• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chưa có kinh nguyệt sau sinh đã 8 tháng?? Có bình thường ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

:Sigh:Em sinh bé đc gần 9 tháng rồi nhưng đến giờ vẩn chưa có kinh nguyệt. Ko biết là có sao ko nhỉ? Em ko muốn đi khám vì em vẩn còn ám ảnh lúc nằm sinh để bs đụng vào, eo ôi, nghĩ mà vẩn sợ ý ạ. Em ra máu dơ tận gần 3 tháng cơ ạ. 2 thág đầu thì máu tươi, thág sau này là máu bầm.
    Đến giờ em chưa có kinh nên nhiều khi qh vc em chủ quan ko dùng biện pháp an toàn nào hết. Có mẹ nào giống em ko ạ, hay ai có kinh nghiệm vào chia sẽ giúp em với.:LoveStruc:

Chồng em áo hiệu, em thương
    Chồng người áo vét, xe hơi, em thèmmm!!!
    :Laughing::Laughing::Laughing:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chưa thấy kinh khi cho con bú là chuyện bình thường. Tớ ngày xưa cũng phải đến khi con 1t mới thấy lại cơ. Mẹ chồng tớ còn kinh dị hơn là trong khoảng thời gian từ lúc đẻ chị đầu đến chồng mình, đến cô út, ko hề có kinh nhé. Từ năm 1975 đến 1979 đấy.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đúng thế đấy, đứa đầu nhà mình được 19 tháng mình mới có kinh trở lại, trong khi mình cai sữa từ tháng thứ 16. Mẹ mình ngày trước thì cai sữa anh mình xong (22 tháng) mới có kinh.
    Nhưng chưa có kinh cũng vẫn phải dùng biện pháp an toàn, vì chúng mình có thể "dính" khi sắp đến kỳ có kinh (mỗi tội nếu dính rồi thì không thấy nữa) thì phải :cool:

• 1,060 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Con mình sắp 11th mình vẫn chưa có này. Cho con bú thì sẽ chậm lại việc có đèn đỏ nhưng không phải ai cũng thế nên mẹ nó đừng có chủ quan. Mình từ hồi sinh con xong, hai vợ chồng "gặp nhau" là 100% phải dùng biện pháp hết bởi chả biết trước được khi nào nó có cả. Nhỡ đâu chưa thấy lại có đứa nữa thì khổ thân cả mình lẫn con mình
    Tớ đang mong khi nào cai sữa cho con hãy có đèn đỏ đây, càng free càng sướng chứ sao.

• 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, sau khi sinh, một số người thì có kinh ngay, nhưng cũng có nhiều người phải vài tháng, có khi vài năm mới có lại. Bạn yên tâm đi, đừng lo lắng quá ko lại ảnh hưởng đến sữa cho bé bú đấy.

• 798 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

tớ thì thằng cu tròn một tháng vài ngày là đã có ngay rồi, nhưng lộn xộn không đều.

• 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà nhiều nhé. :Rose::Rose:

Chồng em áo hiệu, em thương
    Chồng người áo vét, xe hơi, em thèmmm!!!
    :Laughing::Laughing::Laughing:

• 107 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ cháu k0 phải lo đâu, đang cho con bú mà k0 có kinh thì bình thường thôi, khi nào cai sữa sẽ tự có, mình đây cũng thế lúc con được 8 tháng thì có một ít, sau đó thì tịt luôn, nhưng bạn đừng chủ quan, phải phòng bị kỹ vào k0 vẫn bị dính đấy, và mình cũng là một VD đau thương đây, đến khi con được 19 tháng thì dính (mặc dù k0 có kinh), cho nên bạn phải cẩn thận đó

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà em dc 7 thang 10 ngay, 3 thags ko ti mẹ nua ma den gio em van chua co hanh kinh lai. em lo qua cac me a
    Bùi Ngọc Vy An