• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Các mẹ giúp em với, bé sơ sinh bị táo bón, phải làm sao a.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 40.1K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

bé nhà e dc 11 ngày tuổi, 1 ngày chỉ đi ị 1 lần, bé bị táo bón rồi các mẹ ah, bé vừa bú mẹ vừa ăn sữa ngoài(sữa Nan), e thì ăn rất nhiều hoa quả, các mẹ có knghiệm giúp e a.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,032 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimeo1511 Xem bài viết
    bé nhà e dc 11 ngày tuổi, 1 ngày chỉ đi ị 1 lần, bé bị táo bón rồi các mẹ ah, bé vừa bú mẹ vừa ăn sữa ngoài(sữa Nan), e thì ăn rất nhiều hoa quả, các mẹ có knghiệm giúp e a.
    Bạn phải xem lại xem con bạn có phải là táo bón ko, táo bón thì phân bé phải như phân dê từng cục 1 chứ k phải ít đi ị đã là táo bón.
    Nếu bé ko bị táo bón thì có thể do nhu động ruột của bé kém nên dẫn đến tình trạng ít đi ngoài. Con mình hồi trước cũng bị như vậy nhưng ở tuổi tháng thứ 3, con bạn còn bé quá tiêu hóa như vậy ko tốt rồi.
    Để gió cuốn đi...
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em cũng bị táo ạ. Em cho bé uống Nan, em sinh mổ nên chưa có sữa, với lại có được tí sữa cho con ti thì thấy tã của con toàn mùi kháng sinh nên không dám cho ti nữa. Hay tại kháng sinh nên con bị táo nhỉ????? Giúp em với. Cả ngày qua bé chỉ đi được 3 lần, 2 lần hoa cà hoa cải, 1 lần phân cục. Bé mới được 7 ngày tuổi thôi ạ
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

mình đã cho con uoong chanh mật og cũng đơx banj ah
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Tớ được chị y tá tắm bé bày cho cách xoa bụng bé từ hố chậu phải lên dưới xương ức rồi sang hố chậu trái của bé. Xoa mạnh tay vào, đừng lo bé đau. Việc xoa đó sẽ giúp cho nhu động ruột của bé hoạt động tốt hơn, phòng cho bé ko bị táo. Ko biết có tác dụng nếu bé đã bị táo rồi ko nhưng bạn cứ thử xem.

Con nhà tớ sắp được 1 tháng rồi nhưng ngày vẫn đi hoa cà hoa cải 3-4 lần. Không biết bây giờ như thế có là nhiều ko các mẹ? Khi nào thì phân em bé mới thành khuôn là bình thường? Tớ sợ em bé bị đi ngoài!
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

mình đã cho con uoong chanh mật og cũng đơx banj ah
    Ui, trẻ em dưới 2 tuổi đâu được dùng mật ong?
    Trẻ sơ sinh thì 4 ngày chưa ị vẫn là bình thường nếu khi ị phân không bị cục như phân dê và ngày ị 10lần hoa cà hoa cải là bình thường, chỉ đáng lo khi phân con có àmu xanh thôi!
    Con ti mẹ mà mẹ sợ con táo thì luộc rau lang lên ăn cả cái cả nước là hết.
    Chou nhà em cũng vậy, không đáng lo đâu
    Con bú khi ị có mùi kháng sinh vẫn phải cho con bú bình thường đấy ợ!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    Ui, trẻ em dưới 2 tuổi đâu được dùng mật ong?
    Trẻ sơ sinh thì 4 ngày chưa ị vẫn là bình thường nếu khi ị phân không bị cục như phân dê và ngày ị 10lần hoa cà hoa cải là bình thường, chỉ đáng lo khi phân con có àmu xanh thôi!
    Con ti mẹ mà mẹ sợ con táo thì luộc rau lang lên ăn cả cái cả nước là hết.
    Chou nhà em cũng vậy, không đáng lo đâu
    Con bú khi ị có mùi kháng sinh vẫn phải cho con bú bình thường đấy ợ!:Rose:
    mẹ này làm e yên taam hơn chút rồi, cam ơn mẹ chuột nhiều
    • 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

