• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Em bé của mình được hơn 2 tháng. Gần đây do trời nóng nên em bé mình nổi rôm sẩy ở vùng cổ, lưng, má.
    Hàng ngày mình cũng nấu mướp đắng cho em bé tắm nhưng vẫn kô hết. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,450 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cifmoon Xem bài viết
    Chào các mẹ !

Em bé của mình được hơn 2 tháng. Gần đây do trời nóng nên em bé mình nổi rôm sẩy ở vùng cổ, lưng, má.
    Hàng ngày mình cũng nấu mướp đắng cho em bé tắm nhưng vẫn kô hết. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.
    Ngoài tắm rửa và cho bé ăn đồ mát, uống nhiều nước bạn dùng khoáng avene phun lên vùng bị rôm của bé sẽ lặn ngay sau 15 - 20phút.
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Ủa, mướp đắng sao lại phải nấu nhỉ?:Thinking: Mình tưởng chỉ rửa sạch, xay ra vắt lấy nước rồi hòa vào nước tắm cho bé thôi chứ nhỉ, mình không nấu
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ.
    Mướp đắng kô cần nấu àh, thế mà mẹ mình cứ nấu cho con tắm từ trước giờ.
    • 1,377 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Ngoài tắm rửa và cho bé ăn đồ mát, uống nhiều nước bạn dùng khoáng avene phun lên vùng bị rôm của bé sẽ lặn ngay sau 15 - 20phút.
    Khoáng avene mà bạn nói mua ở đâu thì có, nhà thuốc hay...
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Bạn ơi, bạn mua lá sài đất về rửa thật sạch sau đó đun lên cho con tắm đảm bảo 2,3 ngày là đỡ liền. Chẳng cần phải bôi gì đâu. Con nhà mình mấy hôm vừa rồi nóng quá cổ đỏ rực cả lên, mẹ cứ xít xoa mãi vậy ,mà dùng sài đát happy luôn
    Con yêu - Con là động lực lớn nhất của đời mẹ. Mẹ yêu con ***
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa thử nhưng chị bạn mình thường xuyên tắm cho con bằng lá kinh giới, ko thấy có rôm đâu. Lá kinh giới rửa sạch, đun lên, cho con tắm nước đun đặc đó.
    • 1,377 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihapho Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn mua lá sài đất về rửa thật sạch sau đó đun lên cho con tắm đảm bảo 2,3 ngày là đỡ liền. Chẳng cần phải bôi gì đâu. Con nhà mình mấy hôm vừa rồi nóng quá cổ đỏ rực cả lên, mẹ cứ xít xoa mãi vậy ,mà dùng sài đát happy luôn
    TÌnh hình là trong miền nam (cụ thể em đang ở VT) ở chợ ko có bán lá này, người ta chỉ chỗ cho mình đi tìm thôi, nhưng mà nhỏ đến lớn em chẳng biết cái lá đó như thế nào ...
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em thử chữ ký cái ạ. Kỳ cạch từ sáng tới giờ
    • 6,387 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytyty Xem bài viết
    TÌnh hình là trong miền nam (cụ thể em đang ở VT) ở chợ ko có bán lá này, người ta chỉ chỗ cho mình đi tìm thôi, nhưng mà nhỏ đến lớn em chẳng biết cái lá đó như thế nào ...
    Bạn đi mua 1 tượng thạch cao màu trắng (loại cho bé lớn tập tô màu đấy) nung qua lửa cho chín rồi bẻ 1 miếng cho vào nước tắm của bé. đảm bảo là 2-3 lần bé hết sach rôm đấy.
