Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách xem ngấn chân của bé đầu để biết bé sau là gái hay trai ?????

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 75.6K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi hi, chẳng biết thế nào được các mẹ ạh. Nhà em tập 1 là bé gái nè. 2 bắp chân mỗi chân 1 ngấn rõ mồn một. Chẳng biết tập 2 sẽ là trai hay gái. Để nghiệm xem thế nào các mẹ nhé.
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Cái zụ này thì mỗi người nói 1 kiểu nhé!ko biết thế nào, em xin đưa ra 4 trường hợp để các bác kiểm chứng.
    1. chị dâu họ em, sinh thằng đầu mỗi chân 1 ngấn, lần sau cũng con trai (hai đứa cách nhau 1 năm-chắc ko nhỡ lần nào)
    2. Bạn em, sinh con đầu là trai, mỗi bên 1 ngấn, sinh ở viện E, bs Hiền và bs Thanh phán đứa sau con trai tiếp vì nhìn đùi là biết, kq con trai thứ 2.
    3. Hàng xóm 1. đứa đầu con trai, 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2. đứa sau con trai.
    4. Hàng xóm 2. Đứa đầu con gái, 1 bên 1, 1 bên 2, đứa sau con trai (cũng đẻ mau)
    Nhà em lúc nằm bệnh viện cũng thấy các y tá nói với mấy bé cùng phòng như vậy, bé nhà em 1 bên 1, 1 bên 2 thì ko thấy các cô ấy nói gì, chắc lại con gái tiếp nên các cô không nói, về quê thì ai cũng bảo đứa sau lại con gái, xuống hà nội thì có người lại bảo cố gắng đừng bỏ "đốt" nào để đứa sau là con trai.
    chẳng biết đằng nào mà lần.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cunconthichmua82; 26/11/2009 vào lúc 09:28 AM.
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em thấy chả có cơ sở khoa học nào chứng minh điều đó cả
    • 202 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuavabe Xem bài viết
    Em thấy chả có cơ sở khoa học nào chứng minh điều đó cả
    Kinh nghiem dan gian co dua tren CSKH dau me no. Theo m dc biet thi tinh tong so ngan 2ben dui. Neu so chan thi cung gioi tinh voi be truoc,so le thi khac gioi. Nhug minh k bit co tinh ngan mo ko. Ku nha m co 3ngan, 2ro 1mo!
    .
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình nghe nói 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là con trai chứ nhỉ?
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh-242 Xem bài viết
    mình nghe nói 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn là con trai chứ nhỉ?
    chia vui voi mẹ nó nhé, con gái mà, xem từ đầu topic nhé, con gái đó

[IMG][/IMG]
    • 771 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Nói cái vụ con trai con gái mình mới nhớ. Con bé con mình má đỡ đầu nó coi chân nó nói đứa sau là em gái.

Cô nấu ăn trong công ty mình quê ở Bến Tre. Mình kể là con bé gọi "ái cha, ái cha" trước, không gọi bà bà trước. Thế là cổ nói đứa nào nói chữ đầu tiên là ai thì em nó cùng giới với người đó. Tức là em của con mình là trai. Ở quê cổ người ta đoán như thế, và đều đúng ạ.

Mình không phân biệt gì biết nha. Thấy mấy vụ này vui vui :Laughing::Laughing:
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có 2 cách như sau :

1.Duỗi thẳng chân bé ra, xem bên bắp đùi của bé có mấy "ngấn". Nếu 1 ngấn là con trai, mà 2 ngấn là con gái.
    2. Duỗi cả 2 chân của bé ra, so 2 bên bắp đùi của bé coi 2 ngấn 2 bên. Nếu bằng nhau thì đứa kế tiếp sẽ cùng giới tính với đứa bé đang so. Nếu lệch nhau thì đứa kế sẽ khác giới tính.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi benhimnhatoi; 26/09/2012 vào lúc 05:17 PM.
    Khi ta cảm nhận đc vị ngọt của cafe,vị nhạt của rượu thì ta đã mất đi rất nhiều thứ . . .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ có thể đưa hình minh họa không? bé nhà mình duỗi ra thì 1 ngấn mà co lại thì ngay chỗ phái dưới đầu gối có 1 ngấn nhỏ, hic ko biết xem sao, ông bà nội mong cháu nội đích tôn lắm, đứa đầu là gái
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em, một chân 2 ngấn, chân còn lại lại có 1 ngấn. Thế thì bé sau là gái hay trai hả các mẹ? Người thì bảo em là trai, người thì bảo em là gái Mà em thì mong bé gái thôi ạ
    • 305 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thế tính cái ngấn ấy vào lúc nào ạ? Bé trai nhà e khi còn trong tháng thì mỗi chân 2 ngấn nhưng 1 rõ 1 mờ. Đang mong đứa sau ra con gái thì sang tháng thứ hai mỗi chân chỉ còn 1 ngấn rõ thui. Mà chắc trai nữa quá vì gien nhà nội chồng e, các bác các cô chú gì toàn sinh con trai. Có mỗi con bé e chồng e là gái thôi
    ** 15/10/2011 : Kết hôn

