• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi với
    Con em giờ được 3 tháng 15 ngày rồi mà bú rất ít: mỗi cữ bú chỉ được 90-100ml là cùng (ép lắm mới được thế), còn không ép thì 70ml ngày bú được 5 cữ (bú bình 4 cữ, bú mẹ 1 cữ vì mẹ ít sữa), đêm 1 cữ bú mẹ nữa. Hai ngày nay ép mãi nó chả bú, vậy là ngày chỉ được 5 cữ, mỗi cữ 70ml
    Lúc 3 tháng 10 ngày thì cân được 6.2kg, lúc sinh 3.4kg. Tháng thứ 3 chỉ tăng được 0.6kg. Bé hay ra mồ hôi ở gáy, nhất là lúc bú, có lúc ướt cả gối.
    Trộm vía vẫn chơi, ngủ bình thường. Chân thì hay đạp thình thịch xuống giường, tay thì đập liên tục nhưng lúc gần sáng thì đầu cứ trở qua trở lại liên tục. 3 tháng rưỡi rồi mà chưa biết lật.
    Theo trên hộp sữa thì bé bú như vậy là quá ít, các mẹ có cách nào khắc phục tình trạng của con em không, giúp em với. Em lo con bú ít thế sẽ không tăng cân, không đủ chất. hix
    Em có nên cho con uống bổ sung Sterogyl (vitamin D3) không hở các mẹ?
    Thanks các mẹ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecua_kem; 06/10/2010 vào lúc 05:54 PM.
    -------------------------------
    Tất cả vì cu Kem thân yêu

• 397 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Con mình được 3 tháng 6 ngày, bú lúc nhiều lúc ít, khi thì 70ml, 90ml, khi đói thì 120ml, mình tính bình quân 1 ngày đựợc 550ml, 600ml, nhưng mình thấy như vậy cũng đã ít. Bé nhà bạn như vậy thì quá ít rùi.
    Mình cũng chỉ dám chia sẻ kinh no là nếu nói chiện với bé, làm bé tập trung vào việc gì đó thì bé chịu bú hơn, ko thì cứ quẩy đạp lung tung.

• 397 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

mẹ nó sao tập được con bú mẹ 1 cữ đêm, mình tập hoài mà bé cứ bú mẹ chơi chơi vài miếng là khóc đòi bình, vì mình vắt sưã cho bé bú bình, giờ con quên ti mẹ rùi. hix.

• 50 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở tình trạng tương tự, bé cú bú mẹ được một lúc (tầm 5-10p) rồi lăn ra ngủ, sau khoảng 30-45p lại đòi bú tiếp. K biết mẹ nào có kinh nghiệm cho con ti rồi ngủ liền một mạch hay k?
    Lúc đầu mình cũng k có nhiều sữa nên cho con ti bình thì bé ti liền một lúc hết bình và ngủ khoảng 2h mới dậy, bây giờ thì ngủ chẳng yên, mà bú mẹ thì mình k biết là bé bú được tầm khoảng bao nhiêu, và k ép bú được.
    Bé tầm khoảng một tháng tuổi như bé là mình đã bú được 70-90ml rồi, và ngày cũng phải 6-7 cữ như thế. Bạn thử đưa bé đến bs đinh dưỡng xem sao.

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeu2con@bo Xem bài viết
    mẹ nó sao tập được con bú mẹ 1 cữ đêm, mình tập hoài mà bé cứ bú mẹ chơi chơi vài miếng là khóc đòi bình, vì mình vắt sưã cho bé bú bình, giờ con quên ti mẹ rùi. hix.
    Mình cũng bị bé bỏ bú mẹ mất mấy ngày do sữa ra nhiều làm bé ngộp. Nếu sữa ít quá bé cũng không bú, giờ bé chỉ bú mẹ vào lúc lơ mơ khi vừa thức dậy thui, hix. Nếu sữa bạn nhiều thì lấy hai ngón tay kẹp lại cho sữa ra ít bớt thử xem. Lúc bé sắp thức bạn bồng bé dậy cho bú, lúc đang còn buồn ngủ bé không khóc đòi bình đâu. Ban đêm mình nhét gì vào bé cũng bú cả.
    Thử rồi báo kết quả nhé.
    Tối qua cu cậu nhà mình đói hay sao mà đưa vào bình 90ml tu hết sạch, còn ti mẹ thêm được một tí. :Angel:
    -------------------------------
    Tất cả vì cu Kem thân yêu

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mih cug the.ku kem bjo the nao ha me no.me no co cho con di kham dd ko.kqua the nao mach mih voi.sot ca ruot