• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

cho em hỏi cách hơ bướm bé gái mới sinh với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chỉ còn vài ngày nữa là sinh rồi, hôm trước vào wtt có đọc ở mục nào đó có nói qua về vấn đề cần phải hơ bướm cho bé gái mới sinh để mai sau nó sẽ đẹp, nhưng lại không nói rõ là hơ ntn?
    nên em muốn hỏi xem bao giờ thì bắt đầu hơ, hơ ntn, và hơ trong bao lâu thì không cần hơ nữa ạ.
    Rất mong các mẹ trả lời giúp. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ôi tơ rời ạ, bạn ai nghe ai tư vấn đấy, hĩm bé đẹp xấu là do cấu tạo tự nhiên của cơ thể. Bạn có biết làm vậy là nguy hiểm cho bé lắm kô? :Sad:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hít,hơ bím à?Lạ thật!Cấu tạo có thể cái thiện qua hơ sao?Thế thì có BS thẩm mỹ để làm gì hả mẹ nó ơi???
    • 331 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em mua lá trầu tươi về (cất tủ lạnh dùng dần), đốt một mẻ than nhỏ rồi hơ lá trầu lên than cho nóng rồi hơ lên bướm em bé (đừng để quá gần sẽ dễ bị phỏng). Để dễ làm em kép lá trầu vào hai ngón tay, để dễ kiểm soát chp bé không cựa quậy mà bỏng em.
    Tác dụng: buớm bé sẽ đầy đặn và khít, không hẳm mùi

Hơ luôn bụng cho bé (ngay trên rốn bé - khi bé đã rụng cuống rốn). Tác dụng: giúp bé sau này ít bị sôi bụng, đầy hơi.

Hơ lên thóp của bé. Tác dụng: ít bị sổ mũi, cảm lạnh sau này.

Khi thấy lá trầu nguội thì lại hơ lên than cho nóng rồi hơ tiếp. Khi lá trầu quá héo thì thay lá khác.

Mỗi lần hơ bướm, bụng, thóp tốn hết khoảng từ 7 đến 10 lá tùy ý mẹ muốn hơ lâu hay nhanh.

Hơ đến khi bé đầy tháng thì ngưng, ngày nào cũng hơ, hơ lúc nào cũng được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 842 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mình có xông hơ gì đâu , cả mẹ lẫn con mà 2 con gái mình bím đứa nào cũng xinh, chẳng mùi hôi, đầy đặn. Bụng cũng chẳng đau, rốn sâu rất đẹp!
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé. em sẽ áp dụng xem kết quả ra sao.
    • 285 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Mình có xông hơ gì đâu , cả mẹ lẫn con mà 2 con gái mình bím đứa nào cũng xinh, chẳng mùi hôi, đầy đặn. Bụng cũng chẳng đau, rốn sâu rất đẹp!
    Em nghĩ đó là kinh nghiệm dân gian đó mà, ở nhà em Má em vẫn hơ cho mấy đứa cháu như vậy. Nên em dự định lúc sanh xong, cũng mua lá trầu về hơ cho em bé.
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các cụ chuyền lại nếu mình thích thì làm theio có mất mát j đâu các mẹ nhỉ
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

có cách nào khác không ạ? e ở bên này không có lá trầu các chị ơi
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

C..h..ờ..i Nghe mà hết hồn. Các bạn trẻ cũng còn tin tưởng những kinh nghiệm quý báu của các cụ xưa quá hén.

Tui cũng hơ cho bé gái tui nè, nhưng ko phải dùng lá gì hết, và cũng ko cần than lửa chi cho nguy hiểm, chỉ cần ủi ấm khăn nhỏ mềm cho tiệt trùng và "là" âm ấm thôi rồi đắp nhẹ lên bướm bé... ui dưng mà vì lúc đó sanh con đầu lòng nên bà ngoại chưa cập nhật kịp thời những thông tin khoa học hiện đại, nên còn hơ hóng này nọ, chứ em gái mình mới sanh tại Sing nè, mà dân Tàu cũng khéo về chuyện phòng the làm đẹp lắm đấy nhé, có thấy hơ hóng cho bé gì đâu nào.:Thinking:
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khiếp, vụ này nghe lạ nhỉ. Mình sinh con zai nên k biết hơ chim nó thì có đep hơn k nhỉ? hihi. Mắt mũi quáng gà thế nào hơ k cẩn thận lại bỏng con thì chết toi.. Đẹp xấu là do cấu tạo chứ nhỉ??
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hơ làm gì , không cẩn thận lại bỏng mà mình còn hồ nghi cái classical method này lắm
    • 1,478 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Chết thật. Mình vừa gọi hỏi bồ là hồi nhỏ em được hơ chưa? Bồ giật mình bảo chưa!?!

