Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Các mẹ sinh con đầu lòng ở tuần bao nhiêu???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Mình sinh bé lúc 41w3d đây. Nhưng nước ối vẫn nhiều và trong lắm nhé.
    Đau bụng cả gần ngày trời nhưng chỉ mở 1p. Đến lúc tim thai bé có nhịp chậm thế là BS bắt lên bàn mổ.
    Cu Bin sinh 3.7 kg
    • 1,198 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Mình sinh bé 40w1d. Trước ngày dự sinh 1 ngày mình có dấu hiệu đau bụng chuyển dạ, ra nước ối nhưng chưa ra máu báo. Đúng ngày dự sinh mình đi khám theo lịch hẹn, đo monitor tim thai. Bsĩ bảo chưa nở phân nào nhưng mỏng rồi, bsĩ đưa tay vào thì thấy ra máu. Bsĩ bảo chắc ko lâu sinh thôi, chậm lắm là 1 ngày nữa. Bsĩ cho nhập viện luôn vì mình đau từng cơn 10'. Sau đó mình đau bụng dã man, 5' đau 1 cơn, vậy mà đến tối mới mở 1p, nằm đo monitor suốt mấy tiếng đồng hồ mà tim thai vẫn xấu. Sáng sớm hôm sau lúc 6h30 mở 2p. Bsĩ khám lúc 9h bảo cho lên phòng sinh luôn (chắc là mở được 3p). Mình sinh lúc 11h50.
    • 1,204 Bài viết

• 2,879 Được cảm ơn

Hix nghe tả lại lúc sinh mà mình sợ quá

Mình định cuối năm sau (năm con mèo), sinh 1 bé khoảng từ tháng 10-12, nếu theo như các mẹ nói sinh con so khoảng từ 36w - 41w thì cuối tháng 1 mình thả là vừa, có khi nào sinh trước 36w ko?
    • 728 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Mình sinh con vào 40wk 3 days đấy. Con mình ra đời khỏe mạnh, an toàn là mừng rồi mẹ nó ơi
    • 1,249 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Bé nhà mình lại mong được sanh sớm bắt cọp vì ba nó sinh năm 78, đẻ thằng cọp con năm nay rất tốt. Nhưng dự sanh lại ngay rằm tháng giêng các mẹ àh. Mà đi siêu âm cũng ra kết quả ì xèo. Lúc 12 tuần siêu âm thì dự sanh sớm tới cả tuần, đến 21 tuần siêu âm thì lại dự sanh đúng, giờ đến 24 tuần siêu âm thì lại dự sanh trễ 1 tuần.
    Mẹ mình ngày xưa sinh con so là mình mới 8 tháng đã đòi ra rồi. Đến em mình con rạ lại bị trễ cả tuần. Chẳng biết đâu mà lần he he Chồng hay ghẹo bé: con ơi ra ngay giao thừa cho ba mẹ chạy tung đít chơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    các mẹ kinh nghiệm rùi cho em hỏi xem khả năng của em có sinh đc ở tuần 41 không khi mà em:Worried:......:
    _ Đi lại ầm ầm ko nhẹ nhàng:Nottalkin:
    _ phóng xe cứ ổ gà là lao vào như có lực hút:Silly:
    _lên xuống cầu thang 1 ngày ko biết bao lần:Sick:
    _ khoản xxx thì...vc em vẫn cứ phình phường...:Silly:
    ==> vậy em có khả năng sinh già tuần ko ạ :Worried:
    nếu muốn giữ lâu 1 chút em nên kiêng cái j ạ:Crying:
    Có thể bạn này không sao nhưng chị em khác cần rút kinh nghiệm. Mấy cái vụ lao xuống ổ gà, đi mạnh, xxx trong 3 tháng cuối có khả năng rất cao làm hư thai, nhiễm trùng, gây sanh non. Khi xxx hơặc kích thích đầu vú thì cơ thể sản sinh hormon làm tử cung co mạnh (trong 3 tháng giữa thì tốt vì nó giúp cho máu đến thai lưu thông tốt) dễ đẩy thai nhi ra ngoài, chưa kể quá trình xxx dễ làm trầy xước đường âm đạo và cổ tử cung dễ gây nhiễm trùng.
    • 104 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình sinh con cuối tuần 41 đây , bé nhà mình trộm vía to quá nên phải mổ . mẹ nó cứ yên tâm ko có sao đâu nhé
    • 316 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

