• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Cách đơn giản giúp bụng nhỏ gọn sau sinh xin được chia sẻ với các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 234 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Sau khi sinh bé, mình được mẹ chồng ở quê dạy cho cách rất đơn giản sau đây để làm cho bụng thon nhỏ trở lại. Mình đã áp dụng và thấy hiệu nghiệm mặc dù cho con bú đến 16 tháng ăn uống thoải mái mà ai cũng phải khen là bụng nhỏ nhé.

Hàng ngày chịu khó lấy một chai nước ấm Lavi, 7Up loại to 1.5l lăn đi lăn lại trên bụng khoảng 3 lần một ngày.Chú ý mức ấm của nước là khi tiếp xúc với da bụng mình có thể chịu được vì khai lăn các mẹ lưu ý là phải lăn trực tiếp trên da nhé, không lăn qua quần áo. Mỗi lần lăn từ khi nước ấm đến khi nước hết ấm thì thôi. Những lúc không lăn thì bụng nên quấn một chiếc tã, khăn vòng quanh rốn nữa, hoặc băng nịt càng tốt.

Rất đơn giản vậy thôi nhưng mình thấy rất hiệu nghiệm. Bạn mình áp dụng cũng có kết quả lắm nên muốn chia sẻ chút kinh nghiệm nhỏ với các mẹ sắp, sẽ và chuẩn bị sinh em bé. Chúc các mẹ sớm lấy lại vóc dáng sau sinh nhé :Smiling::Smiling::Smiling:
    135 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 397 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Cái này mình nghe chi bạn trong cty co nói, quấn tã quanh bụng, ăn thì phải nằm sấp,..

• 27 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeu2con@bo Xem bài viết
    Cái này mình nghe chi bạn trong cty co nói, quấn tã quanh bụng, ăn thì phải nằm sấp,..
    Theo mình thì ko nhất thiết phải nắm sấp khi ăn vì như vậy phản khoa học các mẹ nhỉ ? Mình thực ra cũng có thực hiện việc quấn tã quanh bụng nhưng ko thương xuyên lắm và cũng ko kéo dài đâu. Mình chỉ thực hiện được hơn một tháng thôi...

• 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hihi, cách này dùng nhiệt,cũng như nằm sấp để than nóng ỡ dưới hơ thôi mà :Smiling:thanks mẹ đã chia sẻ, em đã xác định là sẽ nằm than 3 tháng rồi,hihi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ặk, trời mùa hè mà 3 tháng nằm than chắc chết nóng quá, nhưng giờ mình nghe nói dùng than trong phòng cũng nguy hiểm lắm, nên thay bằng bếp điện thì an toàn hơn? Có fải thế ko các mẹ nhỉ

• 27 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t_xuantruong Xem bài viết
    hihi, cách này dùng nhiệt,cũng như nằm sấp để than nóng ỡ dưới hơ thôi mà :Smiling:thanks mẹ đã chia sẻ, em đã xác định là sẽ nằm than 3 tháng rồi,hihi
    Các bạn ko nên nằm than vì khí than rất độc cho cả mẹ và em bé. Nếu bạn dùng nước ấm lăn thì bạn vẫn có thể đắp chăn nếu trời lạnh, hoặc nằm điều hoà nếu trời nóng mà ko lo gì cả việc không khí bị nhiễm độc nếu dùng than.

• 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Không cần thế đâu các mẹ ơi, mua cái túi chườm về vừa gen bụng vừa chườm, mỗi ngày chườm khoảng 30 phút tới 1 tiếng, chỉ việc nằm rồi đặt túi chừom lên bụng, mình làm một tuần như thế mà giảm được 10 cm đấy. Nếu chịu đc thì đeo gen trong ngày, đi ngủ tháo ra cho dễ chịu.

• 266 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_chuoi Xem bài viết
    Không cần thế đâu các mẹ ơi, mua cái túi chườm về vừa gen bụng vừa chườm, mỗi ngày chườm khoảng 30 phút tới 1 tiếng, chỉ việc nằm rồi đặt túi chừom lên bụng, mình làm một tuần như thế mà giảm được 10 cm đấy. Nếu chịu đc thì đeo gen trong ngày, đi ngủ tháo ra cho dễ chịu.
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi túi chườm có phải là cái loại mà bằng cao su trên có nắp mình đun nưới sôi rồi đổ vào đó phải không?, ở đâu bán túi chườm này? mẹ Me_be_chuối mách mình với. Tks mẹ nó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• jas
    • 5 năm
    • 659 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là khi nào thì bắt đầu gen bụng và chườm nóng đc?

Bống xinh của mẹ: NB: 3,2kg; 1m20d: 5kg; 3m: 6,3kg; 4m: 7kg - 65.5cm; 5m: ko cân ko đo; 6m: 8,5kg - 71cm

• 1,609 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

Các mẹ mua túi chườm nóng chườm vào bụng là hiệu quả nhất đấy, với cả cho con bú nhiều, mẹ se giảm cân và thon gọn ngay thôi.

Tom iu: :LoveStruc: NB: 3,2 kg -----------> 1m: 5,1 kg ----------> 2m: 6,5kg ----------> 3m: 8,5kg ------> 4m: 10kg, 73cm -------> 5m: 11kg, 75cm -------> 5m2w: 11,3 kg -------> 6m: 11,9 kg, 78 cm ------> 7m: 12kg ------> 8m: 12,3kg ; 81cm ----------------> 9m: 13 kg ; 82 cm ------------------> 10m19d: 13,6 kg ; 83cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)