• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bé ọc sữa rất chua, uống cốm Xitrina bao lâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,012 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, mình bị căng thẳng quá mức rồi, đã hơn 2 tuần nhóc nhà mình cứ ói sữa rất chua và có lợn cợn. Mình cho bé đi BS thì Bác bảo là tiêu hóa kém cho uống Lactomin plus + vài viên thuốc, uống thuốc suốt 2 tuần mà vẫn không giảm, mình không dám cho uống nữa. Sau đó BS 1088 thì tư vấn là dùng cốm xanh Xitrina trong 3 ngày, mình cho nhóc uống 3 ngày thấy có giảm, nhưng sau khi ngưng thuốc lại tái bệnh. Thấy vậy mình cho nhóc tiếp tục uống thuốc được hơn 2 ngày rồi mà cứ cách 1 ngày nhóc lại ói sữa chưa ơi là chua, thường ói nhất là vào buổi tối cử bú trước khi ngủ. Nhóc được 3 tháng 10 ngày mà đã phải uống thuốc liên tục từ khi đầy tháng, đầu tiên là bị trào ngược dạ dày thực quản uống Motilium, sau đó bị tước + thiếu canxi, bây giờ lại nôn ói vì không tiêu hóa. Các mẹ có kinh nghiệm ơi, giúp mình với, mình bị stress rồi huhu.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,772 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mình nghĩ không biết có phải buổi tối bạn cho con ăn hơi nhiều phải không? Nếu có thể dãn các bữa ăn ra thì buổi tối đừng cho con ăn no quá, đấy là kinh nghiệm của mình và cũng là do bác sỹ khuyên đấy bạn ạ. Để ọc sữa nhiều còn có thể dẫn đến viêm tai - mũi - họng đấy. Lúc nhóc nhà mình còn bé, vì cố cho con ăn thêm mà nhiều khi cả nhà tá hỏa, mất hết cả bữa tối lẫn bình sữa ấy bạn ơi.

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)

• 1,012 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_ro Xem bài viết
    Mình nghĩ không biết có phải buổi tối bạn cho con ăn hơi nhiều phải không? Nếu có thể dãn các bữa ăn ra thì buổi tối đừng cho con ăn no quá, đấy là kinh nghiệm của mình và cũng là do bác sỹ khuyên đấy bạn ạ. Để ọc sữa nhiều còn có thể dẫn đến viêm tai - mũi - họng đấy. Lúc nhóc nhà mình còn bé, vì cố cho con ăn thêm mà nhiều khi cả nhà tá hỏa, mất hết cả bữa tối lẫn bình sữa ấy bạn ơi.
    Thật ra bây giờ bản thân mình cũng ko biết phải cho con bú bao nhiêu sữa là đủ đối với bé nữa, vì toàn phải ép bú thôi. Thi thoảng được vài ngày bé tự nguyện bú, còn lại thì toàn ko chịu bú. Làm mẹ mà thiếu kinh nghiệm như mình khổ thân thật đấy, lúc nào cũng thấy có lỗi với con.

• 171 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đồng cảm với bạn luôn... Bé nhà mình 3 tháng mà bú ít lắm, lại thất thường. Có lúc thì bú dc 600ml/ngày, lúc thì 400ml/ngày... Toàn phải ép... Mổĩ lần cho bú bé quấy kinh khủng, còn mình thì muốn bị stress luôn... Ẳm con cho bú mà 1 tiếng mới có 20-30ml thiệt là ức chế...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bị ọc sữa là do kho tiêu hóa hết,bé bị đầy bụng nên bị ói bạn có thể cho be uống xitrina ngày 3 lần uống liên tục 2 ngày sẽ thấy cải thiện ngay mà bé sẽ ưn nhiều hơn đấy

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bị ọc sữa là do khó tiêu hóa hết,bé bị đầy bụng nên bị ói bạn có thể cho be uống xitrina ngày 3 lần uống liên tục 2 ngày sẽ thấy cải thiện ngay mà bé sẽ uống nhiều hơn đấy<br>