• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,181 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Em moi sinh duoc 10 ngay nhung cu bi bon hoai ,di thi long , nhung 2 ngay ko di duocc thi em moi uong thuơc nuphalac hoac uonng nước cam , em ko muonn dung nhiêu thuoc , va hinh nhu moi sinh xong cung ko nen an cam nen chang biết an gi de dung bi bon day các me ui

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,801 Bài viết

• 6,342 Được cảm ơn

Đúng là một số BS hoặc nurse khuyên là không nên ăn quá nhiều vita C trong thời gian này. Nhưng nếu bạn thích thì 1 cốc nước cam vắt mỗi ngày là vô hại. Bạn có thể ăn hoa quả khô (đặc biệt là prune), khoai lang... để giúp thêm việc tiêu hóa. Cố gắng uống nhiều nuoc,vừa có sữa nhiều cho con bú, vừa cải thiện tình hình. Có thể vì bạn mới sinh, vận động ít nên cũng là nguyên nhân đấy. Bạn thử đi lại nếu không đau, tập vài động tác thể dục sau sinh xem nhé
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 2,255 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Hồi em mới sinh xong cũng thế đấy chị ơi.Hữu hiệu nhất vẫn là nước cam tươi đó,em còn ăn thêm cả chuối nữa,sau mấy hôm bị bón kinh khủng ăn mấy thứ đó vào là ngon lành thôi a,chị thử xem. Chúc bacunon... suôn sẻ đầu ra nhé :4:
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua

• 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình được biết là nấu cháo vừng đen ăn rất tốt, vừa nhuận tràng lại vừa có nhiều sữa cho em bé. Bạn rang chín vừng đen, sau đó giã cho dập vỏ và nấu với gạo tẻ, ngày ăn hai lần là sẽ thông ngay í mà. Chúc hai mẹ con bacunon khoẻ mạnh nhé.
    Mẹ Minh Quang - Minh Khôi (HN)
    Yêu nhất đời ba đàn ông của mẹ !!!
    ĐT: 01288666456

• 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mới sinh cũng bị táo bón, mỗi ngày mình ăn một bát bột sắn dây nấu chín, cho tí tẹo đường thôi, thấy đỡ hẳn. Mà mới sinh co 10 ngày đã dùng máy tính rồi hả bacunon ơi, không khéo còn hại cả mắt nữa đấy.

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacunon
    Em moi sinh duoc 10 ngay nhung cu bi bon hoai ,di thi long , nhung 2 ngay ko di duocc thi em moi uong thuơc nuphalac hoac uonng nước cam , em ko muonn dung nhiêu thuoc , va hinh nhu moi sinh xong cung ko nen an cam nen chang biết an gi de dung bi bon day các me ui
    chúc mừng bacunon đã sinh em bé nhé,mình đã trả lời tin nhắn cho bạn rồi đó, bạn cũng ở Bỉ quan niệm của họ là mẹ cho con bú tránh uống nước cam vì sẽ gây colique cho con đấy, còn ăn mận giúp đi ngoài dễ hơn (prunes)

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ban nen an them rau lu o c, hoac lu o c dau que cai nay cung nhuân trang lam, hoi trong thang minh cung hay an nhu vay nhuân trang lam ban oi. Chúc ban va be vui khoe
    Smile and The World Smiles with you

• 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng bị bón sau khi ra viện. Thiếu điều ra cả máu và rát kinh khủng. Anh xã em mua sữa đậu nành cho uống và ăn nhiều rau , nên mới hết hằn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,138 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Sau sinh 3 tháng rưỡi, mẹ Kiến còi và Liti vẫn bị táo, mỗi lần vào toilette là mỗi lần kinh hoàng, đau phát khóc luôn mà vẫn lười đi gặp bác sĩ để lấy đơn thuốc. Tuần vừa rồi mẹ Kiến còi và Liti bị chảy máu xối xả, như triệu chứng trĩ nội, vội vào internet đọc các tài liệu liên quan đến bệnh. Việc đầu tiên mẹ Kiến còi và Liti thấy phải làm là thay đổi chế độ ăn uống: ăn nhiều rau quả hoặc thức ăn có chất xơ, ăn nhiều sữa chua, và uống nước Hepar, loại nước khoáng chứa nhiều magné dùng cho người bị táo bón, thấy có hiệu quả ngay. Hiện tại không bị táo nữa, đi toilette đều đặn hàng ngày, đang cầu mong là ổn hết, chứ nghĩ đến bệnh trĩ là hoảng lắm.

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã sanh em bé hôm 29/6, thằng nhóc 3.9kg. Nhưng hiện giờ mình đang có 1 vài khó khăn xin giúp đỡ
    1. Mình ko sao đi ngoài được , mặc dù rất mắc !!!!!
    2. Mính bị sữa ít. làm sao cho sữa nhiều cho em bé đây????
    Giúp mình với !!!!!!