròn, sờ ráp chứ ko nổi cục hay mụn nước, nó cứ đỏ như thế mãi e chả thấy đỡ, chắc cũng 1 fần do khi ăn sữa bị chảy ra nên lâu khỏi. Cháu bị 1 vết nhỏ bằng hạt ngô ở cằm và 1 vết loang to hơn ở má, cũng là...

• 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn xong cũng thi thoảng bị nấc, bạn có thể chữa bằng 1 số cách :
    1. Cho bé bú (cách này là nhanh nhất)
    2. Búng vào gót chân bé để bé khóc (cách này Nhím nhà mình vô tác dụng, với cả mình cũng chả dám búng mạnh )
    3. Ghì bé thật chặt vào lòng để bé khóc
    Thường thì mình hay cho bú, nếu không chịu bú mà bị mẹ ép quá Nhím sẽ la oai oái, kêu 1 lúc là hết. Đừng để bé nấc, bé sẽ bị mệt.
    • 102 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cho bé ngậm 1 chút đường cát, sẽ hết nấc hoặc là theo mẹ chị chỉ là "con trai cho uống 7 ngụm nước, con gái 9 ngụm (bé nhỏ thì làm tượng trưng là 7 hay 9 giọt nước).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

đây em, link nè
    Bé hay bị nấc cụt
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

đây là chữa mẹo: xé 1 góc tờ lịch thành hình vuông nhỏ, dán giữa trán bé, đầu nhọn quay xuống. Chẳng biết như thế nào nhưng khá hiệu nghiệm với bé Ada lúc còn nhỏ.
    http://my.opera.com/Ada_Family/blog/ Bỏ dấu gạch _ giữa chữ Ada_Family nhé. WTT không cho thể hiện chữ a Family dính liền nhau :Laughing::Laughing::Laughing::Crying::Crying:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thử mọi cách các mẹ bày cho rồi mà chẳng được.:Sad: Con vẫn cứ nấc liên tục, thậm chí nấc to hơn. :Thinking: Xót con quá thế là lấy nước cho con uống liên tục. Tất nhiên là mỗi lần một giọt nước thôi nhưng phải nhanh và liên tục khoảng 4-5 thìa thì cháu hết nấc. Làm cách này không biết có hại gì không các mẹ nhỉ. Mình đã thử vài lần và thấy cháu hết nấc. Các mẹ thử xem sao nhé.:Smiling:
    • 784 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Các mẹ thân, trẻ bị nấc có thể do nhiều nguyên nhân ị, tè, lạnh ..., hồi Bi nhà mình còn trong cữ, mình dùng mật ong để chũa nấc, hiệu quả lắm, lấy khăn sữa nhỏ của bé í, hoặc cái đánh tưa trẻ sơ sinh đấy, quấn vào ngón tay trỏ rồi chấm vào một ít mật ong rồi là vào miệng em bé, 1 chút xíu hết nấc ngay, vừa chữa nấc lại vừa khỏi bi tưa nữa. Bây giờ dược gần 9 tháng rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị nấc, lúc này cu cậu có thể buồn tè hoặc buồn vệ sinh, giải quyết xong cái là ngon ngay. Các cụ bảo trẻ nấc thì chỉ có buồn ị hay tè đấy thôi.. he he các mẹ mới có con thơ thử xem nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng hay nấc lắm (tháng đầu) vì hệ hô hấp của bé chưa ổn định. BS có khuyên mình khi bé nấc, lấy ngón tay , bún thật mạnh vào gan bàn chân của bé để bé khóc. khi bé khóc thì nhịp thở của bé sẽ điều lại và bé sẽ hết nấc. khi bé lớn dần lên thì sẽ ổn thôi. bạn dùng lo nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kin Kin Xem bài viết
    chào các mẹ!
    mình mới sinh cháu được 10 ngày.Trộm vía cháu ăn tốt,nhưng ăn xong hay bị nấc cụt. Mình đã tìm rồi nhưng không tìm thấy đường link.Mẹ nào biết xin chỉ giùm mẹ kin kin cách chữa nấc cụt, nguyên nhân và gửi đường link cho mẹ kin kin nhé!
    Cám ơn nhiều!:Sigh:

Chuc mừng chị mẹ tròn con vuông nhé. Cố gấng ăn uống ngủ nghỉ có sữa cho em bé măm măm nhé. Hih, giống em quá. Mới sinh con nên cái gì cũng sốt ruột. Con nấc cũng thương. Chị cứ cho nó ty một chút là hết thôi mà. Hoặc cho uống vài thìa nước ấm. Uống nước không sao đâu chị. Em mới sinh xong mà đã cho Kinkin nhà em uống nước rồi. Bé Kin kin mau ăn chóng lớn nhé.
    ...."You held my hand
    When it was cold
    When I was lost
    You took me home
    You gave me hope
    When I was at the end
    And turned my lies
    Back into truth again
    You even called me friend"
    • 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã quan tâm và trả lời.
    Nhìn bé nấc trông mệt nên thương con lắm các mẹ ạ
    Mình áp dụng cách chữa là cho con bú, thấy hiệu quả
    Mình cũng nghiệm thấy là bé nấc là sau đó thế nào cũng là ị hoặc đái.bà nội cháu bảo là nấc ỉa, nấc đái - chắc là có cơ sở gì đây.
    Chúc các mẹ và các con khỏe nhé.
    Mẹ cháu không dám online nhiều không bà cháu mắng cho, chỉ dám online trộm thôi:Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3