• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình sinh hôm 23/7, từ hôm mới ở bv là bé đã hay xì hơi, có lúc còn són cả phân ra ngoài, mà bé lại hay hắt hơi và đổ mồ hôi trộm kinh khủng, lúc đầu còn tưởng do sinh mổ bé bú mẹ sữa có kháng sinh nên thế, nhưng đến giờ gần 2 tháng rùi mà bé cứ tí tũn suốt ngày, đôi lúc vẫn són phân ra, có mẹ nào biết làm thế nào không giúp mình với :Rose::Rose::Rose:
    :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 389 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vịt bé Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình sinh hôm 23/7, từ hôm mới ở bv là bé đã hay xì hơi, có lúc còn són cả phân ra ngoài, mà bé lại hay hắt hơi và đổ mồ hôi trộm kinh khủng, lúc đầu còn tưởng do sinh mổ bé bú mẹ sữa có kháng sinh nên thế, nhưng đến giờ gần 2 tháng rùi mà bé cứ tí tũn suốt ngày, đôi lúc vẫn són phân ra, có mẹ nào biết làm thế nào không giúp mình với :Rose::Rose::Rose:
    Bé nhà chị này giống thằng ku nhà em thế. Cũng sinh cùng ngày luôn. COn em thì xì hơi suốt ý mà. xì hơi kêu bủm bủm to lắm:Sick:nhưng em cứ kệ chắc về sau sẽ đỡ. Cũng như hồi mới sinh thấy ngày nào con cũng nấc 2-3 lần xót hết cả ruột đi ý chứ. Bà nội thì cứ ngồi bên cạnh lẩm bẩm tội nghiệp thằng bé, mẹ nó không cho bà chữa mẹo cho nó, nào là mẹ em làm gì em đấy mà để em nấc thế. Úi giời, con mình nấc mình xót muốn chết lại được nghe bà lẩm bẩm nữa điên hết cả ruột. Tới hồi gần tròn tháng bé đỡ nấc hẳn. Giờ lâu lắm mới bị lại 1 lần. Em nghĩ bé bị xì hơi chắc lớn lên chút nữa sẽ hết:Smiling: Hi vọng thế vì thằng ku nhà em mà đánh bủm thì vang cả nhà:Silly:
    • 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ku nhà em đc 3 tháng mà cũng hay hắt xì hơi,hay nấc cụt nữa ạ.1ngày nấc 5 lần,hắt hơi thì nhìu lắm,em ko nhớ
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

thử lấy nước muối sinh lý hoặc muối biển nhỏ mũi cho be hằng ngày xem thế nào?khi bé ị hay đái cũng có thể nấc cụt
    Con cái là duyên trời định <3
    • 1,078 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vịt bé Xem bài viết
    Bạn ơi, bé hay xì hơi là tiêu hóa tốt. Thế là cực kỳ ổn đấy.
    Còn hắt xì thì liên tục, bé nhà mình cũng vậy nè, mặc dù ngày nhỏ nước muối sinh lý 3 lần liền
    Nấc cụt mới là đau lòng, bé nhà mình trc kia nấc mình còn cho ty thì hết, giờ nàng kiêu lắm, ko phải bắt ty là ty đâu nên á, hix hix, đành để cho nàng tự nấc cho hết thôi:Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

bè hắt xì hơi là bình thường hả các mẹ, có hôm bé nhà em cũng hắt xì mấy phát làm em lo quá, chỉ sợ nhỡ con bị cảm hay cúm. Bình thường mình bị cúm cũng có triệu chứng hắt xì nhiều mà

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui hôm nay vừa đưa nàng vịt bé đi khám & tiêm ngừa, bác sĩ bảo hắt xì ko sao nhưng đừng để bé ra mồ hôi nhiều kẻo bị nhiễm lạnh dễ viêm phổi. Còn vụ xì hơi thì bác sĩ có cho thuốc Antobio uống ngày nửa gói, để xem uống hết 2 gói thế nào đã.

Vụ nấc thì .... :Sad::Sad::Sad:
    :Kiss:
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy bác sỹ nói xì hơi là tiêu hóa tốt có gì đâu, nếu ko xì hơi mới là lo lắng chứ, còn chuyện hắt hơi thì mình toàn nhỏ nứoc muối sinh lý nên ngày chỉ hắt hơi 1 hoặc 2 lần, mỗi lần 1 cái , trẻ con mà , hắt hơi ko sao đâu.
    WEBSITE CỦA CHÁU

http://baonam.thanhson.asia/
    • 1,521 Bài viết

• 4,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibiyeu09 Xem bài viết
    Mình thấy bác sỹ nói xì hơi là tiêu hóa tốt có gì đâu, nếu ko xì hơi mới là lo lắng chứ, còn chuyện hắt hơi thì mình toàn nhỏ nứoc muối sinh lý nên ngày chỉ hắt hơi 1 hoặc 2 lần, mỗi lần 1 cái , trẻ con mà , hắt hơi ko sao đâu.
    Bé nhà mình hôm nào xì hơi nhiều là tỏ ra rất khó chịu, chắc là bé đầy bụng. Mình nghĩ xì hơi nhiều cũng ko tốt đâu. Giống như người lớn v ậy, hôm nào đầy bụng là ấm ách lắm, xì hơi cũng nhiều. Bé cũng trớ nhi ều hơn những ngày khác, ngủ ko ngon giấc. Bé nhà mình hơn 1 tháng tuổi, bú mẹ hoàn toàn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Titibongbong; 26/09/2009 vào lúc 11:13 AM.
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sinh 23/7 nè.
    Bé cũng hắt hơi nhiều, mình nghĩ nguyên nhân là do bụi trog khôg khí thôi. Các bé chưa có lông mũi nên thế í mà. E vẫn nhỏ đều đặn ngày 3 -4 lần muối sinh lý
    Còn chuyện xì hơi thì lại càng bt hơn nữa. Bé ăn xong k ợ hơi đc thì pải xì hơi. Xì hơi như thế mới tốt mẹ Vịt ah. Bé nhà mình còn suốt ngày són nữa cơ :Laughing: Hơn 2 tháng rùi mà vẫn són liên tục, nhiều lúc phát bực
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

em nghe nói hắt hơi và nấc cụt là chuyện của các bé! ku nhà em hay nâc lắm, tự nấc rồi tự hết, chữa kiểu gì cũng bó tay!
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lưu ý mỗi khi bé hắt hơi xong các mẹ phải nói " sức khỏe, sức khỏe nhé"