Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cho mình hỏi núm vú nào mềm giống ty mẹ.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 271 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Bé nhà mình chỉ bú được 1 bên nên mình phải vắt sữa ra bình cho con ăn. Trước tới giờ mình vẫn dùng núm vú Nuk cao su cho bé ăn. Hôm nay mới thay 1 loạt núm mới thì bé không chịu bú vì núm cứng, lúc thức không chịu ăn nên mình cho bé ăn cả lúc ngủ nhưng chỉ mút vài cái rồi ngậm luôn, từ chiều tới giờ mới ăn đc 30ml thôi :Crying:, đã thế mấy hôm nay tự nhiên sữa lại ít đi :Worried:.
    Các mẹ có cách nào làm cho đầu núm ti nhanh mềm ra or có loại núm ti nào mềm thật mềm thì chỉ giúp mình với, sờ cái bụng xẹp của con thương quá cơ :Sad:.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bản soft "Nuôi trẻ mau lớn, thông minh" của Sara Lewis.
    http://www.mediafire.com/?sharekey=c...34c0a955f98962
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mìn dùng bình và núm vú của Bornfree cho bé,dầu ti dài và mềm rất giống ti mẹ ,mẹ nó thử xem sao
    • 271 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ mua cho bé dùng thử xem thế nào :Smiling:
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình ở TP.HCm các mẹ chỉ dùm mình chỗ mua núm vú giống ti mẹ với,mình vô mẹ và bé mua núm FARLIN cũng mềm nhưng mua size nhỏ nhất mà chảy nhanh quá,bé bú không kịp nuốt
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meond Xem bài viết
    Mẹ nó mua tìm mua núm Chuchu ấy, cái này là made in Japan luôn, được bọn nó đánh giá là hoàn toàn giống ti mẹ, đặc biệt là nó có cơ chế tự động phản ứng với sức mút của bé, chính vị vậy mẹ nó sẽ không phải lo về size nữa.
    Mua ở đâu bạn ơi? Ở SG nhé.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamadung Xem bài viết
    Mua ở đâu bạn ơi? Ở SG nhé.
    eh, bà nếu biết được chỗ mua cái ti này chỉ tui với nha. hoặc pm tui. con tui chỉ khoái ti da thui, đang lo lắng quá.
    thanks bà trước nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chocopie81; 24/05/2009 vào lúc 09:57 AM.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn thay núm vú mới cũng của Nuk hả? nếu nó cứng quá bạn thử luộc nước sôi vài lần xem nó có mềm hơn ko. Nếu bé nhà bạn đã quen với Nuk rồi thì đổi sang núm vú loại khác mình sợ bé ko chịu đâu. Còn nếu bé mới chỉ dùng Nuk gần đây thì may ra có thể tập cho bé quen với núm vú loại mới. Nhóc nhà mình cũng vậy nè. 1 tuần trong bệnh viện thì dùng bình Nuk của bệnh viện. Về nhà mình xài bình Pegion cổ rộng cũng ok. Nhưng có lúc bé bị ọc sữa nhiều quá, mình đổi cho bé xài lại Nuk thì bé ko chịu bú. Thế là đành quay lại Pegion :RaisedEye
    À mà bạn bảo là núm vú cao su hả? bạn thử núm vú Silicon xem sao. Mình có 2 cái núm vú Nuk bằng Silicon mới toe nè. Nếu bạn muốn mình tặng lại cho bé nhà bạn :Smiling: Có gì pm mình nha
    • 271 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecat_vn Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn thay núm vú mới cũng của Nuk hả? nếu nó cứng quá bạn thử luộc nước sôi vài lần xem nó có mềm hơn ko. Nếu bé nhà bạn đã quen với Nuk rồi thì đổi sang núm vú loại khác mình sợ bé ko chịu đâu. Còn nếu bé mới chỉ dùng Nuk gần đây thì may ra có thể tập cho bé quen với núm vú loại mới. Nhóc nhà mình cũng vậy nè. 1 tuần trong bệnh viện thì dùng bình Nuk của bệnh viện. Về nhà mình xài bình Pegion cổ rộng cũng ok. Nhưng có lúc bé bị ọc sữa nhiều quá, mình đổi cho bé xài lại Nuk thì bé ko chịu bú. Thế là đành quay lại Pegion :RaisedEye
    À mà bạn bảo là núm vú cao su hả? bạn thử núm vú Silicon xem sao. Mình có 2 cái núm vú Nuk bằng Silicon mới toe nè. Nếu bạn muốn mình tặng lại cho bé nhà bạn :Smiling: Có gì pm mình nha
    Bạn ơi Tks bạn nhiều nhưng Bé nhà mình chỉ chịu núm Nuk cao su thôi bạn ah, mình cũng đổi sang dùng Nuk silicon, Núm Medela, Bornfree nhưng bé không chịu bú, cứ lắc đầu thấy thương lắm cơ nên đành quay lại Nuk cao su.
    Mình cũng luộc sôi mấy lần liên tục nhưng đầu núm vẫn không mềm :Sad:, mấy hôm nay toàn ăn đói, ăn bằng thìa được ít lắm.
    Bạn nào biết ở SG mua núm Chuchu ở đâu thì chỉ giúp mình với nhé :Smiling:.
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

