• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Các chị ngăn sữa chảy bằng miếng thấm sữa gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,345 Bài viết

• 10,149 Được cảm ơn

Em mua ở Hàng Mành 144k/hộp 6 miếng lót sữa mà dùng không được, sữa thấm nhiều quá nên dùng khăn sữa của bé. Không biết các chị có loại thấm sữa nào hay không chỉ cho em với?

• 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanggieng
    Em mua ở Hàng Mành 144k/hộp 6 miếng lót sữa mà dùng không được, sữa thấm nhiều quá nên dùng khăn sữa của bé. Không biết các chị có loại thấm sữa nào hay không chỉ cho em với?
    Có nhiều loại lắm, Pigeon, Helen Harper, của tàu (mười mấy k/hộp), ở siêu thị nhiều lắm, hoặc cửa hàng bán đồ sơ sinh cũng nhiều. Nếu nhiều sữa quá thì em vắt cho vào bình để con bú cũng được. Lúc nào sữa về mà phun mạnh, em cứ ấn đầu ty xuống rồi day tròn, sữa không chảy ra nữa đâu.

• 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc đầu sữa về nhiều thì mình chỉ dùng loại miếng hút sữa dùng một lần rồi bỏ đi (loại disposable) chứ miếng thấm bằng vải thì phải thay liên tục (mình phải trang bị đến 24 miếng bằng vải để thay liên tục hoặc chờ giặt). Nhưng tốt nhất là nếu sữa nhiều quá thì bạn nên hút ra một ít ở hai bên ngực để đỡ phí và em bé bú cũng đỡ bị sặc sữa.

Bạn ở HN hay TPHCM? Gọi cho mình số 0913120044 mình cho bạn mượn cái hứng sữa của Avent. Khi bạn cho em bé bú một bên ngực thì áp miếng hứng bằng silicon vào trong áo ngực bên kia, hứng sữa chảy ra cho em bé ăn sau hoặc dồn lại với sữa hút ra để dành. Sữa thấm vào miếng vải cũng phí lắm vì nhiều khi cũng phải đến 40ml chảy ra bị bỏ phí như thế này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,138 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Không nên ngăn sữa chảy mà tốt nhất là dùng miếng ốc hứng bằng silicon, vừa tránh ướt áo, vừa để tiết kiệm sữa chảy ra, nếu bé bú cả 2 bên thì lúc đổi bên sẽ được ăn phần sữa đặc, vừa kích thích tiếp tục lên sữa. Mỗi lần dùng xong thì rửa sạch, hấp tẩy ốc. Mẹ K&L dùng 2 đôi ốc thay đổi liên tục trong suốt thời gian cho con bú, người ta khuyên không nên dùng lúc đi ngủ nhưng mẹ K&L ít khi bỏ ra. Khi Liti bú bình ban đêm thay vì bú mẹ, bỏ ốc ra thì sữa ít hơn hẳn.

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Mình mới có sáng kiến : dùng tã giấy của bé, cắt thành miếng tròn rồi nhét vào áo ngực, hi hi....

Dùng loại chuyên thấm sữa thấm 1 lần rồi bỏ cũng được nhưng nó hơi mỏng và tốn tiền hơn dùng tã giấy, các mẹ thử xem !

(Số là mình thường dùng miếng tấm diposable của Pigeon nhưng một hôm dùng hết mà không kịp ra siêu thị mua nên xén luôn cái tã giấy của cu Bơ để dùng tạm hóa ra lại thấy tốt ra phết !)

• 612 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiến và Liti
    Không nên ngăn sữa chảy mà tốt nhất là dùng miếng ốc hứng bằng silicon, vừa tránh ướt áo, vừa để tiết kiệm sữa chảy ra, nếu bé bú cả 2 bên thì lúc đổi bên sẽ được ăn phần sữa đặc, vừa kích thích tiếp tục lên sữa. Mỗi lần dùng xong thì rửa sạch, hấp tẩy ốc. Mẹ K&L dùng 2 đôi ốc thay đổi liên tục trong suốt thời gian cho con bú, người ta khuyên không nên dùng lúc đi ngủ nhưng mẹ K&L ít khi bỏ ra. Khi Liti bú bình ban đêm thay vì bú mẹ, bỏ ốc ra thì sữa ít hơn hẳn.
    Mẹ Kiến và Liti cho mình hỏi với : miếng ốc hứng sữa như thế nào nhỉ, mình chưa nghe thấy bao giờ. Mẹ Kiến và Liti có thể mô tả chi tiết hơn ko?
    Mình chưa mua miếng lót thấm sữa vì đang băn khoăn ko biết nên dùng loại nào. Nhờ các mẹ tư vấn giùm nhé ! Xin cảm ơn nhiều nhiều !

• 1,007 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Bunnies

Bạn ở HN hay TPHCM? Gọi cho mình số 0913120044 mình cho bạn mượn cái hứng sữa của Avent. Khi bạn cho em bé bú một bên ngực thì áp miếng hứng bằng silicon vào trong áo ngực bên kia, hứng sữa chảy ra cho em bé ăn sau hoặc dồn lại với sữa hút ra để dành. Sữa thấm vào miếng vải cũng phí lắm vì nhiều khi cũng phải đến 40ml chảy ra bị bỏ phí như thế này.
    Bạn ơi, chỗ bạn có bán cái hứng sữa đó không, giá cả thế nào cho mình biết với, cảm ơn nhiều!
    Chị Tuti ơiiiiiii, Bố bế em này... :4:

• 1,138 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cái này The Bunnies có nhắc đến tức ở VN cũng có nhiều rồi. Hình chụp này là của hiệu Avent, nhưng chắc của Avent thì đắt, các mẹ thử tìm loại rẻ hơn xem, cũng chẳng cần phải mua loại đắt tiền đâu.
    Mẹ nào nhiều sữa thì dùng cái này hứng sữa ra cho vào ngăn đá tủ lạnh, để người nhà cho bé ăn khi mẹ đi vắng hoặc để ăn thêm sữa mẹ khi bé đã chuyển sang bú bình. Sữa để ngăn đá lạnh có thể giữ được 3 tháng.

• 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    Mình mới có sáng kiến : dùng tã giấy của bé, cắt thành miếng tròn rồi nhét vào áo ngực, hi hi....

Dùng loại chuyên thấm sữa thấm 1 lần rồi bỏ cũng được nhưng nó hơi mỏng và tốn tiền hơn dùng tã giấy, các mẹ thử xem !

(Số là mình thường dùng miếng tấm diposable của Pigeon nhưng một hôm dùng hết mà không kịp ra siêu thị mua nên xén luôn cái tã giấy của cu Bơ để dùng tạm hóa ra lại thấy tốt ra phết !)
    Mẹ hai cu ơi, ý kiến hay đấy. Em toàn dùng miếng thấm của Pigeon, tốn xiền quá!! Học tập kinh nghiệm của bác

• 161 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cái hứng sữa này của NUK có đấy, giá khoảng từ 100 đến 150K.Hoi hè chị họ mình sinh có mua. Bây giờ còn mấy ngày nữa sinh mà chưa biết mua ở đâu. Bạn thử tìm xem các hàng đồ dùng cho bé có không nhé, nếu mua được ở đâu thì loa lên để mình đi mua với.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7