• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách xem ngấn chân của bé đầu để biết bé sau là gái hay trai ?????

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 77.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tềnh hềnh là thế này,em thì đã có nếp có tẻ rùi,nên kinh nghiệm của em là thế này. Trường hợp thứ nhất:Bé đầu là con gái thì một chân 1 ngấn và một chân hai ngấn.Thì sanh bé sau sẽ là bé trai.Còn nếu không xem được ngấn chân thì các chị có thể xem lỗn rún của bé trước.Nếu lỗ lún của bé hướng lên trên thì bé sau sẽ là bé trai.Còn lỗ rún mà hướng xuống dưới thì bé sau sẽ là bé gái.Còn kinh nghiệm sanh bé trai của em thì thế này.Hai vợ chồng gần nhau lúc 2 hay 3 giờ khuya,hoặc buổi sáng sớm.Lúc đó tinh binh của ộng xã rất khỏe nên tinh trùng XY sẽ chạy rất nhanh đến gặp trứng.Và tất nhiên các chị phải biết ngày rụng trứng của mình bằng cách xem số lượng chất nhầy tiết ra ở giữa chu kỳ kinh.Đảm bảo các chị sẽ được hoàn thành nghĩa vụ một cách chính xác nhất.Chúc các chị may mắn nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao Minh Thay Cung ko dung Dau cac me ak.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gai Dau long cua Minh Cung 2 chan 1 ngan. Ma ko bit the nao nua.
    • 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có thật là đúng không vậy, mình chưa nghe bao giờ lạ quá hihi
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có chi nao rõ vè cái vụ ngấn chân này k. Bé đầu nhà e con gái. Ông bà nội cũng mong thằng cháu. Chân phải 2 ngấn, trái 1 ngấn. Nguoi bao e no la zai ng bao e no la gai. Đau đầu phết !!!!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị nào kinh nghiem rõ vụ ngấn chân này không ???
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun con yeu cua di Xem bài viết
    Quê em mọi người cũng nói vậy và thấy đúng khá nhiều. Nhưng đúng là chỉ áp dụng đối với bé liền kề thôi, giữa 2 bé ko bỏ bé nào cả. Nếu lỡ kế hoạch phải bỏ đi thì sẽ ko đúng đâu.
    Vụ xem ngấn này em thấy k chính xác lắm đâu. Hihi bé nhà em 2 chân mỗi chân 2 ngấn, em của nó là con trai nè.
    • 42 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hiiii. quê chồng em cũng có vụ xem ngấn chân này các mẹ ạ. chị dâu chồng em cũng áp lực có bé trai vì là con dâu trưởng. ngấn bé út nhà chị ấy cũng mỗi bên 1 ngấn, k biết tình hình tiếp theo thế nào. các cụ ở quê còn nặng vấn đề này lắm ạ.
    bé nhà em mỗi bên 1 ngấn. nếu đúng kinh nghiệm các cụ thì em chỉ được làm mẹ chồng mà không có con rể roài..em thì em chả tin vụ này đâu, nghe cho vui thôi.
    con cái trời cho, con nào cũng được, nó ngoan, sống tốt, nó ổn định cuộc sống của nó thôi cũng là mừng lắm rồi. nhà em có anh trai và em trai khiến bố mẹ em lo lắng nhiều lắm.haiz.
    • 196 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình lại nghe bạn mình nói cái vụ ngấn chân thế này:
    - Nếu chân bé gái đầu, 1 chân 1 ngấn 1 chân 2 ngấn hoặc mỗi chân 1 ngấn lệch nhau (kéo thẳng 2 chân con so xem 2 ngấn lệch nhau) thì bé sau là con trai. Nếu mỗi chân 1 ngấn bằng nhau (kéo thẳng 2 chân thì 2 ngấn gióng với nhau) thì bé sau là con gái.

Với mình đúng vì bé đầu mỗi chân 1 ngấn gióng với nhau, tập 2 con gái. Bạn mình thì 2 ngấn lệch nhau tập 2 con trai.

Mình cug ko nghiên cứu vụ này nhiều nên ko biết thế nào, chỉ nghe nó nói thế và kiểm duyệt nó với mình thì đúng... Hii...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con be e cung 1 ben 1 ngan 1 ben 2 ngan chj chong bao sau nay la con trai co nguoi toi choi lai bao con gai tiep . kg bjet nhu the nao . co me nao gjong e thj cho e bjet voi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách nhận biết tập sau là trai hay gái mọi người nên biết cơ bản vđề này nhé
    * Tập đầu là bé gái
    -Mỗi bên 1 ngấn - tập 2 con gái
    -Một bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn hoặc 2 chân mỗi bên đều 2 ngấn - tập 2 là con trai
    * Tập đầu là bé trai
    -Mỗi bên 1 ngấn - tập 2 con trai
    -Một bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn hoặc 2 chân mỗi bên đều 2 ngấn - tập 2 là con gái
    Các mẹ ngẫm đi nhé. Xóm mình gần chục nhà sinh con mẹ mình xem chuẩn Zin luôn Mình đang cố tập I. hehe
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4