    • 106 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Mình thấy nếu bé bị rôm hoặc mẩn đỏ bạn có thể tắm bằng nước LACTACYD dùng cho em bé tắm hàng ngày là hiệu quả nhất ( cái này hiệu thuốc nào cũng bán). Các bác sĩ sản hay khuyên dùng vì thuốc có tác dụng chống viêm da. Mình dùng tắm thường xuyên cho bé mỗi khi bé bị mẩn đỏ thấy hiệu quả hơn các loaị nước lá. Nếu bé không bị mẩn đỏ thì vẫn nên tắm LACTACYD tuần khỏang 1 đến 2 lần còn lại có thể tắm bằng sữa tắm, hay chanh hoặc nước lá tùy mỗi mẹ
    • 1,377 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Swing Xem bài viết
    Mình thấy nếu bé bị rôm hoặc mẩn đỏ bạn có thể tắm bằng nước LACTACYD dùng cho em bé tắm hàng ngày là hiệu quả nhất ( cái này hiệu thuốc nào cũng bán). Các bác sĩ sản hay khuyên dùng vì thuốc có tác dụng chống viêm da. Mình dùng tắm thường xuyên cho bé mỗi khi bé bị mẩn đỏ thấy hiệu quả hơn các loaị nước lá. Nếu bé không bị mẩn đỏ thì vẫn nên tắm LACTACYD tuần khỏang 1 đến 2 lần còn lại có thể tắm bằng sữa tắm, hay chanh hoặc nước lá tùy mỗi mẹ
    bé nhà mình ko hợp với lactacyd, tắm cho bé bằng lactacyd nó lại nổi nhiều hơn ...hix :Sad:
    • 106 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytyty Xem bài viết
    bé nhà mình ko hợp với lactacyd, tắm cho bé bằng lactacyd nó lại nổi nhiều hơn ...hix :Sad:
    Uh. Đúng là mỗi bé mỗi kiểu.
    May mà 2 bé nhà mình lại rất hợp LACTACYD
    • 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng nước chè xanh tắm cho bé thì hết rôm sẩy
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo minh thi ban nên dung lá kinh gioi ay , con nha minh bi rom ban do het ca co va dau minh lay 2 bo rau kinh gioi và rua that sach , ngam mọt it nc muoi sau do cho vao may say het loc lay nc tam dung lan thu 2 con minh khoi ngay , ban cu thu lam the nhe , chuc con ban ngoan
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNguyen Xem bài viết
    Mình dùng nước chè xanh tắm cho bé thì hết rôm sẩy
    Mình thì tắm cho bé bằng nước lá Sài đất và Chanh. Lá Sài đất mua về rửa sạch, xay nhuyễn, vắt lấy nước đặc. Pha nước tắm cho bé thì đổ nước Sài Đất vào, vắt một quả chanh vào nước. Còn thấy có nhiều mẹ ở trên nói dùng khoáng avene xịt vào chỗ rôm sẩy của bé cũng rất hiệu quả nhưng mình chưa thử bao giờ mà chỉ dùng cho mình thôi. Để hè này mình sẽ thử dùng cho cả hai đứa
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là mỗi bé hợp với mỗi kiểu.

Lúc bé nhà mình bị rôm sẩy, mình thử đủ kiểu mà các mẹ WTT tư vấn, ko ăn thua. Mà hằng đêm ngủ máy lạnh nữa chứ.
    Cuối cùng vào siêu thị mua chai sữa tắm trị rôm sẩy (hơn 10k à) thế mà lại hết.
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Đúng là mỗi bé một kiểu, mình cũng đã tắm nước chè, mướp đắng nhưng chẳng hết. Mình sẽ thực hiện thêm cách các mẹ chỉ xem sao.
    Bị rôm sẩy sau khi hết kô biết có để lại dấu vết gì kô các mẹ ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều ha.
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongcon123 Xem bài viết
    theo minh thi ban nên dung lá kinh gioi ay , con nha minh bi rom ban do het ca co va dau minh lay 2 bo rau kinh gioi và rua that sach , ngam mọt it nc muoi sau do cho vao may say het loc lay nc tam dung lan thu 2 con minh khoi ngay , ban cu thu lam the nhe , chuc con ban ngoan
    Sao co me noi lay la kinh gioi nau roi lay nuoc do tam cho be , con me nay xay ra loc lay nuoc tam, 2 cach khac nhau, vay lam cach nao dug Ma hieu qua day?