• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

cách tiêu sữa cho Mẹ khi cai sữa cho con

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,468 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

các chị ơi có thuốc nào uống để tiêu sữa không, con nhà em hiện nay được 13 tháng, em đang rất muốn cai sữa cho bé vì điều kiện công việc, nhưng em lại là người rất nhiều sữa nếu bé không ty 1 ngày thì sẽ tức sữa rất đau, vậy chị nào có biết cách nào cho tiêu sữa thì chỉ em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Rất dễ dàng, bạn chỉ cần để căng sữa ngày đầu khi cai đến chiều muộn ngày thứ 2 hoặc đến sáng hôm sau khi cảm thấy đau tức không chịu nổi rồi bạn dùng dụng cụ hút sữa ( bán ở siêu thị hoặc Baby Shop) hút kiệt hai bên, nếu không có dụng cụ hút sữa, bạn nhờ bố của bé bú hộ ( he! he!) thế là ổn. Mình rất nhiều sữa nhưng áp dụng cách này với ba đứa con của mình đều thấy nhẹ nhàng lắm, bé thứ ba của mình mới cai được 2 tháng nay. Chúc bạn thành công.
    • Mẹ Anh Minh
    Nhớ cai dần dần sẽ đỡ bị tức sữa. Nghĩa là cắt dần các cữ bú của bé. Sau đó khi cai hẳn, mẹ cứ chờ khi bắt đầu thấy nằng nặng ở ngực thì vắt bớt ra dần. Như vậy đảm bảo mẹ sẽ giữ được bộ ngực đẹp sau này nữa đấy. Khoảng 3-4 ngày sau sẽ không có cảm giác bị căng sữa nữa, thế là ổn. Đừng cho ai bú nhé, vì nó sẽ vẫn tạo phản xạ tiết sữa mừ.

Đừng chờ đến khi căng sữa mới vắt, vì như vậy ngực sẽ bị xẹp sau khi cai.

Mẹ có thể dùng cái xi lanh cỡ lớn, cắt đầu đi rồi quay ngược lại, hút sữa hiệu quả lắm, mẹ SB thấy còn dễ hơn cả máy vắt sữa kia. Nhưng nhớ đừng kéo mạnh kẻo đứt cả đầu ti thì chít.
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mẹ em bảo dùng thuốc cảm uống khoảng 3 liều ( mỗi lần 2 viên)sẽ làm cho tuyên sua không tiết ra nữa chị thử dùng xem sao.
    • concunluoi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc
    các chị ơi có thuốc nào uống để tiêu sữa không, con nhà em hiện nay được 13 tháng, em đang rất muốn cai sữa cho bé vì điều kiện công việc, nhưng em lại là người rất nhiều sữa nếu bé không ty 1 ngày thì sẽ tức sữa rất đau, vậy chị nào có biết cách nào cho tiêu sữa thì chỉ em với
    Dùng Aspirin thử xem bạn ơi, tốt lắm đó :1:
    • 1,382 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc
    bạn ơi , mình ăn mi tôm 3 ngày liền , vậy là tiêu sữa dần dần luôn , khoẻ re.
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thử sử dụng lá trầu xem, mẹ chồng mình bảo dùng lá trầu hơ nóng, áp vào ti, 2-3 ngày hết sữa liền
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em định cai sữa cho con, con em rất khó nên em định mua thuốc cai sữa gia truyền an khang để cai sữa cho con. Đã có mẹ nào cai sữa cho con bằng thuốc đấy chưa ạ?
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lá bắp cải hơ nóng đắp nên ngực sẽ giảm bớt đau đấy chị ạ
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Dế Mèn Xem bài viết
    Rất dễ dàng, bạn chỉ cần để căng sữa ngày đầu khi cai đến chiều muộn ngày thứ 2 hoặc đến sáng hôm sau khi cảm thấy đau tức không chịu nổi rồi bạn dùng dụng cụ hút sữa ( bán ở siêu thị hoặc Baby Shop) hút kiệt hai bên, nếu không có dụng cụ hút sữa, bạn nhờ bố của bé bú hộ ( he! he!) thế là ổn. Mình rất nhiều sữa nhưng áp dụng cách này với ba đứa con của mình đều thấy nhẹ nhàng lắm, bé thứ ba của mình mới cai được 2 tháng nay. Chúc bạn thành công.
    Ban cho minh hoi lam vay bao nhiu ngay thi het sua vay ban