m có giao dịch với bọn nhật, nhg để m nhờ xem có tìm và mua được k? con m cũng chê núm cao su.
    mẹ koibityo mua với m k?
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

• 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidori Xem bài viết
    dùng núm bú này ohair dùng bình của nó luôn hả mẹ nó??mà bình này là bình cổ rộng hay bình hẹp vậy.mình cũng muốn mua cho con quá mà chỉ sợ ở Vn ko bán mỗi lần cần mua nhờ vả phiền phức quá à,hic
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

m có giao dịch với bọn nhật, nhg để m nhờ xem có tìm và mua được k? con m cũng chê núm cao su.
    mẹ koibityo mua với m k?
    mình cũng có nhu cầu đây mẹ nó ơi,mẹ nó check xem ntn nhé
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

hic, m nghĩ mua qua mạng cũng được, nếu biết tiếng nhật thì tự đọc còn k thì yêu cầu qua mail nó gửi cho cái prochúe tiếng anh, m thấy nó ghi là có yêu cầu, liên lạc với ô đó rồi ổ tư vấn cho, m cũng nhờ mà, nhg có điều 1hộp có 3 cái thì là đủ size s,m,l và 1 cái thì theo size, nhg bình nào xài được thì k biết, chỉ thấy nó bảo núm theo bình và ghi giá 252 yên, khoảng 40k của ta, k biết có bình chưa, b xem trên web mà m post đó
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

bạn cứ chôcn thử mấy loại, bé thích loại nào sẽ dùng loại đó. ko nhất thiết phải mềm giống ti mẹ đâu
    Con cái là duyên trời định <3
    • 271 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

mẹ koibityo mua với m k?
    Hôm qua bận qua nên không vào trả wtt đc. Mẹ Tidori ơi mình đã xem hình và thấy kiểu dáng của núm ti giống với núm của medela nên mình không mua đâu vì bé nhà mình chỉ khoái hình dáng núm của Nuk thôi mẹ nó ah. :Smiling:
    • 585 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Mình dùng loại núm dạng dẹp có lỗ bên hông của Nuk. Bé nhà mình khoái loại này!
    À, các mẹ luộc bình sữa và núm vú à? Mình thì sau khi rửa bằng loại nước rửa bình sữa thì ngâm vào nước khử trùng milton bỏ 2 viên nhỏ hoặc 20ml dd pha với 2 lít nước- 1 ngày thay 1 lần. Đỡ nhiều công đoạn lắm.(Nhật nghien cứu loại này kinh tế và tiện hơn là bỏ vào nồi luộc hay lò viba.)
    Mẹ nào có người quen ở Nhật thì gởi mua tiện lắm
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

hic, cảm ơn, m đặt tại nhật chưa về, giờ có nên mua ở vn
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tớ thấy có loại của Adiri. núm và bình là 1. y sì ti mẹ k khác tẹo nào. Còn k cậu thử dùng của medela nhé, mềm lắm. Con tớ dùng loại này.

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Núm vú ChuChu của Nhật kô biết dùng được cho bình cổ rộng kô các chị???
    • 317 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    tớ thấy có loại của Adiri. núm và bình là 1. y sì ti mẹ k khác tẹo nào. Còn k cậu thử dùng của medela nhé, mềm lắm. Con tớ dùng loại này.
    Tớ dùng máy hút sữa medela nên khi bú bình bé cũng dùng luôn bình này. May mà con cũng thích.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2