• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bao lâu thì có thể cho bé ăn dặm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi, bao lâu thì có thể cho bé ăn dặm được ạ? Và nếu cho ăn dặm thì ngày mấy bữa, nên cho bé ăn bột dinh dưỡng hay là bột quấy loãng ạ? Em phải đi làm sớm nên đau đầu cái vụ ăn dặm này lắm, mong các mẹ chỉ giáo giúp em!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà mình thì 6 tháng đầu tiên hoàn toàn ăn sữa mẹ, sau đấy mới ăn dặm. Bé ăn bột gạo của Hipp quấy với sữa, ăn dần dần từng ít một. Nhưng mà mình thấy có nhà hàng xóm 4 tháng cũng đã cho ăn bột ngọt, 6 tháng thì đã cho ăn bột mặn, váng sữa,... đủ thứ luôn rồi. Kinh nghiệm cho ăn dặm thì bạn sang topic dinh dưỡng í, các mẹ bên í có nhiều kinh nghiệm hay lắm. Nhưng mà bác mình làm ở Viện DD thì khuyên mình là 6 tháng đầu nên cho con bú sữa mẹ hoàn toàn là tốt nhất. Trong 1 năm đầu ăn dặm nhưng mà cũng thức ăn chủ yếu của con vẫn phải là sữa và lý tưởng nhất thì vẫn là... sữa mẹ:LoveStruc:.
    Nếu mẹ nó phải đi làm sớm thì vắt sữa cho con đi, mình đi làm khi con được 3 tháng mà vẫn cho bú mẹ mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo bài viết trong link sau nhé:
    [[URL="http://www.dinhduong.com.vn/story/nguyen-tac-cho-tre-dam"]