Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cai sữa bé làm thế nào để giảm bớt độ đau ngực mẹ nhỉ??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mẹ A Chừa hỏi cái, các mẹ có kinh nghiệm cai sữa các bé truyền cho mẹ A Chừa chút kinh nghiệm giảm đau bớt vùng ngực với. Mẹ A Chừa cai sữa bé được hôm nay là ngày thứ 2 rồi. Ngực đau quá các mẹ ơi!! Người cứ mệt ơi là mệt nữa??? Help me, pls!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Làm thế nào để giảm tỉ lệ đau ốm cho trẻ ?

Em có cháu nhỏ mới được 3 tháng rưỡi. Theo em được biết thì 6 tháng đầu được bú mẹ hoàn toàn, nên trẻ thường không đau ốm gì, từ tháng thứ 7 trở đi cho đến khi trẻ 3 tuổi thường hay đau ốm, nhất là các bệnh viêm họng , sổ mũi, viêm phế quản, viêm phổi, sốt, sốt cao co giật,...chúng làm em cảm thấy...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• Vị ngon nhà làm cho ngày cuối tuần!

Khu chung cư Thanh Đa (Bình Thạnh, TP.HCM) một ngày Chủ nhật bỗng nhiên rộn ràng hơn hẳn, khi vài...

• Làm thế nào để giảm số lần ăn đêm của bé

Bé nhà mình được 4,5 tháng rồi nhưng đêm vẫn ăn nhiều lần. Hồi hơn 2 tháng bé đã có thể ngủ dài 8 tiếng mới ăn rồi ngủ tiếp đến sáng nhưng từ hồi biếng ăn sinh lý, bé ăn bù vào đêm nên bây giờ vẫn bị thói quen đấy. Ban ngày thì bé ngủ và chơi 3,4 tiếng cũng không thấy đòi ăn nhưng đêm thì 1,2 tiếng...

• 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_a_chua Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mẹ A Chừa hỏi cái, các mẹ có kinh nghiệm cai sữa các bé truyền cho mẹ A Chừa chút kinh nghiệm giảm đau bớt vùng ngực với. Mẹ A Chừa cai sữa bé được hôm nay là ngày thứ 2 rồi. Ngực đau quá các mẹ ơi!! Người cứ mệt ơi là mệt nữa??? Help me, pls!
    Mẹ A Chừa ơi, mình cũng mới cai sữa cho Gấu nhà mình được 10 hôm. Những ngày đầu tiên đau rất khó chịu, mình lấy máy hút sữa ra hút ngày 1lần. Sau đó mình khoảng 3 hôm thì mình cách một ngày, hút một ngày chỉ khi nào thấy căng sữa quá không chịu nổi thì mới vắt. Mẹ mình dặn là fải mát xa ngực/day ngực thường xuyên để ko bị cứng. Đến hôm nay thì mình thấy ít sữa đi rồi mặc dù nặn vẫn ra. Chúc bạn cai sữa thành công.
    Megau
    • 465 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

E k nhớ đọc ở đâu đó là để 2đêm 3ngày cho sữa căng hết cỡ thì vắt kiệt ra, sau đó sữa sẽ từ2 tiêu. E cũng mới cai cho con 4ngày nhưng k chịu đựng nổi lâu thế, để đến đêm thứ 2 e đã phải hì hụi vắt ra hết rồi, vừ vắt vừa chườm nóng mới đc, vì ngực cứng đét à, hic. 2hôm nay ngực e cũng nhje nhàng hơn hẳn, k căng tức j nữa mặc dù vắt nhẹ thì sữa vẫn ra. K bít đã xong chưa nữa...
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

đi ra quệt vào cành dâu ( cây dâu ăn quả ấy ) , làm mẹo ấy mà , coi như mình vô tình chạm vào là hết , mình làm 2 lần là hết . kinh nghiệm mẹ để lại cho .
    • 141 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thì ra phòng khám sản phụ khoa, bác sĩ hỏi han tình hình rồi cho mấy viên thuốc về uống để cắt sữa. Cũng có đau và tức ngực nhưng không đáng kể ạ. 3 ngày là hết.
    • 34 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Gửi mẹ nó mấy kinh nghiệm của mình khi cai sữa xong cho suri nhé ( mình cai sữa cho bé tháng 11 năm ngoái ). Sữa mấy ngày đầu căng cứng nếu đau quá, mẹ nó có thể vắt bớt đi nhưng nhớ là chỉ vắt cho đỡ căng thôi nhé, không phải là vắt hết mà hỏng việc đấy.Hihi.Và mẹo chủ yếu mà mình học được cũng từ một mẹ trên WTT là tối đi ngủ lấy quần mặc trong của anh xã ấp lên ngực đi ngủ. Dễ chịu hơn hẳn đấy.Mấy ngày sau là hết căng tức luôn ấy mà mình trộm vía là cũng có sữa nhé.
    Cai sữa cho con , cả con và mẹ đều vất vả rồi. Chúc mẹ nó thành công nhé.
    • 288 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mẹ nó có thể hơ nóng lá dâu đắp lên ngực cũng làm ngực đỡ đau. Hoặc nếu không thì uống thuốc PH gì gì đó, ra hiệu thuốc hỏi là họ biết ngay. Thuốc này là do bsĩ chỉ cho đấy chứ o phải tớ tự nghĩ ra đâu. Nhưng nhớ là uống lúc no nhé, Lần mình cai sữa đứa đầu mình làm theo cách 1, vì sợ dùng thuốc sẽ ảnh hưởng đến tuyến sữa cho đứa thứ 2. Lần này thì chắc dùng cả 2 cách cho nhanh.
    • 2,577 Bài viết

• 8,804 Được cảm ơn

Nhà mình thì cai sữa nhàn lắm cơ. Mình cứ cho bé giảm thời gian bú dần, từng ngày rồi dần dần bé bỏ luôn mẹ cũng ko sao con cũng ko sao, Thời gian sau bé cứ nhìn thấy ti mẹ là nhăn răng là cười mới lạ chứ (lúc đó bé cũng hơn 1,5 tuổi rồi cơ)
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã cai sữa cho con được 1 tuần rùi, thế mà bây giờ ngực mình vẫn đau và cứng.làm thế nào bây giờ đây, huhu.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ra hiệu thuốc bảo người ta kê thuốc để cắt sữa cho là hết đấy.Mình trước cũng ko làm cách nào hết sữa được.Thế mà uống thuốc có mấy hôm là hết sạch mà ko bị đau như cách của các cụ bảo đâu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngày t2 đây.hjx.k chịu nổi.uống aspirin đc k các mẹ ơi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic
    hnay mình ngày thứ 3. hic
    đau quá chịu k nổi các chị ạ.