táo bón là nó nín luôn vài ngày k đi á chứ còn đi đc thì vẫn chả sao đâu! Tùy cơ địa mỗi đứa nó sẽ đi ít hay nhiều! Con tớ nè ở bệnh viện 10 ngày thì chả đi lần nào cơ,về là phải thụt đó! Nó bị đại tràng dài chữa mãi mới hết:RaisedEye
    • 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Chà nghe các Mẹ nói Mẹ con Bi thấy sao ấy,ch bé ss là hay đi tướt nhiều lắm,lúc 1 tháng tuổi bé có thể đi tướt nhiều lần trong ngày, còn khi khoảng 2 tháng lượt đi khoảng 2-3 hoăc 3-4 lần/ngày "như bé bi đây",đến khoảng 3 tháng tuổi lượt đi sẽ ít hơn và ổn định lại 1-2 lần trong ngày phân không mùi hôi,màu vàng tươi"nếu bé bú Mẹ".Bé Mẹ Bi thì trộm vía nên ngoan lắm,ăn khoẻ lắm"bú Mẹ liên tục ch không có pha sữa ngoài đâu".Còn nếu bé bị táo đi không đưoc thì các Mẹ ăn nhiều canh mồng tơi vào là ok ngay.
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 170 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà em (19 ngày) đi ngoài trong ngày liên tục, cứ ti mẹ xong là ị hoặc tè. Bình quân mỗi ngày đi mười mấy lần, ko biết vậy có nhiều quá ko nữa???
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_Bun Xem bài viết
    Bé nhà em (19 ngày) đi ngoài trong ngày liên tục, cứ ti mẹ xong là ị hoặc tè. Bình quân mỗi ngày đi mười mấy lần, ko biết vậy có nhiều quá ko nữa???
    bt đó e ơi,bé sơ sinh thì đi như vậy là bt thôi mà,hệ thống ruột chưa hoàn chỉnh nên ăn ở trên,thì đi ở dưới thôi mà
    • 57 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nếu bé mà táo quá, mấy ngày không đi được, xoa bụng cho con, mẹ ăn khoai lang, mùng tơi...mà vẫn không ăn thua (tức là thử mọi cách mà con vẫn không ị) thì còn cách cuối cùng nè (hạn chế dùng) là bơm một ít mật ong vào hậu môn của bé, bé sẽ ị ngay sau khi bơm khoang 10 p đến 30 p.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng:LoveStruc:
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

còn 1 cách nữa cho mấy mẹ có con bị táo bón khó đi ngoài thì dùng cách sau nhé: buộc 1 vài nhánh tỏi bóc vào cái khăn rồi quấn vào rốn bé ,để ít phút tháo ra bé sẽ đi ngoài ngay đc đấy mấy mẹ à
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình khi con bị táo bón:
    + con bú sữa mẹ hoàn toàn: cần điều chỉnh chế độ ăn của mẹ (ăn nhiều rau, chất xơ, hoa quả, uống nhiều nước), không nên cho bé ăn mật ong hoặc các thức khác.
    + con bú sữa mẹ có ăn thêm sữa bột công thức: điều chỉnh chế độ ăn của mẹ + cho bé uống thêm nước (khoảng 50ml/ngày)
    + con ăn hoàn toàn sữa công thức: cho bé uống thêm nước (50~100ml/ngày), theo dõi vài ngày không có kết quả thì cần nghiên cứu để thay đổi sữa cho bé.
    + Mình phản đối chuyện thụt tháo cho con vì làm như vậy nhiều lần sẽ làm cho con mất phản xạ. Bé nhà mình hồi 2, 3 tháng có khi đến hơn 10 ngày mới ị 1 lần. Quan trọng là các mẹ nên theo dõi output của con, nếu vẫn mềm & dẻo thì không có vấn đề gì đâu, chỉ là do bé trong thời kỳ bú sữa hoàn toàn, hấp thụ tốt nên lâu lâu mới ị. Sau này khi ăn dặm rồi bé sẽ tự nhiên đi hàng ngày đều đặn thôi. Bé bị táo bón thì output vón cục, khi bé rặn nhìn rất đau đớn và khó khăn, thậm chí bé khóc rất nhiều mỗi khi ị. Các kinh nghiệm này mình góp nhặt của bản thân và của các mẹ trên WTT, cũng có lần phải hỏi cả BS ở Viện Nhi TW. Vì hồi mới có bé mình cũng có những thắc mắc y hệt các mẹ. Công nhận cũng bối rối thật :Angel:

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 1,858 Bài viết

• 2,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_Bun Xem bài viết
    Là do trong quá trình bú mẹ nhu động ruột hđộng mạnh nên bé hay đi ị ko sao đâu....

