• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.56K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em vừa mới sinh bé dược hơn một tuần, trộm vía bé khỏe mạnh nhưng hai ngày gần đây bé nhà em ngủ hay bị vặn mình và thức giấc, các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em biết với bé hay vặn minh phải làm sao ạ???
    căm ơn các mẹ nhiều ạ:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay giật tóc của mình khi ngủ

Các mẹ ơi cho mình hỏi với, bé nhà mình có thói quen khi chuẩn bị ngủ là hay cho tay lên đầu giựt tóc lắm, chả hiểu sao nữa, chỉ khi nào ngủ say thì bé mới thôi, ko biết có phải do bé bị thiếu chất hay bị bệnh gì ko nhỉ? hic, nhiều khi nhìn con ngủ mà cứ giựt một nhúm tóc ra mà mẹ xót quá trời....

• Những lý do khiến mẹ Tây nuôi con nhỏ mà vẫn nhàn tênh

Cô con gái 2 tuổi của tôi khá độc lập, tính tình hòa nhã cởi mở, gặp ai cũng tươi cười chào hỏi...

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Em bé hay vặn mình

Bé nhà mình rất hay vặn mình, vươn vai, cứ như là mỏi mệt hay ngứa ngáy lắm vậy đó, vì vậy giấc ngủ không say và khi bú xong hay bị ọe. Có mẹ nào có bé giống mình không nhỉ? Và không biế có cách chữa hay mẹo gì để cho bé hết vặn mình không nữa. Các mẹ góp ý mình với.

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucbinh1204 Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Em vừa mới sinh bé dược hơn một tuần, trộm vía bé khỏe mạnh nhưng hai ngày gần đây bé nhà em ngủ hay bị vặn mình và thức giấc, các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em biết với bé hay vặn minh phải làm sao ạ???
    căm ơn các mẹ nhiều ạ:Smiling:
    ko sao đâu bạn ạ, bé văn mình trộm vía sau này càng tróng lớn, bé nhà m văn mình ít lắm nên 5 tháng được co 7kg, cháu mình thì lúc mới sinh hay vặn mình đỏ cả mặt, giờ 5 tháng đươc hơn 9kg trọm vía, một vài tháng nữa bé sẽ ít vặn mình hơn nhiều, bé vặn mình là bé mỏi dấy, bạn chịu khó thay đổi tư thế ngủ thùwng xuyên cho bé sẽ giảm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

các bé sơ sinh thường thì bé nào cũng vặn mình, khỏang 3 tháng thì hết, bạn đừng lo:Rose:
    • 1,392 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Các cụ thì bảo bé vặn mình nhiều thì mau chóng lớn, nhưng quả thật thấy bé vặn nhiều thức giấc cũng thương.
    Bé được hơn 1 tuần rồi thì mẹ nó có thể cho bé ra tắm nắng, vừa giảm vặn mình, tránh còi xuơng, tránh khóc đêm lại tăng cảm giác thèm ăn của bé, chống bệnh vàng da nữa. Mùa này lạnh rồi thì bạn cho bé ra tắm muộn, khoảng 9 - 10h sáng, nhớ đội mũ và mặc bỉm cho bé để bảo vệ mắt với bộ phận sinh dục, còn thì chỉ cho bé mặc áo và vén tới ngang ngực nhé! Cả 2 mẹ con ngồi phơi nắng khoảng 5' mỗi ngày thôi là đủ, tốt cho cả mẹ lẫn con.
    Ah nếu bé vặn mình nhiều thì có 1 cách trong dân gian (bà nội mình áp dụng cũng có hiệu quả) là lấy 1 cái thừng trâu cũ vứt xuống gầm giường. Mình thì chưa thử cách này nhưng chăm phơi nắng cho con, mặc dù bé vẫn vặn mình nhưng ít thôi. Với lại từ tháng thứ 2 trở đi bé sẽ ít vặn mình hơn, mẹ nó đừng lo lắng nhiều.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    tại em sinh tập 1 nên cứ thấy cái gì bất thường cũng lo hết các mẹ ạ.Tại em thấy bé ngủ mà cứ hay vặn mình đỏ cả mặt, chânn tay cứ ngọ nguậy ko yên nên thấy thương con quá.
    Hic mình đang ở sìa gòn nên chắc ko kiếm dc cái sừng trâu cũ nào để làm mẹo giống như mẹ nó bày:Sad: nhưng dù sao cũng cẳm ơn mẹ nó và các mẹ nhé. Đọc ý kiến của các mẹ em thấy cũng yên tâm hơn rùi.
    Hi vọng giống như các mẹ nói bé hay văn mình sẽ chóng lớn:Smiling:
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

À các mẹ ơi,ình lại nghe nói bé mà hay vặn mình thì sau này dễ bị lồi rốn phải ko các mẹ?? Bé nhà mình là bé gái nên mẹ cũng lăn tăn :Sad::Sad::Sigh:
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucbinh1204 Xem bài viết
    À các mẹ ơi,ình lại nghe nói bé mà hay vặn mình thì sau này dễ bị lồi rốn phải ko các mẹ?? Bé nhà mình là bé gái nên mẹ cũng lăn tăn :Sad::Sad::Sigh:
    he he hỗng phải, cháu mình vặn mình đỏ cả người, vặn cả tháng sau sinh nhưng giờ rún đẹp ơi là đẹp, trộm vía mấy người mẫu mà nhìn thì chỉ có nước thèmrooling:rooling:rooling:rooling:rooling:.
    Vô tư đi ko cần lo đâu ạ.