• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 124 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ nào có kinh nghiệm vào đây giúp mình với.
    Mình mới sinh bé đc tháng, nhưng mấy khoảng 2 tuần đầu bé ngủ ngoan lắm. Nhưng ko hiểu sao, sau đó là bé ngủ ngày thức đêm. Làm mình và chống cùng mẹ ruột rất mệt. Cứ chuyền tay nhau dỗ mà nếu vui thì bé cứ mở mắt thao láo nhìn xung quanh, buồn là gào lên như bị đau j đó, nhưng sau đó thì tỉnh bơ.
    Phải làm sao để giúp bé điều chỉnh giờ giấc đc, chứ cứ thức vào toàn giờ độc thôi, có khi thức từ 10g tối tới 3g sáng, có khi từ 2g sáng tới 5g sáng luôn. Mẹ hết ngủ và bố khỏi đi làm, bà ngoại thì phơ phạc. Bé thức rất dai, nhiều khi thấy con đã có vẻ buồn ngủ ngáp xái quai hàm nhưng liu thiu dc vài phút là mở choàng mắt nhìn bà, nhìn mẹ.
    Làm sao?
    phải làm sao?
    Mình mệt đã đành, nhưng sợ như thế là k bình thường và con cũng mệt.
    MỌI NGƯỜI ƠI VOTE CHO KEN NHÀ MÌNH VỚI NHÉ! MS 66
    http://mgod.webtretho.com/forum/f306...-ms66-1385200/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

C ơi k phải lo gì đâu,bé mới sinh thì chưa phân biệt ngày đêm sau khoảnh tầm 3thang có khi bé ngủ buổi đêm chẳng thèn dậy ăn luôn ý. Con em lúc đầu cũng thế,mệt mỏi và ức chế lắm nhưng giờ ok rồi,bé nhà e ngủ từ 11h hôm trước đến 11h hôm sau luôn,3 tiếng là dậy ăn mà ăn ít lắm,cứ làu nhàu đòi ngủ thui hix
    :LoveStruc: Mẹ yêu Nhím...Mẹ yêu Bố Nhím...:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,013 Bài viết

• 2,607 Được cảm ơn

ôi..hay thế...thật là may mắn cho bố mẹ nó quá...hic hic...bé nhà mình cũng giờ giấc lugn tung...ngủ thì bồng trên tay bé mới ngủ ...thả xuống cái là mở mắt ra liền...chịu nổi ko chứ?...

• 124 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

vậy có nghĩa là phải giơ cờ trắng với nó ah?
    nhưng cả ngày bé cũng ngủ k ngon giấc cũng thức dậy chơi khoảng 1,2 giờ. Vậ có phải là con mình ngủ quá ít k?vì tính ra em bé nhà mình ngủ chưa tơi 20h/ngày.
    MỌI NGƯỜI ƠI VOTE CHO KEN NHÀ MÌNH VỚI NHÉ! MS 66
    http://mgod.webtretho.com/forum/f306...-ms66-1385200/

• 3,013 Bài viết

• 2,607 Được cảm ơn

mấy nay bé nhà mình cũng ngủ ít quá..cứ càu nhàu suốt

• 1,241 Bài viết

• 1,490 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình thế này, sau có 3 đêm ông con thức đêm tớ đã muốn đá cậu ấy 1 phát rồi he he..
    Ăn ngày bình thường, chiều cho ngủ từ 6h..8h và sau 8h phải bật điện sáng choang lên, làm âm thanh cho con chú ý, nắn chân nắn tay, giờ đồ vật .... làm sao bé càng chú ý càng tốt, đến 11h mới đc ngủ.
    Ban đầu thì cậu ta vật vã lắm, mẹ làm gì cũng ngủ, lật kiểu gì cũng kệ, nhưng lúc mình bế lên đặt xuống, lúc hát , có lúc còn phải cù, lúc thì phải nói chuyện với mọi ng thật to, lấy đồ màu sắc phát nhạc giờ trước mặt, cho chơi với trẻ con khác cũng tốt lắm, huấn luyện tầm 3 tối là lại vào nếp.
    Tầm từ 10h đến 11h là bố mẹ phải cố gắng đógn tuồng nhé

• 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

haizz e sinh lần đầu nên bé muốn gì e chiều đấy mặc dù cũng muốn đá cho mấy phát ý. Điên lắm! Nhiều người cứ bảo phải nghiêm khắc sau này nó mới ngoan nuôi mới nhàn nhưng mà nhìn con khóc nhiều thương lắm ý. e kệ đâu cũng vào đấy à
    :LoveStruc: Mẹ yêu Nhím...Mẹ yêu Bố Nhím...:LoveStruc:

• 1,434 Bài viết

• 5,675 Được cảm ơn

Bé như vậy thì ko phân biệt được ngày đêm... Ko dạy dỗ được đâu. hihi. Nhưng khi bé thức thì ít bế thôi, ko tạo thói quen được bế, rung mới ngủ, ko về sau còn nhiều cái mệt. Khi nào con đc 2,5 tháng thì mới bắt đầu huấn luyện đc. Nhà tớ ko có ai giúp chăm bé hết, có osin nhưng osin chỉ làm việc nhà, hồi mới đẻ tối đến chỉ có tớ chiến đấu với con thôi, chồng thì phải để cho ngủ để đi làm.

• 57 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangHonLuKhach Xem bài viết
    ôi..hay thế...thật là may mắn cho bố mẹ nó quá...hic hic...bé nhà mình cũng giờ giấc lugn tung...ngủ thì bồng trên tay bé mới ngủ ...thả xuống cái là mở mắt ra liền...chịu nổi ko chứ?...
    huhu em tưởng mỗi con em như thế này hóa ra bé nhà mẹ nó cũng thế à.Em mệt sắp phát điên lên rồi ý.Bé nhà em từ lúc sinh ra đến hôm nay là được 17 ngày rồi mà nhất quyết cứ phải bế mới ngủ,cho bé nằm xuống giường là dậy và gào toáng lên luôn.Em cứ ngồi bế con từ 7h sáng đến 11h đêm thì bà ngoại bế cho ngủ.Cũng may bà ngoại nghĩ ra mua võng nằm lên rồi bế nên cũng đỡ hẳn chứ nếu ko chắc em ngoài 30t là gù lưng như bà cụ 80 quá.Hic hic,ko biết lớn tí nữa bé có khác đi ko chứ cứ bế thế này thì sau này em đi làm ko biết sẽ ntn nữa.......nghĩ đến mà nản quá...........
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenlehamy; 13/09/2011 vào lúc 11:15 PM.

• 5,678 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuKenmeomeo Xem bài viết
    vậy có nghĩa là phải giơ cờ trắng với nó ah?
    nhưng cả ngày bé cũng ngủ k ngon giấc cũng thức dậy chơi khoảng 1,2 giờ. Vậ có phải là con mình ngủ quá ít k?vì tính ra em bé nhà mình ngủ chưa tơi 20h/ngày.
    bé nhà mình trong tháng ngủ ko đủ 13h, con mẹ nó 20h mà còn than ah, bé mình qua 3 tháng 10 ngày mới gọi chính thức ngủ đêm, chứ lúc trước toàn 5h sáng mới ngủ ko ah, kakaka

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3