• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có ai bị như em không? Sau khi sinh cháu được 10 ngày thì đầu em cứ đau nhức và nhiều khi bị choáng. Mẹ nào có cách gì giúp em với. :mad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• Chuyện XXX sau khi sinh em bé ( Khó quá)

Chuyện nhà em là như thế này Vợ chồng em đã kiêng xxx được hơn 5 tháng rùi (3 tháng cuối khi sắp sinh và 02 tháng sau khi sinh). Em sinh mổ. Khi đi hỏi kinh nghiệm các mẹ đi trước thì các mẹ đều nói rằng không cần kiêng kỹ đến như vậy. Nhưng cơ mà khi nằm cạnh em thì chồng em chẳng có nhu cầu gì...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Xót xa cảnh mẹ sinh con khi biết mình sắp chết

Đọc trường hợp của chị mà thương quá, thương chị và các con. Chị bệnh hiểm nghèo và đã vào giai...

• Bien phap tranh thai sau khi sinh em be

Các mẹ ơi! Em mới sinh em bé được 6 tháng, hiện tại đang cho cu ti bú và chưa có kinh trở lại. Em đang băn khoăn không biết chọn biện pháp tránh thai nào tiện lợi, kinh tế nhất mà không ảnh hưởng đến khả năng có em bé lần sau :Nottalkin: . Ông xã em sắp đi công tác về rồi :Sick: , các mẹ có kinh...

• Động cơ Blue Core qua trải nghiệm của người sử dụng

Đã 3 tháng trôi qua kể từ ngày mẫu xe Yamaha Grande ra mắt tại thị trường Việt Nam. Những người sử...

• 1,886 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé_Hĩm_PuPu Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Có ai bị như em không? Sau khi sinh cháu được 10 ngày thì đầu em cứ đau nhức và nhiều khi bị choáng. Mẹ nào có cách gì giúp em với. :mad:
    Mẹ nó sinh mổ hay sinh thường? Trước đây khi sinh tập 1 mình cũng bị đau đầu kinh khủng, còn đau hơn cả đau vết mổ cơ, hình như bị dị ứng thuốc gây tê khi mổ, đau khoảng 10 ngày rồi tự hết
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé_Hĩm_PuPu Xem bài viết
    Bạn đau nhức đầu hay chỉ bị choáng và đau nhức cơ thể?

Lúc trước Bình cũng bị đau đầu như búa bổ sau khi sinh bé được 10 ngày... cứ như ai đó đóng từng nhát vào đầu... đau đến khóc rên hù hù... mà vẫn phải ngồi cho con bú....

Nếu bạn ở Tp. HCM thì nhờ người nhà đến Phòng mạch BS Trương Nguyễn Uy Linh, đường Thạch Lam, Q. Tân Phú - lấy thuốc về uống. Lúc trước Bình cũng nhờ BS. Linh nên mới có thể vượt qua được cơn đau này!

Chúc bạn sớm khỏe để chăm sóc bé tốt hơn! :Rose:
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không biết có phải do mẹ nó không kiêng khem kô ? nhưng mới sinh được hơn 1 tháng nhưng mình thi thoảng thấy hoa mắt và đau đầu nữa ? đọc trong diễn đàn mình thấy có mục Kiêng Khem nhưng trong đó có khá nhìu ý kiến của các mẹ là không nên kiêng quá. Mình tính cũng chủ quan, giờ bắt đầu thấy lo lo vì đã thấy đau đầu chóng mặt ?
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không biết có phải do mẹ nó không kiêng khem kô ? nhưng mới sinh được hơn 1 tháng nhưng mình thi thoảng thấy hoa mắt và đau đầu nữa ? đọc trong diễn đàn mình thấy có mục Kiêng Khem nhưng trong đó có khá nhìu ý kiến của các mẹ là không nên kiêng quá. Mình tính cũng chủ quan, giờ bắt đầu thấy lo lo vì đã thấy đau đầu chóng mặt ?
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đúng là mình sinh mổ xong thì khoảng tuần thứ 2 thì đau đầu khủng khiếp, đau 1 bên trái trước, sau đó mới chuyển sang bên kia, đau mà mình cứ cảm thấy các mạch máu trên đầu đang co bóp vậy, và mình còn ko cúi mặt xuống được để nhìn con mỗi khi cho con bú, cứ nghe bé nhả ti mẹ ra thì mới nghỉ, còn nhờ mẹ ruột trông chừng mũi bé, sợ bé bị ngạt, cơ bản là do đau đầu đến mức ko cúi xuống được. Chắc đúng như chị nào vừa nói là do dị ứng thuốc khi sinh mổ quá ah

• 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Em cũng bị như vậy đấy các mẹ à, từ lúc sinh bé đến nay em thường xuyen bị đau nửa đầu. Bây giờ con em được hơn 4 tuổi rồi mà vẫn bị như vậy , em không biết phải làm sao nữa
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose: