• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách xem ngấn chân của bé đầu để biết bé sau là gái hay trai ?????

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 81.8K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là sau nhiều ngày chờ đợi phập phồng thì Mập nhà em đã cho ra đời (trộm vía) 1 tiểu mập nữa, xinh lắm các mẹ ạ,
    em Cảm ơn mẹ Lehoa và mẹ Vantm lắm

Nhưng mà nghe nói có thể xem ngấn chân của bé để suy ra bé sau là gái hay trai và phải xem càng sớm càng tốt nhưng mà em lại ko biết cách xem thế nào cả

Nay em nhờ các mẹ đã đi trước chỉ cho chúng em với nhé

Em Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,199 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhl Xem bài viết
    Nhưng mà nghe nói có thể xem ngấn chân của bé để suy ra bé sau là gái hay trai và phải xem càng sớm càng tốt nhưng mà em lại ko biết cách xem thế nào cả

Nay em nhờ các mẹ đã đi trước chỉ cho chúng em với nhé

Em Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Đây là kinh nghiệm dân gian mẹ nó nhớ, nghĩa là xem ngấn của bé trước để biết giới tính của bé tiếp theo. Mình không biết đúng bao nhiêu %, nhưng kinh nghiệm của mình và xem các cháu con anh chị mình thì thấy đúng 100% nhé, hihihi, bạn xem thế này:

- Hai chân đều 1 ngấn: con trai
    - Một chân 1 ngấn, 1 chân 2 ngấn: con gái
    - Hai chân đều 2 ngấn: con gái

Kinh nghiệm này chỉ áp dụng cho bé liền kề thôi bạn nhé (nghĩa là không bỏ bé nào nhé).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi queenz; 26/10/2009 vào lúc 08:10 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,424 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Với mình thì 100% không đúng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queenz Xem bài viết
    Đây là kinh nghiệm dân gian mẹ nó nhớ, nghĩa là xem ngấn của bé trước để biết giới tính của bé tiếp theo. Mình không biết đúng bao nhiêu %, nhưng kinh nghiệm của mình và xem các cháu con anh chị mình thì thấy đúng 100% nhé, hihihi, bạn xem thế này:

Kinh nghiệm này chỉ áp dụng cho bé liền kề thôi bạn nhé (nghĩa là không bỏ bé nào nhé).
    Các mẹ ơi, có phải là cái ngấn ở bắp đùi ko ạ, hay là ở bắp chân, ???
    Các cụ tính ngấn nhìn rõ và ngấn nhìn mờ mờ thế nào hay là tính cả cái ngấn mờ mờ như ngấn rõ ạ.
    Chậc, con em cũng buồn cười lắm, chẳng biết ngấn nào với ngấn nào nữa.
    Em tưởng là cộng cả 2 bên lại chứ ạ??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Với mình thì 100% không đúng
    ôh, thế trường hợp của mẹ mbon là sao ạ,
    • 821 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Úi con gái mình 2 chân đều 1 ngấn mà em nó vẫn là con gái nè:Smiling::Angel:
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Úi con gái mình 2 chân đều 1 ngấn mà em nó vẫn là con gái nè:Smiling::Angel:
    híc em cảm ơn mẹ Pk đã an ủi mập em hic hic, bống nhà em mỗi bên 2 ngấn nè :Crying: :Crying:
    • 1,424 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhl Xem bài viết
    ôh, thế trường hợp của mẹ mbon là sao ạ,
    Bé đầu nhà mình 1 chân 1 ngấn, 1 chân 2 ngấn mà em nó là trai đây:Rose:
    • 195 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Đây là kinh nghiệm dân gian mẹ nó nhớ :

.
    Bầu nhà mình cũng 1 chân 1 ngấn, 1 chân 2 ngấn. Mình vẫn đang tự hỏi hay là đợt sau mình sinh đôi :rolleyes: :554:???? Hahhâh, vì cho đến hôm nay, mình cũng chỉ nghe các cụ bảo 1 ngấn con trai, 2 ngấn con gái. MÌnh hỏi mẹ chồng mình - là người tuyên truyền kinh nghiệm kia - thì cụ im thin thít ..

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ mbon đã chia sẻ, lắm lắm......................

