Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

cách bảo quản sữa mẹ trong tủ lạnh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi muốn để sữa mẹ sau khi vắt ra vào tủ lạnh như thế nào thì sữa mẹ k bị hỏnng ạ? em cảm ơn

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có túi chuyên dụng của medela, vắt sữa rồi bỏ tủ đá chị ah. Hồi thằng ku em cũng dùng túi đó. Em còn khoảng 25 túi chị cần em để lại cho.

• 202 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicku Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi muốn để sữa mẹ sau khi vắt ra vào tủ lạnh như thế nào thì sữa mẹ k bị hỏnng ạ? em cảm ơn
    Mình đi làm lúc con được 3,5 tháng nên cũng vắt sữa bảo quản ở tủ lạnh cho con bú. Mình vắt và bảo quản ở chai sữa thủy tinh (nuk), có nắp đậy kín, để ở ngăn mát (chú ý: ko để sữa ở cửa tủ lạnh). Bảo quản như vậy thì giữ sữa mẹ được trong vòng 24h, lúc nào con bú thì lấy ra ngâm trong nước ấm, sữa ấm vừa là được. Mình thấy con bú vẫn tốt, ko vấn đề j cả.
    Theo mình được biết thì nếu sử dụng túi bảo quản sữa thì có thể bảo quản đông, trong vòng 3 tháng.

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế nếu vắt ra không để tủ lạnh thì để được bao lâu hả các mẹ.nếu nhiệt độ phòng tầm 28độ

• 274 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

nếu để ở nhiệt độ 28oC thì chỉ nên dùng trong vòng 1 tiếng đồng hồ thôi mẹ kieuan ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,214 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Em vắt sữa xong mà bé ko chịu bú các mẹ ơi! toàn đòi ti mẹ thôi! làm sao bi h?

• 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tôm nhà mình cũng ko chịu tu ti nên mình cũng vắt sữa cho ra chai đấy. Sữa nhiều nên mình cho vào khai làm đá viên (khử trùng khay thật sạch), sau đó cho những viên sữa vào một hộp sạch và để ngăn đá, khi vào sữa ít đi sẽ lấy ra dùng dần, để đc tận 3 tháng đấy và mình thấy con ăn sữa đông lạnh ấy vẫn rất an toàn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng ko chịu ti bình, nên mình vắt ra rồi dùng ống xịt vào miệng cho bé nuốt là xong, cách này còn nhanh hơn ti bình mà ép bé uống được nhiều hơn đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Shushi's mom; 23/09/2009 vào lúc 04:33 PM.

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi mua cái túi đựng sữa đấy ở đâu ạ???

• 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Mẹ nó thử nhờ ông hoặc bà cho bé tập ti bình xem, ở nhà mình chỉ có ông bà là cho bú bình được thôi vì ông bà thì kiên nhẫn hơn mình và lúc nào cũng sợ cháu đói. Còn đối với mẹ thì cu cậu cứ đòi ngậm ti thôi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3