• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình sắp sinh, chuẩn bị đi mua đồ cho con mà ko biết bình sữa nào tốt cho con cả. Các mẹ có thể tư vấn giúp mình không?Mình chưa có kinh nghiệm gì cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn nên xác định là dùng bình nhựa hay thủy tinh. Bình thủy tinh thường nặng. Nếu dùng bình nhựa thì chọn loại BPA free. Trên thị trường có nhiều loại như Born Free, Avent, Dr Brown... Mình vote cho Born Free vì bình nhẹ, dễ cầm, BPA free, có van chống sặc cho bé, núm ti lại mềm, giống như bé đang ti mẹ, hơn nữa, bình cổ rộng nên dễ dàng vệ sinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Up cái này lên để nhờ các mẹ thông thái cho ý kiến tiếp
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Mình thì đang dùng bình Avent cho con, thấy cũng chống đầy hơi, chống trớ đấy
    • 152 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sao chẳng thấy mẹ nào tư vấn tiếp nhỉ? Mình sắp sinh rùi, cũng đang phân vân chưa biết mua loại bình sữa nào cho bé yêu, vừa vệ sinh vừa chống sặc sữa, các mẹ thông thái giúp với nhé,!!
    • 3,381 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

em mún hỏi có laọi bình ti nào mà đầu ti mềm mềm 1 tí để bé luân phiên vừua ti mẹ, nhữo nhàng ra thì ti bình luôn. Nhìu bình ti đầu ti cứng wa nên bé ko chịu ti...hoặc chịu ti bình rùi thì sẽ ko ti mẹ nữa...
    tư vấn giúp em...thanks các chị :Rose:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng NUK của Đức , hehe , trộm vía bé khoai 1binh2nay2 , , lúc mới sinh cho bú bình sữa khác ko chịu , đút bình Nuk vào là ti tù tì ngay .

18,5M : 13,5kg , 92cm
    Bé Moon * NB : 3,45kg , 55cm . 1M : 4,8kg , 57cm . 2M : 6kg , 60cm . 3M : 6,6kg:Crying: , 65cm . 4M : 7,4kg, 67cm . 5M : 7,9kg , 69cm . 6M : 8,6kg , 71cm . 7M : 9,2kg , 73cm . 8M : 9,6kg , 74cm . 9M : 9,8kg , 76cm . 10M : 10,4 kg , 78cm. . 11M : 10,8kg , 79cm . 12M 11,5kg , 80 cm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế còn bình Dr.Brown thì các mẹ thấy thế nào ? bé ti có dễ không, mẹ nào dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm với!
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bây giờ trên thì trường nhiều loại bình mà,chủ yếu chủ Topic thích giá cả thế nào thôi
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có nhà mình dùng bình Dr Brown nè. Loại này có hệ thống ống lọc khí nên con ăn ít bị ọc sữa. Núm ti thì bình thường nhưng bé dễ mút. Mình thấy dùng cũng ổn.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_banh_cuon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, thế còn bình Dr.Brown thì các mẹ thấy thế nào ? bé ti có dễ không, mẹ nào dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm với!
    Bé nhà mình dùng bình này từ khi lọt lòng, trộm vía thấy OK, vừa bú bình vừa ti mẹ, không chê ti mẹ.
    Mình thấy bình này có núm ti mềm & bé mút vào thì cũng giống như ti mẹ, lại có chống sặc nữa.
    Ah nếu mẹ nó mà mua thì mua luôn bình 250ml nhé, chứ lúc trước mình ko biết đi mua bình 120ml, đến khoảng tháng thứ 2 lại phải đi mua thêm bình 250ml, trong khi 2 bình này giá tiền không chênh nhau lắm.
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

mình dùng Chicco cổ hẹp và NUK cổ rộng...dùng cả Nano nữa dc cái là giữ nhiệt lâu

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, bình sữa có nhiều loại lắm, quan trọng là em bé sẽ ..chính là người chọn bình. Hihi, con nhà mình mua đến 10 loại bình sữa bé mới chọn được 1 cái thích.

Chất lượng thì cũng same same thôi, mẹ nó đừng có băn khoăn quá. Tớ có 2 bé rồi, tư vấn thế này :
    Nếu bé thích bú ti mềm, cấu trúc giống ti mẹ thì có Pigeon, Canpol Lovi (cực kỳ mềm lun), hoặc ti bằng cao su thì mềm lắm nhưng cái mùi lúc đầu hơi nặng tí.
    Nếu bé có thể bú được ti cứng hơn thì dùng Avent, Chicco
    Thông dụng cũng có thể dùng Nuk.

Ngoài ra là tớ định copy cho các mẹ xem 1 cái topic giật mình bên Kinh nghiệm chăm sóc bé nhưng sợ bị kêu là spam nên hỏi ý kiến trước, nhưng thôi cứ cop luôn nhé, vì cái này đăng lâu lắm rồi và sợ các mẹ chưa có kinh nghiệm bị dính chưởng nên cop cho mà xem nè :

http://www.webtretho.com/forum/f666/...0/index10.html
    • 59 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có hẳn mấy topic to đùng đoành về vấn đề mua bình cho con rồi.. các mẹ search lại xem..
    e đọc dc 1 bài viết về nhựa thế này các mẹ tham khảo rồi chọn mua bình cho con xem

Theo thông tin của tổ chức Green Guide (Hoa Kỳ), nhựa được phân loại theo mã xác định loại nhựa, được đánh số từ #1 - #7 để chỉ các loại nhựa khác nhau. Con số này được đặt bên trong biểu tượng hình tam giác, thường thấy dưới đáy hộp.

