Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách tắm rửa & xông hơ sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 470K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

105 Người đang theo dõi

• 1,440 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea2786 Xem bài viết
    cô ơi! nhờ cô chỉ cho cháu cách bôi nghệ lên mặt để da đẹp với ạ! cháu không biết phải làm thế nào?
    cô cho cháu hỏi. Sau khi bôi nghê lên mặt xong thì làm thế nào để rửa hết vàng của nghệ trên mặt ạ!
    Bạn bôi rượu nghệ hạ thổ thì sẽ k bị vàng bám lâu, chỉ cần rửa mặt bằng sữa rửa mặt là màu vàng sẽ trôi đi luôn đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho mình hỏi tí đi. Mình sinh xong đã ra ngoài rồi. Có người bảo rằng nếu đã ra ngoài gặp gió thì không thể hơ mặt được nữa phải không? Hơ cũng không có tác dụng j nữa. Mình lo quá. Co đúng vậy không mọi người, ai có kinh nghiệm chỉ mình với. Cho mình hỏi thêm là hơ mặt tới ngày nào la kết thúc? Hơ xong rửa mặt bằng nước ấm được không? Tại sao khi hơ fai tránh gió lùa???
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cô nga ơi , cho cháu hỏi tập 1 cháu ko cử kiên nhìu vậy tập2 cháu cư kiêng đủ thì đc ko cô , sau này ảnh hương j ko cô. Cháu rất mông cô và các mẹ giúp cháu cháu băng khoăn qá vì trong thág 10 ngày cháu tắm gọi rui chải đầu thì củng mạnh tay , ko nhét gòn mang vớ j hết nhưng cháu kiên gió ra thág mới đi ạh
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sau khi sinh, cơ thể người mẹ rất yếu và từ bệnh viện về nhà đem theo tất cả mầm bệnh lây nhiễm. Vì vậy việc tắm gội khi về nhà là cần thiết. Nhưng mình không tắm nước lạnh, mà là tắm với nồi nước tắm , sau đó lau thật khô, xấy tóc khô , thoa khắp người với "dầu thảo mộc" , đi vớ và mặc quần áo dài tay.

Mình nghĩ kiêng tắm gội là không đúng và không vệ sinh. Các mẹ cứ tưởng tượng hang tháng ngày kinh nguyệt mà không tắm rửa, thì hôi khủng khiếp. Đằng này, sản dịch ra còn nhiều hơn , không tắm thì sẽ là ổ cho vi trùng phát triển.

Có những khiêng cữ hợp lý, nhưng việc không tắm sau khi sinh là không thể chấp nhận được. "Mùi hôi bà đẻ" - không còn phù hợp đâu các mẹ ơi !
    • 1,440 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumin2014 Xem bài viết
    Mọi người ơi, cho mình hỏi tí đi. Mình sinh xong đã ra ngoài rồi. Có người bảo rằng nếu đã ra ngoài gặp gió thì không thể hơ mặt được nữa phải không? Hơ cũng không có tác dụng j nữa. Mình lo quá. Co đúng vậy không mọi người, ai có kinh nghiệm chỉ mình với. Cho mình hỏi thêm là hơ mặt tới ngày nào la kết thúc? Hơ xong rửa mặt bằng nước ấm được không? Tại sao khi hơ fai tránh gió lùa???
    Sau sinh nên tránh gió, vì cơ thể lúc đó yếu nên dễ sinh bệnh chị ạ. Còn vấn đề hơ mặt thì k liên quan
    Hơ mặt với lá trầu không và than bà đẻ xứ Huế là để giúp da mặt trắng hồng và thu nhỏ lỗ chân lông trên mặt lại. Mẹ nó có thể hơi mặt 1 tuần 2-3 lần, trong khoảng 1-2 tháng tùy cơ địa mẹ nó nhé. Nếu thấy có tác dụng thì dừng lại

Phải tránh gió khi hơ là điều tất nhiên rồi bạn, 2 luồng khí nóng và lạnh gặp nhau k hề tốt chút nào cả.
    Còn nữa, hơ mặt xong bạn có thể lau mặt bằng khăn ấm, rồi sau đó đắp mặt nạ dưỡng da nhé
    • 1,440 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Sau sinh các mẹ chưa tắm ngay thì có thể xông hơi rồi bôi rượu gừng nhé, sẽ giúp giữ ấm và làm sạch cơ thể
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , tập 1 mình cử ko nhìu tập 2 cử thì còn tác dụng ko các mẹ huhu
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh babi đc 5 thág rồi mà tắm sớm bjo ng íu qá , có cách nào mình phục hồi ko bjo ra tiệm thuốc bắc mua thuốc về xog thì còn đc ko các me, cám ơn các mẹ nhiu lắm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh babi đc 5 thág rồi mà tắm sớm bjo ng íu qá , có cách nào mình phục hồi ko bjo ra tiệm thuốc bắc mua thuốc về xog thì còn đc ko các me, cám ơn các mẹ nhiu lắm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đánh dấu

Gửi từ C1905 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhmap9990 Xem bài viết
    Bây giờ mẹ nó chịu khó giữ gìn sức khỏe, tập thể dục và sinh hoạt đều đặn để tăng cường sức khỏe sẽ đỡ hơn thôi. Còn thuốc thang nó chỉ đỡ được 1 phần và 1 thời gian ngắn thôi