• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách xem ngấn chân của bé đầu để biết bé sau là gái hay trai ?????

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 57.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beti_cute Xem bài viết
    con gái đầu em sinh cũng một chân 1 ngấn , 1 chân 2 ngấn.Một bà chị bạn đến nói đứa sau sinh con trai, bà chị chồng cũng phán tuổi em sinh năm lẻ sẽ được con trai, vậy nên em đang mang bầu đứa thứ 2 hy vọng sẽ là trai ,em thấy thời gian này em bị áp lực hồi hộp lắm vì nhà chồng rất muốn cháu trai đích tôn mà, em đang đợi đến cuối tháng đi siêu âm xem con trai hay gái.
    Nghe mẹ cháu nói vậy cũng đủ hồi hộp rồi, chúc mẹ cháu có được hoàng tử nhé. Em thấy đi siêu âm ngày trứng rụng, hay dùng dung dịch muối bicarbonat... để xác suất đẻ con trai cao thấy khoa học hơn ấy nhỉ

• 163 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIMPHUONGLINH Xem bài viết
    Nghe mẹ cháu nói vậy cũng đủ hồi hộp rồi, chúc mẹ cháu có được hoàng tử nhé. Em thấy đi siêu âm ngày trứng rụng, hay dùng dung dịch muối bicarbonat... để xác suất đẻ con trai cao thấy khoa học hơn ấy nhỉ
    mẹ nó ơi . muối bicarbonat là muối gì thế .

em đang muốn có bé trai đây , bé đầu nhà em là con gái , 2 đùi mỗi bên 1 ngấn ,mẹ chồng em bảo là đứa sau là con trai , em chẳng tin vì có nhiều trường hợp không đúng như kinh nghiệm dân gian , giờ mà đẻ thêm đứa con gái nữa là em chưa hoàn thành nhiệm vụ vì chồng em là con 1 . khổ thế , đẻ con gái chỉ sợ sau này con khổ , con trai vẫn sướng hơn . chỉ giúp em nhé .

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xach dep ngoi hong cac me

• 116 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo như kinh nghiệm mình được truyền lại về cách tính xem mình sinh con trai hay con gái là như sau: Mẹ tuổi chẵn sinh con tháng lẻ thì là con trai. Mình kiểm chứng qua năm 2012 vừa qua tại chỗ mình làm thì thấy là đúng. Còn ko biết là thực tế áp dụng rộng rãi thì có đúng hay không.
    Tuổi là tính tuổi âm, tháng sinh con cũng là âm nhé các mẹ. Như mình sinh năm 85 là tính tuổi thành 28 con trai mình sinh tháng 7 âm lịch. Cùng sinh tháng 7 với mình có bé kia sinh năm 88 tính thành 28 tuồi, sinh con gái. Trong chỗ mình làm năm vừa qua có tới 7 người sinh con và theo cách của mình tính là đúng. Mình cũng tính lại theo tuổi mẹ mình sinh mình và em trai mình cũng vậy. Các mẹ thử tính xem có dúng vậy không nhé. Nếu đúng thì góp ý cho các mẹ canh con trai.

Ngấn chân thì mình cũng có nghe nhưng thấy mọi người nói là ngấn tay chính xác hơn. Cũng xem như ngấn chân vậy thôi. Nhưng hầu như tay thì đếu ngấn, không bị bên 2 bên 1 như ngấn chân.

Chúc các mẹ vui và thoải mái nhé.

• _M_
    • 1 năm
    • 417 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Mẹ em hồi xưa đẻ em xong chân 1 ngân đẻ đứa tiếp theo là em trai em đó, nói chung vòng vòng xóm em đều đúng
    Birds flying high, you know how I feel. Sun in the sky, you know how I feel... I'm feeling good

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBimBep Xem bài viết
    Hi hi, chẳng biết thế nào được các mẹ ạh. Nhà em tập 1 là bé gái nè. 2 bắp chân mỗi chân 1 ngấn rõ mồn một. Chẳng biết tập 2 sẽ là trai hay gái. Để nghiệm xem thế nào các mẹ nhé.
    hì. Theo kinh nghiệm của bà và mẹ mình thì tập 2 của bạn lại là công chúa ( với đk ko có nhỡ ở giữa nhé). Theo mẹ mình thì xem ngấn chân thế này.
    Trường hợp tập 1 là con trai : nếu sinh ra ngấn chân của bé là 2 bên cùng một ngấn, hoặc 2 bên cùng hai ngấn thì tập 2 sẽ vẫn là bé trai. Nếu ngấn chân của bé là bên 1 bên 2 thì tập 2 sẽ là bé gái.
    Trường hợp tập 1 là con gái : cũng tương tự như trên.
    Nói chung nếu hai bên giống nhau thì bé sau sẽ giống bé trước, nếu hai bên khác nhau thì bé sau cũng sẽ khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesusu2903 Xem bài viết
    mẹ nó ơi . muối bicarbonat là muối gì thế .

em đang muốn có bé trai đây , bé đầu nhà em là con gái , 2 đùi mỗi bên 1 ngấn ,mẹ chồng em bảo là đứa sau là con trai , em chẳng tin vì có nhiều trường hợp không đúng như kinh nghiệm dân gian , giờ mà đẻ thêm đứa con gái nữa là em chưa hoàn thành nhiệm vụ vì chồng em là con 1 . khổ thế , đẻ con gái chỉ sợ sau này con khổ , con trai vẫn sướng hơn . chỉ giúp em nhé .
    em cũng giống trường hợp chị này, chồng con 1, ông nọi thích cháu trai, bé đầu là gái, 2 đuì mỗi bên 1 ngấn bằng nhau, tập 2 đang đc vài tuân ah.
    Bố mẹ yêu con, mong con luôn mạnh khỏe.

• 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mè nhà tớ 2 ngấn rõ 2 bên đùi, mẹ Mè chưa kiểm nghiệm đc vì chưa sản xuất tập 2.

• 343 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

bé đầu con giá 2 chân mỗi bên 1 ngấn- bé 2 sẽ là con gái em ạ. Nếu con trai thì chan con gái đầu phải là 1 chân 1 ngân, chân cò lại 2 ngấn hoặc 2 chân cùng 2 ngấn . Con trai con gái xem phải hoán vị đi nhé. Chị thấy nhiều trường đúng. Em thử nghiệm mà xem. Khi nào siêu âm biết giướ th=ính con nhắn tin cho chị nhé>

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIMPHUONGLINH Xem bài viết
    Thông báo với chị em đã đi siêu âm kết quă lại thêm một nàng nữa chứ không phải là trai như mấy người chị nói, hai vc em nhìn nhau cười bảo hết bói luôn đi, giờ tâm trạng cũng buồn nhưng thôi con nào cũng thwuwowng như nhau cả, đều vất vả mang nặng đẻ đau chỉ có điều nhà chồng chắc sẽ căng thẳng với mẹ con em lắm đây.Em cũng xác định tư tưởng rồi chấp nhận tất cả vì con yêu mà ...
    Cân nặng lúc sinh 3,6kg, tháng 1{5kg}, thang 2{5,8kg}, tháng 3{6,5kg}

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7