[IMG][/IMG]
    • 934 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Quê em mọi người cũng nói vậy và thấy đúng khá nhiều. Nhưng đúng là chỉ áp dụng đối với bé liền kề thôi, giữa 2 bé ko bỏ bé nào cả. Nếu lỡ kế hoạch phải bỏ đi thì sẽ ko đúng đâu.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chồng xem bói kêu con 1 bề

Về nhà nhìn cu con thấy mỗi chân đều 1 ngấn, ai cũng kêu đứa sau con trai

Mấy người xem tử vi đều kêu sau này Tip sẽ có em gái..
    Chung quy là chả biết đường nào mà lần :Silly:

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic liệu đúng ko bác, nhà em tập 1 zai, bà nội nhìn đùi kuti có 1 ngấn phán câu xanh rờn e nó cũng zai nên em hoảng quá huhu:Sad: . Em thik con gái cơ!!!
    • 1,392 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Mẹ mình mỗi lần tắm cho JiEun lại bảo lần sau nếu mình không bỏ đứa nào sẽ sinh con trai (JiEun là con gái), chẳng biết cụ xem ngấn chân thế nào nữa. Nhưng mà kể cả đúng 1 ngân con trai, 2 ngấn con gái thì mình nghĩ cái vụ "không bỏ đứa nào" ấy cũng đáng phải xem xét lắm. Vì có nhiều khi trứng thụ tinh bị hỏng sớm, cơ thể tự đào thải ra ngoài, chúng ta sẽ chỉ thấy như mình "bị" thì làm sao biết được mình vừa bỏ mất một đứa đâu.
    Chung quy lại là không chắc. Mà thời này con gái quý hơn con trai, chênh lệch giới tính mà! :Battin ey:
    • 204 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

[QUOTE=MeChuotTip;9758549]Chồng xem bói kêu con 1 bề

Về nhà nhìn cu con thấy mỗi chân đều 1 ngấn, ai cũng kêu đứa sau con trai

Mấy người xem tử vi đều kêu sau này Tip sẽ có em gái..
    Chung quy là chả biết đường nào mà lần QUOTE]
    Theo e dc bit thi tong so ngan 2chan neu la so le thi be sau khac gioi,chan thi cug gioi.Nha e be 2ngan day,the ma di xem boi thay fan dua thu 2la gai. huhu
    .
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

xem ngấn ở chỗ đùi í, mình xem thấy cu mình có một ngấn mọi người bảo sinh con trai hình như xem 1 chân thôi thì phải. nhưng hình như số người xem được 1 ngấn nhiều lắm. kiểu này chắc ai cũng sinh con trai hết quá
    Con cái là duyên trời định <3
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy xem ngấn với gia đình mình (và mấy ng hàng xóm)thì trật lất. BC mình còn có bài xem đường chỉ chạy từ rốn xuống dưới. Nếu đường chỉ đâm thẳng chính giữa bộ phận sinh dục của bé thì bé sau có giới tính giống bé trước (nghĩa là nếu bé trước có đường chỉ thẳng chính giữa là trai thì bé kế sau cũng sẽ là trai), còn nếu chệch về một bên thì giới tính của bé kế sau sẽ khác.
    Ôi, con cái là lộc trời cho, mình mong giới tính của con quá đâm ra tội nghiệp các bé...:Smiling:
    • 952 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Kết quả là ông anh họ mình mê con gái quá , làm theo kinh nghiệm này và có 3 thằng cu . Bây giờ ổng hết tin cái gì luôn , chỉ tin siêu âm thui :Laughing:.

Mình thì coi bói ngày thụ thai , ngày dự sinh con , tuổi vợ chồng , coi bói chỉ ( lấy chỉ buộc cây kim cho đưa qua lại trên cánh tay ) v...v... bói nào ũcng ra trai , các bà già nhìn bụng bảo trai , rờ bụng bảo trai , triệu chứng nghén là trai , đường chỉ bụng thẳng tắp v...v.. cuói6 cùng là con girl nè :Laughing:.... làm cả nhà hơi hụt hẫng vì ai cũng 100% là trai làm mình cũng tin luôn .... Nhưng bù lại thật ra trước kia cả nhà thích con gái nên cũng khoái , bây giờ mà đẻ ra thằng cu có khi lại hụt hẫng thiệt :Laughing:

• 506 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Khi mình sinh bé đầu chị cả của mình nói bé thứ hai cũng là con trai nhưng bé thứ hai của mình lại là con gái các mẹ ạ. Đối với các mẹ khác thì đúng không chứ riêng mình thì ko đúng các mẹ ơi.

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ra kết luận là vụ xem chân ko chính xác lắm rồi, em phải nghiên cứu cách khác thôi, cảm ơn chi hanhnhi nhé

[IMG][/IMG]
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4