• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Chia sẻ cách làm nhỏ bụng sau khi sinh bằng muối hột và ngải cứu trong 2 tuần sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 7.81K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 137 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em sinh bé được 2 tháng làm thấy rất hiệu quả, sau 1 tuần vòng bụng giảm rõ rệt, đã có thể xỏ chân vào ống quần jean được rồi. Biết thế em làm luôn từ hồi trong tháng, chia sẻ với các mẹ nè
    Nguyên vật liệu:
    1.Muối hột: đâu đâu cũng có
    2.Ngải cướu ( các mẹ có thể tìm mua ở các chợ ...mua trong chợ Phạm Văn Hai)
    3.Nylon bọc thức ăn ( siêu thị)
    4. Đai quấn nóng ( mua ở các cửa hàng dụng cụ y khoa, có nút chỉnh nhiệt độ)
    5. Kem tan mỡ (nếu có)
    Đầu tiên các mẹ lấy khoảng 2 chén muối hột + 2 bó ngải cướu đã xắt nhỏ rang thật nóng. Rồi bỏ vào trong 1 chiếc túi lưu ý chiếc túi này phải chịu được nhiệt các mẹ nhé, vì muối rất nóng . Ad dùng khăn lông và cũng cháy hơn chục chiếc rồi í.
    Sau đó các mẹ bắt đầu chườm bụng bằng túi muối này, lúc đầu nếu nóng quá các mẹ khoan chườm trực tiếp lên da mà hãy lót trên bụng bằng 1 lớp khăn lông mỏng trước sau đó đợi muối nguội bớt ta hãy chườm trực tiếp lên bụng.
    Lưu ý khi chườm bụng, chúng ta ép và kéo túi muối từ vùng eo vào giữa bụng, như vậy bụng sẽ gọn không bị bè và mau chóng có eo trở lại. Khi thấy túi muối đã nguội ta thay túi muối khác ( chuẩn bị sẵn 3 túi muối giữ nóng bằng lò vi sóng),chườm khoảng 1h30’.
    Sau khi hoàn tất việc chườm bụng, các mẹ xứt lên vùng da bụng một lớp kem tan mỡ mỏng sau đó sử dụng nylon bọc thức ăn quấn quanh bụng, lưu ý là phải quấn thật chặt khoảng 3 lớp. Rồi dùng đai quấn nóng bao quanh vùng bụng, chỉnh nhiệt độ mà các mẹ có thể chịu được ( chọn mức cao nhất).Để yên trong vòng 30 phút. Kết thúc
    Việc chườm muối kết hợp quấn nóng đều đặn mỗi ngày sẽ giúp các mẹ nhanh chóng lấy lại vòng 2. Nhiệt độ của muối càng nóng, hiệu quả càng cao.
    Thời gian tốt nhất để mau lấy lại vòng eo nhỏ gọn là 15 ngày sau khi sinh ( sinh thường lẫn sinh mổ).
    vẫn có thể áp dụng cho các mẹ đã sinh con sau 1 năm đấy nhé. Quan trọng là phải siêng và thực hiện đều đặn mỗi ngày
    Chúc các mẹ mau lấy lại vòng bụng phẳng lì nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi me chococo ơi.mẹ nó chỉ rõ cho mình biết ngải cướu mình mua ở chợ phạm văn hai ngay chổ bán rau cải hay sao mẹ nó,và mẹ nó lấy gì đựng muối và ngải cứu lúc nóng vậy,có phải cái túi đỏ đỏ giống hình cái chai k mẹ nó. nhờ mẹ nó chỉ rõ cho mình vì mình gần sinh rồi.
    • 137 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

uhm mình mua chỗ bán rau đó bạn, muối và ngải cứu lúc rang nóng mình đựng trong khăn lông 2, 3 cái ( h kieơi bị hao khăn mấy cái khăn ở trong cùng cháy te tua , chườm nguội bớt thì mình lột 1 lớp khăn lông ra đến khi hết nóng thì lột tiếp cho đến hết, nhớ là kéo từ ngoài hông vào giữa bụng nha bạn,vậy mới có eo , ráng chịu nóng 1 chút nha bạn, mình bày cho bạn mình nó làm lúc trong tháng bụng nhỏ lắm lun, mình bầu tăng đến 25kg mà kieng trì làm liên tiếp 15 ngày cũng giảm được 3kg đó, nhớ là làm đều đặn mỗi ngày nha
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao cực zậy mẹ, em chưa sinh mà nghe xong chắc em hết dám sinh lun wa mẹ ơi, hjhj