Vậy là tí nữa mình phải hơ cho cổ rồi :Sad::Sad::Sad:
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Hé hé, còn cả vụ này nữa hả? Lần đầu tiên em nghe thấy. Hic, con gái bây giờ gần 3 tuổi rồi. EM cũng nghĩ đẹp hay xấu là do cấu tạo cơ thể chứ nhỉ?
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Úi giời các mẹ cầu kì quá, em có Nhóc tập 1 cũng làm theo rùi. Thấy bình thường, mà các mẹ phải rất cẩn thận bỏng còn xấu hơn là k0 hơ. Vấn đề là phải biết hơ k0 thì nguy hiểm đó. Bé tập 2 nhà mình sẽ k0 hơ xem ntn ?
    Mẹ hai Hĩm:Smiling:
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

ui có con gái mà bây giờ mới biết vụ này đấy, hic, muộn rồi chả làm được.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesieuquay Xem bài viết
    Em mua lá trầu tươi về (cất tủ lạnh dùng dần), đốt một mẻ than nhỏ rồi hơ lá trầu lên than cho nóng rồi hơ lên bướm em bé (đừng để quá gần sẽ dễ bị phỏng). Để dễ làm em kép lá trầu vào hai ngón tay, để dễ kiểm soát chp bé không cựa quậy mà bỏng em.
    Tác dụng: buớm bé sẽ đầy đặn và khít, không hẳm mùi

Hơ luôn bụng cho bé (ngay trên rốn bé - khi bé đã rụng cuống rốn). Tác dụng: giúp bé sau này ít bị sôi bụng, đầy hơi.

Hơ lên thóp của bé. Tác dụng: ít bị sổ mũi, cảm lạnh sau này.

Khi thấy lá trầu nguội thì lại hơ lên than cho nóng rồi hơ tiếp. Khi lá trầu quá héo thì thay lá khác.

Mỗi lần hơ bướm, bụng, thóp tốn hết khoảng từ 7 đến 10 lá tùy ý mẹ muốn hơ lâu hay nhanh.

Hơ đến khi bé đầy tháng thì ngưng, ngày nào cũng hơ, hơ lúc nào cũng được.
    Hơ hơ bác này quê ở Miền trong phải ko, hay sao mà biết cả mẹo này nhẩy :Laughing:, mẹ mình cũng làm cho cu nhà mình, chả sôi bụng bao giwò, trộn vía, chim cò thì phải nói lúc nào cũng săn chắc, (nghĩa là lúc nào cũng sun sun ấy :Laughing, chứ mình thấy nhiều bé trai dzái chim cứ dài thọng ra, xấu lắm :Laughing:. Các mẹ có thời gian cũng nên áp dụng nhé. PP này áp dụng cho 3 tháng trong cữ (sau khi rụng rốn thì làm được)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pham Hai Binh; 14/07/2009 vào lúc 03:03 PM.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic em bé gái nhà em đang bị đè ra hơ. Không để các cụ hơ thì sợ mất lòng, mà để thì có cảm giác em mình đang bị "nướng". Có nhiều cách dân gian lắm lắm, may mà em "lách" được chút xíu nên đỡ, không chắc khổ mẹ khổ con. Mới lại còn có cái máy tính nối mạng nên ít nhiều cũng cập nhật được thông tin, chưa kể các cụ cũng có tí hiện đại nên đỡ. Cảm ơn các cụ thương em nhà mình nhưng mà cũng sợ nhiều cái cách cũ quá, có kiêng có lành nhưng mà kiêng quá khéo lành toi cơm!
    • 2,226 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

bé nhà mình chả hơ gì cả, đẻ ra cấu tạo đã đẹp rồi, mình cận thận vệ sinh sạch sẽ cho con nên bé nhà mình không bị hăm bao giờ cả!

• 2,523 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

MÌnh cũng sợ vụ lò than với hơ này quá, nhưng chắc là ko thoát rùi. Mẹ mình đang chuẩn bị mua lò than, rùi nói sinh xong sẽ hơ tay mình cho ấm rùi ép vào người , vào bướm em bé . Nói làm vậy cho ấm, cho đẹp gì đó.
    Ko nghe lời là ko xong đâu :Sad:
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2