3 ngày trở nên mà ko ị , ị ra phân mềm cũng vẫn đc coi là một dạng táo đó các mẹ à ... Bsỹ viện Nhi nói vậy đó !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vải đẹp; 11/07/2009 vào lúc 09:30 AM.
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

May quá các mẹ ơi, em làm theo cách của mẹ baheo_mechuot là mua mấy mớ rau lang về luộc rồi ăn hết cả cái lẫn nước thì bữa nay con em tự đi ị được rồi. Nhưng hơi lỏng thì phải. Cứ nhìn cái cảnh bé con gồng mình lên rặn mà có rặn được gì đâu làm mẹ xót quá cơ. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    Là do trong quá trình bú mẹ nhu động ruột hđộng mạnh nên bé hay đi ị ko sao đâu....

3 ngày trở nên mà ko ị , ị ra phân mềm cũng vẫn đc coi là một dạng táo đó các mẹ à ... Bsỹ viện Nhi nói vậy đó !!!
    bé 1 tháng tuổi nếu bú đủ ngày ị 6-8 lần. tè thì vô kể, nên bạn ko lo đâu. trừ khi phân bé có màu khác lạ ko phải vàng hoa cà hoa cải.
    Con cái là duyên trời định <3
    • 203 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Các mẹ làm em thắc mắc quá:
    Bé nhà em đước 43 ngày tuổi, từ hôm đầy tháng đến giờ bé ko đi hoa cà hoa cải mà trung bình 2ngày/ lần. bé tự ị phân mềm, vàng, sánh như tương ớt ý . Em cho bé ti mẹ hoàn toàn, chế độ ăn của em cũng khá nhiều chất xơ, ăn nhiều hoa quả. em thắc mắc ko biết như vậy có phải là bé bị táo ko? Em thì có truyền thống táo từ hồi con gái, tuy ngày nào cũng đi nhưng phân rắn cục .lần đầu thấy bé 2 ngày ko ị, em đã thụt cho cháu.Thụt xong thấy bé ngủ ngon, ko quấy Theo dõi cân nặng thì bé vẫn tăng cân khá đều. Vấn đề của em có đáng lo ko các mẹ
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suayeu Xem bài viết
    May quá các mẹ ơi, em làm theo cách của mẹ baheo_mechuot là mua mấy mớ rau lang về luộc rồi ăn hết cả cái lẫn nước thì bữa nay con em tự đi ị được rồi. Nhưng hơi lỏng thì phải. Cứ nhìn cái cảnh bé con gồng mình lên rặn mà có rặn được gì đâu làm mẹ xót quá cơ. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    mẹ sữa ơi bé nhà bạn sau bao ngày ko ị mà làm cách đó đi ị đc vậy, có fải cho bé uống thêm j ko bạn??chỉ mình với
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

mẹ sữa ơi bé nhà bạn sau bao ngày ko ị mà làm cách đó đi ị đc vậy, có fải cho bé uống thêm j ko bạn??chỉ mình với
    Bé nhà mình 2 ngày liền không ị, ba phải lấy cái tăm bông thoa dầu massage của jonhson để thụt thì mới ra phân cục và có dính tí máu nữa cơ. Mình cũng lo gần chết mất 4 ngày liền, bé đi có 2 lần mà toàn phải thụt mới chịu. Thế là mình ăn đu đủ, ăn rau khoai lang luộc, rau muống luộc, uống nhiều nước thì đến ngày hôm nay bé tự đi được, phân hơi lỏng 1 tý. Từ sáng tới giờ bé đi 3 lần rồi. Nhìn bé oằn mình rặn suốt từ sáng tới tối mà không ra cái gì, mặt thì lúc nào cũng nặng chĩu, không chịu ăn, bụng cứng đơ mà thương quá:Crying:. Bạn thử áp dụng xem sao nhé.:Rose:.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3