• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cai sữa đã lâu nhưng vẫn còn sữa????

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.19K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ops: ops: ops:

Xấu hổ quá nhưng cứ post đại lên đây hỏi mọi người , giúp Meobe với.

Meobe cho bé bú sữa mẹ được đến 10 tháng tuổi. Dù sữa đang còn rất tốt và nhiều , nhưng bé My hung hăng quá cắn nát cả ti mẹ nên mẹ đành phải thôi cho bé bú.

Thế mà lạ lắm mọi người ơi , tới tận bay giờ , sau hơn 5 tháng cai sữa rồi mà Meobe vẫn còn sữa , dù rất rất ít. Meobe không biết như thế là có bình thường không? làm thế nào để hết hẳn sữa?

Nếu thử nắn nắn thì Meobe còn thấy các cục nhỏ xíu bằng đầu tăm , hoặc bằng đầu đữa... Meobe biết đó là các bọc sữa do sữa đóng lại trong các tia sữa , không tan. Một lần , hồi còn cho bé bú, có 1 bọc sữa to dần gấp 2 lần đầu đũa , Meobe đi khám và được BS dùng kim tiêm hút ra dịch sữa trong cái cục đó và BS bảo thỉnh thoảng phải chà và xoa bằng khăn ấm để các cục sữa không vón lại trong tia tiết sữa. Nhưng bây giờ bé đã không bú nữa , tại sao vẫn còn nhỉ?

Có ai biết chỉ cho Meobe với.. chứ không thì bất tiện lắm... vì nhiều lúc quên, ngồi xổm và ép đầu gối vào ngực... thế là sữa lại chảy ra... kỳ lắm... và xấu hổ nữa... ops: ops: ops:
    Mèo Bé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mèo ới, phải cai luôn cả....anh xã nữa ops:

Mèo có thể lấy lá bắp cải để trong tủ lạnh đến khi lạnh rồi đắp lên 2 bầu ngực cho đến khi hết lạnh hẳn, làm nhiều lần vào buổi tối, chịu khó một thời gian rồi sẽ hết thôi
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bắp cải lạnh mà úp lên đó hả Huệ? Eo ơi , lạnh lắm.

Nhưng chắc cũng phải làm thôi.

Còn vụ anh xã... ops:... sao Huệ biết?
    Mèo Bé
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trời ơi!
    Anh giai cứ mút ầm ầm, ti ừng ực thế thì làm sao mà hết sữa hẳn được! Hay là anh xã Mèo "nghiện" rồi!?
    Eo ôi! :rolleyes:
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Eo ôi kinh quá ! Đừng cho anh xã nhà MeoBe vào đây đọc nhé !!!
    BinKem
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Eo oi, chi Meo be mac co qua roi...
    Em nghe chi ban trong co quan bao la sau gan 1 nam ma ti chi ay van con sua, the thi con ac chien hon ca chi Meo be nua !!!

• 44 Được cảm ơn

Huệ nói đúng đó, Mèo phải kiêng luôn cả vụ anh xã nữa thì sữa mới không về nữa chứ! Con cai rồi mà bố không cai được hả Mèo? Mình đọc mà ngồi cười một mình đấy. Mình thì ít sữa nên Cún không bú nữa là sữa tự hết luôn, không phải kiêng cái vụ kia, hì hì.

Ngoài lề một chút, ảnh mới của bé My đẹp quá, mèo cho bé bơi ở đâu vậy?
    Cún và Dưa Bở
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em có việc này nhỏ ơi là nhỏ nhưng cứ thắc mắc mãi nhờ các mẹ thông thái tư vấn giùm em với. Số là em đã cai sữa cho ĐX lâu lắm rồi, hơn 1 năm. Nhưng đợt này tự nhiên ngực lại nặn ra sữa, có màu trắng đục, cả hai bên ngực. Test thì vẫn một vạch. Không biết có mẹ nào bị như em không
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Do tuyến sữa của các mẹ tốt thôi, chẳng có vấn đề gì đây mà!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hihi, các mẹ tìm lại bài của Meobe cũng hỏi y chang chuyện này mà xem.

Hồi đó, Meobe được mẹ hnm giải thích là tại mẹ cai cho con mà không chịu cai cho ... BỐ. :-)
    Mèo Bé
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

thế có cai sữa thằng lớn không? chắc là không rồi.... :4:
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Mẹ Đậu xanh không cô đơn trong nỗi niềm này đâu

Cai sữa đã lâu nhưng vẫn còn sữa????
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thanh kiu các mẹ... và có cả bố nữa nhé Thế là em thở phào rồi. Tại các chị ở chỗ làm dọa ghê quá nên cứ lo lo.
    P/S: Chắc em sẽ tạo thêm một topic mới Làm thế nào để cai sữa cho anh nhớn để các mẹ cùng phổ biến kinh nghiệm nhỉ
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thế có cai sữa thằng lớn không? chắc là không rồi....
    sanipriya có vẻ có kinh nghiệm nhỉ

• 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bình thường thôi vì mình cai sữa cho bé nhà mình hồi bé 12 tháng mà mẹ cũng chả nhiều sữa nhưng mà mấy tháng sau nặn vẫn ra sữa, mình cũng không quan tâm lắm, đến bây giờ thì hết hẳn rồi.
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chuyện cũng mình thường thôi. Nhưng mà, hi hi, buồn cười quá, thằng bé nó cai, nhưng còn "thằng nhớn" thì thế nào? Một trong những nguyên nhân của việc bầu vú duy trì nguồn sữa sau một thời gian dài là "thằng nhớn" đấy.
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dau Xanh
    Em có việc này nhỏ ơi là nhỏ nhưng cứ thắc mắc mãi nhờ các mẹ thông thái tư vấn giùm em với. Số là em đã cai sữa cho ĐX lâu lắm rồi, hơn 1 năm. Nhưng đợt này tự nhiên ngực lại nặn ra sữa, có màu trắng đục, cả hai bên ngực. Test thì vẫn một vạch. Không biết có mẹ nào bị như em không
    Trời ơi hơn 1 năm là cái gì ,mình đây mãi 4 năm cơ ,con gái 4 tuổi cứ thích nặn vú mẹ vì ra sữa để nó măm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến .Nhà mình còn khủng hơn ,cún nhà mình đã 9 tuổi và tất nhiên đã cai sữa được hơn 7 năm rồi vậy mà mình vẫn còn sữa đây.Kể ra cũng hơi xấu hổ ,nhưng sau khi đi khám vài lần bác sĩ đều nói không ảnh hưởng gì. Trộm vía là 2 quả chanh dây k bị rơi lủng lẳng lắm ,vẫn căng tròn như hồi chưa sinh e bé ,onttella:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhi989; 18/02/2011 vào lúc 07:31 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được biết có người lên chức bà ngoại mà vẫn còn sữa ấy chứ.