Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cho con bú có ăn được trứng vịt lộn ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi khi đang cho con bú có ăn được trứng vịt lộn không? Hôm trước nghe bà hàng xóm nói là không ăn được nhưng mình cũng không hiểu tại sao và có đúng không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 343 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nostalgia Xem bài viết
    Các mẹ nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi khi đang cho con bú có ăn được trứng vịt lộn không? Hôm trước nghe bà hàng xóm nói là không ăn được nhưng mình cũng không hiểu tại sao và có đúng không.
    C oi,theo e dung an trung vit lon.Hom kia e them wa an 2 qua the la buoi dem cho con bu xong -con e khoc ca dem vi lanh bung(me em biet vay mang 1 tran vi trung vit ,dac biet la tring vit lon rat lanh cho san phu) .Bay g ca 2 me con e van soi bung ong oc ,di ngoai 3 ngay nay ma ko biet lam cach nao.con nha e no khoc nhu mua y....
    Lam the nao day......chi vi e cai mom lam toi cai than con be....:Crying:
    • 492 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng thỉnh thoảng buổi sáng ăn trứng vịt lôn nhưng cả mẹ và con đều không sao cả. Chắc là do cơ địa từng người thôi. Em thì không biết là trứng vịt lộn lạnh nên ăn, nhưng cũng không thấy bị làm sao cả
    • 1,449 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

ừa tui cũng ăn hoài, có khi đói dứt cho đến 3 quả liền, cũng k0 thấy 2 mẹ con bị sao cả!
    • 358 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, khi bầu thì sợ tất cả các loại trứng nhưng chẳng hiểu sao sinh xong mình thèm thế không biết nữa. Mình ăn trứng vịt lộn từ lúc sinh bé đc gần 1 tháng đã măm rùi, trộm vía cả 2 mẹ con vẫn oki.
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mình cũng ăn trưng vịt lộn nhưng chả thấy làm sao cả,2 mẹ con vẫn bình thường.Hồi trc lúc có bầu mình sợ ăn trứng vịt lộn lắm nhgưng k hiểu sao đẻ xong thì lại them ăn kinh khủng.hey...nhắc đến lại thèmrooling:
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

em cũng thấy chả sao cả, chỉ thấy mẹ thì mỗi ngày mỗi beo sắc béo thêm thôi hị hị
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com