Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách tắm rửa & xông hơ sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 545K Lượt đọc
  • 602 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic tập 1 mình đẻ mổ nên lần này cũng phải mổ. Cho mình hỏi các mẹ là đẻ mổ có áp dụng đc các kinh nghiệm trên không và phải chú ý như thế nào? tập 1 mình không biết xông hơ gì hết chỉ lau người bằng nước lá cây và bôi nghệ thôi

• 1,869 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

Huhu hôm qua đọc đc cotuyetnga nói cắt lông mi cho con gái để lớn lông mi dài đẹp nên hôm nay lấy cái bấm móng tay nhỏ xíu bấm cho con 2 tuần tuổi. 1 bên bấm đã xong, bên kia ko hiểu run run thế nào nên nhéo ít da của con, chưa chảy máu nhưng con khóc ré lên và hơi sưng nhẹ.....Huhu cảm thấy muốn đập đầu vô tường vì làm con đau quá.. huhu, có làm sao ko các mẹ ơi, nhỡ con bị nhiễm trùng hoặc có sẹo thì làm sao đây...? Mình nhỏ ngay giọt sữa mẹ vào rồi nhưng giờ nhìn vẫn đau ấy.
    Các mẹ đừng ném đá mình nữa, tự bản thân thấy mình quá có lỗi và thương con rồi...:'(((
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 1,869 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaiAnh91 Xem bài viết
    E mang thai được 33 tuần. Các mẹ cho e hỏi, nếu sanh mổ thì có xông hơ như bình thường được không & nếu sanh mổ thì vết thương ở bụng chưa lành thì làm thế nào nằm sắp xuống giường để xông hơ cho bụng nhỏ được ạh . Thanks các mẹ !
    Mình cũng sinh mổ. Bác sĩ bảo xông thì đc nhưng che lại đừng làm ướt vết mổ. Còn hơ thì ko được. Vì than ko có tốt. Mình có xông vài lần còn hơ thì chỉ lấy quả bưởi hơ nóng rồi lăn trên bụng cho bụng nhanh nhỏ thôi. 1 tuần từ viện về là đã tắm gội bình thường, đi lại loanh quanh trong nhà và làm 1 ít việc vặt vừa sức để cho khí huyết lưu thông người đỡ mỏi mệt chứ nằm 1 chỗ như các cụ bảo thì người đờ đẫn mệt mỏi lắm