** 05/11/2012 : Chào pé rồng của mẹ

Happy family

*(`•.¸*¤¶«ª√¥¤*¸.•´)*
    • 1,014 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

mình nghe nói số ngấn ở đùi giống nhau> KHÔNG ĐỔI ĐẦU CON

1 đùi 1 ngấn, 1 đùi 2 ngấn> đổi đầu con

mình nghiệm thì thấy sai bét với mình

bà GV nhà mình có 9 đứa con, nói kinh nghiệm trên là đúng và xem cho tập 1 ( con trai) của mình có 1 bên đùi 1 ngấn, bên kia 2 ngấn là đứa sau con gái. thế là mình hí hửng sản xuất tập 2 gấp lòi ra 1 THẲNG RỒNG CON

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình bé đầu cũng là gái mỗi chân 1 ngân, mấy bà bác ở nhà cũng pảo là đứa sau kiểu gì cũng là con trai hixhix ko biết đúng không. Để khi nào chửa siêu âm xem có phải ko nhé, cũng đang mong 1 thằng ku đây
    • 696 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Mình lại thấh đúng Trương hợp Minh nhỉ,huuu
    • 696 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_minhchau Xem bài viết
    các mẹ ơi mình bé đầu cũng là gái mỗi chân 1 ngân, mấy bà bác ở nhà cũng pảo là đứa sau kiểu gì cũng là con trai hixhix ko biết đúng không. Để khi nào chửa siêu âm xem có phải ko nhé, cũng đang mong 1 thằng ku đây
    Bé đầu nhà mẹ nó mà 2 chân đều 1 nGấn thì bé 2 lại La gái nữa,đó La theo Minh,vì Minh giống bạn vụ bé gái đầu 1 nGấn á,đi canh bé thứ 2,xác Đinh ngày rt rõ ràng,cHiến đúng 1 LẦN,Kha năng Huy vọng ku cao,thế mà lại công chúa đấy,nên con cái La lộc trời,có muốn cũng khó
    • 2,336 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queenz Xem bài viết
    Đây là kinh nghiệm dân gian mẹ nó nhớ, nghĩa là xem ngấn của bé trước để biết giới tính của bé tiếp theo. Mình không biết đúng bao nhiêu %, nhưng kinh nghiệm của mình và xem các cháu con anh chị mình thì thấy đúng 100% nhé, hihihi, bạn xem thế này:

- Hai chân đều 1 ngấn: con trai
    - Một chân 1 ngấn, 1 chân 2 ngấn: con gái
    - Hai chân đều 2 ngấn: con gái

Kinh nghiệm này chỉ áp dụng cho bé liền kề thôi bạn nhé (nghĩa là không bỏ bé nào nhé).
    Hình như hơi có chút nhầm lẫn ><
    Theo mình biết thì như thế này:
    - Nếu ngấn đùi của con là ngấn lẻ thì con sau sẽ đổi đầu con.
    - Nếu ngấm chẵn thì ko đổi đầu con.
    Áp dụng cho tổng ngấn 2 đùi nhen ^^

Áp dụng cho bé nhà mình đúng, bé đầu là gái, 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn, bé sau này là trai
    à, phải xem trong tháng nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Tủn con; 12/04/2013 vào lúc 12:25 PM.
    Em là Đôi Dép ạ : 0907.360046
    Đồ xách tay Đức, Nhật, Hàn, Mỹ, Pháp, Úc: [http://zaodich.com/forum/f2484/mitom...ang-a-1603734/

• 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tủn con Xem bài viết
    Hình như hơi có chút nhầm lẫn ><
    Theo mình biết thì như thế này:
    - Nếu ngấn đùi của con là ngấn lẻ thì con sau sẽ đổi đầu con.
    - Nếu ngấm chẵn thì ko đổi đầu con.
    Áp dụng cho tổng ngấn 2 đùi nhen ^^

Áp dụng cho bé nhà mình đúng, bé đầu là gái, 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn, bé sau này là trai
    à, phải xem trong tháng nhé.
    Mình cũng thấy mẹ chồng mình bảo, nếu đùi 1 ngấn thì ko đổi đầu con, nếu đùi 2 ngấn thì đổi đầu con.
    Mình thấy đúng với trường hợp mình, bé đầu là trai đùi có 2 ngấn, bà bảo mày đẻ đứa thứ 2 thể nào cũng là gái, bé thứ 2 nhà mình mới sinh đúng là con gái thật.
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hick, thê bé nhà mình là con gái, một chân có 1 ngấn, còn 1 chân ko có thì lần sau sinh con trai hay con gái đây???////
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không biết sao, nhưng mình cũng muốn cậu ku lắm rùi, chị cả rùi em trai là đẹp, chị cả mỗi chân 1 ngấn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 198 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình là gái 1 đùi 1 ngấn, 1 đùi 2 ngấn bà nội cháu bảo đứa sau là con trai. Hồi hộp không biết thế nào ạ.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4