con mình ra đời vào lúc 37w2d
    • 36 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em sinh bé lúc 40w3d .Em bị ra máu báo đúng ngày dự sinh 17 thì đến 21 mới đẻ.Em đẻ thường con nặng 3,8 kg.
    • 1,316 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Nhà mình đủ 9 tháng 10 ngày chẵn chòi thì sinh bé kakakak. Tối hôm trước đi khám bác sỹ bảo ngày mai mày sinh thì hay quá vì tao trực đêm. THế là chiều ngày hôm sau ra máu báo+ đau quặn bụng 1 cái. Mẹ cháu te tởn đi tắm rửa, nấu cơm tối ăn uống no say xong thì 7h tối. GỌi taxi mãi chả dc từ lúc 7h-9h tối mà không bắt dc 1 cái taxi nào cả. Đien quá, mẹ cháu đi bộ ra đến đầu ngõ 1 đoạn nữa thì túm dc taxi. kakakaka, mình còn nhớ như in cái cảm giá trèo lên bàn đẻ mà sợ kakakkak. Trộm vía con đủ ngày đủ tháng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi molang; 18/11/2010 vào lúc 09:59 PM.
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hu hu mình còn 2 ngày nữa là 40 tuần vậy mà chả có dấu hiệu gì hết.
    • 148 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leohoang Xem bài viết
    hu hu mình còn 2 ngày nữa là 40 tuần vậy mà chả có dấu hiệu gì hết.
    Không có gì, cứ bình tĩnh, mình sinh đúng 40 tuần luôn. Trước đó 1 ngày thì chỉ thấy ra máu buổi sáng, ăn cơm tối xong mới mò vào viện. Gần sáng hôm sau mới bắt đầu đau bụng, đến trưa thì sinh.
    • 173 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hic, con ra lúc nào là do trời tính, chứ làm sao mà mình tính trước được. ĐỨa bạn em cũng định mổ đẻ trước ngày dự sinh 10 ngày, ấy vậy mà đùng cái vỡ ối trước ngày mổ. Chả biết thế nào mà lần trước được các mẹ ạ!
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ! bây giờ đã tròn 40 tuần vẫn đi lại ầm ầm, me athos hay quá, sanh đúng ngày dự sanh luôn. Em thấy nôn nao lắm các mẹ ạ.
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình sanh rồi. Đúng 40 tuần 1 ngày luôn. hi hi
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con đầu lòng của mình ra đời khi mình 31 tuổi. Muốn bé thứ 2 phải 3 năm nữa do mình sinh mổ.
    Khi con học Đh chắc mình già lắm =(((
    • 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

mình bé bước sang tuần 41 rồi mới sinh, nhớ lại cái hồi đó mẹ chồng mình cứ sốt ruột, ngày nào cugx hỏi con có thấy hiện tượng gì ko,sao lâu thế nhỉ? ôi mẹ làm mình sốt lên xình xịch ý, mong con chui ra từng ngày, ngày nào cũng thì thầm con ơi, con mau chui ra đi, mà công nhận là Ku Bo nhà mình lỳ lợm thật, phải mổ để kéo Ku ý ra đấy, mình ko có hiện tượng đau đẻ, đi khám định kỳ bs bảo ctc đã mở rồi nhập viện
    • 177 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hôm nay là em được 38 tuần 1 ngày rồi, vẫn phải đi làm, chưa xong việc hix hix. Ai cũng bảo con so thì đẻ sớm. Mà bàn chân của em nó sưng vù lên căng đau ơi là đau hix hix
    • 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beoxinh0902 Xem bài viết
    Hôm nay là em được 38 tuần 1 ngày rồi, vẫn phải đi làm, chưa xong việc hix hix. Ai cũng bảo con so thì đẻ sớm. Mà bàn chân của em nó sưng vù lên căng đau ơi là đau hix hix
    Mình nghĩ ko phải thế đâu, tùy vào từng người bạn ạ, hồi mình sinh Ku Bo, đám bạn có bầu cùng đợt đều sinh chậm so với ngày dự tính đấy, mà đều là con so nhé, con bạn thân của mình đến tận tuần 43 rồi mà Ku Tý ko chịu chui ra, bác sỹ phải mổ để lôi bé ra đấy, hì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm nay đã 39w2d rồi, e vẫn chưa thấy hiện tượng gì đây...Hồi hộp và mong con quá các mẹ ạh