Trong các mã đó, chỉ có nhựa #2 HDPE, #4 LDPE và #5 PP là lựa chọn tốt nhất để tiếp xúc với thực phẩm bởi chúng không thôi bất cứ một hóa chất nào đã được biết đến ra thực phẩm.

#5 PP là thích hợp nhất cho sử dụng làm hộp đựng thực phẩm và màng bọc thực phẩm, trong khí đó #2 HDPE dùng làm chai đựng sữa và #4 LDPE thích hợp để sản xuất túi đựng thực phẩm.

TS Nguyễn Huy Tùng (Trung tâm Nghiên cứu Vật liệu Polyme, Đại học Bách khoa Hà Nội)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi momuoi; 30/06/2010 vào lúc 04:28 PM.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xukem Xem bài viết
    Các mẹ thân mến, bình sữa có nhiều loại lắm, quan trọng là em bé sẽ ..chính là người chọn bình. Hihi, con nhà mình mua đến 10 loại bình sữa bé mới chọn được 1 cái thích.

Chất lượng thì cũng same same thôi, mẹ nó đừng có băn khoăn quá. Tớ có 2 bé rồi, tư vấn thế này :
    Nếu bé thích bú ti mềm, cấu trúc giống ti mẹ thì có Pigeon, Canpol Lovi (cực kỳ mềm lun), hoặc ti bằng cao su thì mềm lắm nhưng cái mùi lúc đầu hơi nặng tí.
    Nếu bé có thể bú được ti cứng hơn thì dùng Avent, Chicco
    Thông dụng cũng có thể dùng Nuk.

Ngoài ra là tớ định copy cho các mẹ xem 1 cái topic giật mình bên Kinh nghiệm chăm sóc bé nhưng sợ bị kêu là spam nên hỏi ý kiến trước, nhưng thôi cứ cop luôn nhé, vì cái này đăng lâu lắm rồi và sợ các mẹ chưa có kinh nghiệm bị dính chưởng nên cop cho mà xem nè :

http://www.webtretho.com/forum/f666/...0/index10.html
    Mình chỉ thấy nói đến bình Avent, Dr Brown, Medela, Chuchu , Pigeon, NUK tốt còn Capol Lovi là hàng nước nào nghe lạ hoắc mẹ nó nhỉ? Hàng bình sữa tốt thì tớ thấy nên dùng bình thuỷ tinh hoặc nhựa BPA Free
    • 989 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

lanh chanh trả lời hộ Xukem cho bác dtien16
    Cái này là do tớ mới biết do mua ở Soc & Brother
    Canpol là hàng của Ba Lan do bên S&B nhập khẩu (k rõ đúng k)
    Tớ có mua 1 vài đồ của hãng này như cái ngậm nướu, cái ty giả....
    Còn bình sữa tớ chưa sử dụng bao giờ
    Tớ vote cho Avent nhé, mặc dù k có cái ống khí như Dr. Brown nhg có các van khí nên k sợ bị sặc

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thanks mẹ lizzie267 nhé
    Uh đúng hãng Canpol Lovi là của Balan đấy, nhưng bình lại sản xuất ở Anh. Con thứ nhất nhà tớ chỉ ăn bình Pigeon, con thứ hai chỉ ăn bình Lovi, tớ đã thử các loại rồi, ti của 2 hãng này ko chỉ mềm mà còn nhiều ưu điểm lắm, rất giống cái ti mẹ nhưng đang mệt quá chưa liệt kê được, hôm nào có thời gian tớ nói thêm.
    Có cả 1 hội các mẹ cho con ăn mấy cái bình này, cũng nhiều nơi bán rồi mẹ nó ạ
    • 580 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

các chị ơi thế bình cổ rộng và bình cổ hẹp khác nhau thế nào dùng cái nào tốt hơn. có nên dùng loại bình màu vàng có nano siver
    • 76 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xukem Xem bài viết
    Thanks mẹ lizzie267 nhé
    Uh đúng hãng Canpol Lovi là của Balan đấy, nhưng bình lại sản xuất ở Anh. Con thứ nhất nhà tớ chỉ ăn bình Pigeon, con thứ hai chỉ ăn bình Lovi, tớ đã thử các loại rồi, ti của 2 hãng này ko chỉ mềm mà còn nhiều ưu điểm lắm, rất giống cái ti mẹ nhưng đang mệt quá chưa liệt kê được, hôm nào có thời gian tớ nói thêm.
    Có cả 1 hội các mẹ cho con ăn mấy cái bình này, cũng nhiều nơi bán rồi mẹ nó ạ
    Thanks mẹ nó nhé! Hihi hãng này có vẻ không nổi tiếng nên mình lần đầu mới nghe thấy may mà con mình dễ tính nên bình nào cũng chơi hết nên chưa phải khó khăn lắm trong việc tìm bình sữa khi nào con chê bình chắc cũng phải thử xem sao.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ bé ốc tiêu
    Ðề: Bình sữa nào tốt cho bé?

các chị ơi thế bình cổ rộng và bình cổ hẹp khác nhau thế nào dùng cái nào tốt hơn. có nên dùng loại bình màu vàng có nano siver

Ca nhan minh thi thay dung binh co rong tien hon vi luc lam ve sinh, cho cai que rua binh vao rut ra no ko bi ban tung toe nuoc vao mat, hai la luc muc sua do vao binh cung thoai mai ko bi vai sua ra xung quanh.

Ngay xua minh co mua 1 cai binh nano silver nhung noi that la chang hieu no khac cai gi nen no idea ve cai vu nay, me nao hieu biet thi tu van tiep nhe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2