• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

cho con bú có dùng mỹ phẩm được không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.05K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị yêu quí có chị nào biết về vấn đề này cho em hỏi một chút. em mới sanh được khoản một tuẩn nhưng trong lúc mang thai da của em bi nồi nhiều mụn trên người và bị nám vậy trong thời gian dang cho bé bú như vậy em có thể sử dụng mỷ phẩm làm trắng da hay trị mụn có được không vì trên người em có rất nhiều vết thâm do mụn để lại, em nghe nói dùng nghệ tươi tha lên người da sẽ đẹp hơn có đúng không ? chị nào có bí quyết nào về vấn đề này giúp em với

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchuot84 Xem bài viết
    các chị yêu quí có chị nào biết về vấn đề này cho em hỏi một chút. em mới sanh được khoản một tuẩn nhưng trong lúc mang thai da của em bi nồi nhiều mụn trên người và bị nám vậy trong thời gian dang cho bé bú như vậy em có thể sử dụng mỷ phẩm làm trắng da hay trị mụn có được không vì trên người em có rất nhiều vết thâm do mụn để lại, em nghe nói dùng nghệ tươi tha lên người da sẽ đẹp hơn có đúng không ? chị nào có bí quyết nào về vấn đề này giúp em với
    chẳng vấn đề gì khi em bôi ngoài da. Miễn là em ko uống vào người là được. Nghệ cũng rất tốt, trị được vết thâm. NHưng em đùng lo, da bị nổi mụn là do em mang thai, em vừa sinh đc khoảng 1 tuần thì lo gi, vài tháng nữa da em sẽ đẹp ngay lên thôi.:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,879 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Em uống mật ong nghệ đi, da sẽ đẹp lên đó, lại mau lành vết thương nữa. Còn dùng mỹ phẩm thì từ từ hãy dùng, để ra tháng đi đã.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5

• 1,066 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

6 tháng rồi hãy dùng mỹ phẫm em ạ. Da em hiện giờ rất non, cho nên dùng nghệ tươi giả ra, bôi lên da mỗi ngày 2 lần, hơi tèm lem nhưng rất hiệu quả. Chị sinh được 3 tháng, bi giờ da rất đẹp. Em cứ thanh thản, 4 tháng nửa da em sẽ đẹp như hồi chưa mang thai.
    Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng...

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Các mẹ khác đã tư vấn em ăn nghệ mật ong hoặc là bôi nghệ tươi lên mặt rồi, chị thì sẽ tư vấn em dùng bộ thắp sáng da của dược mỹ phẩm Dermalogica nhé. Sản phẩm này điều trị nám da do tác hại của nắng, do da bị lão hóa và do cả hooc môn bị mất cân bằng. Em mới sinh nên đó cũng là 1 trong các nguyên nhân gây ra nám. Chị từ khi sinh đứa thứ 2 cũng thấy xuất hiện đốm nâu ở 2 gò má, sát ngay dưới mắt, và ngày càng thấy nó sậm màu và loang to hơn. Chị rất lo lắng và cũng đang sử dụng sản phẩm này. Dermalogica là dược mỹ phẩm nên an toàn và không bị kích ứng - được các mẹ trên WTT rất ủng hộ và tín nhiệm. Chị cũng làm về mỹ phẩm nên có hiểu biết ít nhiều về nó. Em có thể hỏi thêm chị nếu thực sự lo lắng.